Balen ใบนึงค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7
    tesoro is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Question Balen ใบนึงค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

พอดีจาซื้อค่ะ เลยอยากมั่นใจว่าแท้ไหม ดูไม่เป็นอ่ะค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    Last edited by tesoro; 31-08-10 at 07:46.

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aum's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X2X9X5X
    • Bank Account 2: 621X0X2X9X
    • Bank Account 3: 305X8X4X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

สบายใจที่ไหนก็อยู่ที่นั่น

ใบนี้ปลอมค่ะ

earthx's Avatar
    earthx is offline Trusted Member Master Brandname
    earthx's Bank Account
    • Bank Account 1: 102X5X9X4X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่า เป็นมือสมัครเล่นเกี่ยวกับบาเลนนะครับ
    ทำให้ข้อมูลบางส่วนนั้น อาจจะไม่ถูกต้อง ต้องขอโทษด้วยล่วงหน้าครับ
    ถ้าเซียนคนไหนเห็นว่าข้อมูลตรงไหนผิด รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ส่วนตัวอย่างแรกที่ผมสังเกตเห็นนะครับ อันนี้เอาภาพมาของจริงมาให้ดูเลยครับ
    คือตรงรอยเย็บของมุมด้านล่างทั้งสองข้าง ที่อยู่รอบๆสิ่งที่คล้ายๆเข็มขัดแถวๆนั้นอ่ะครับ
    จะเห็นได้ว่าหนังมันจะถูกด้ายร้อยเป็นทรงเหมือนเข็มขัดใช่ไหมครับ?
    (พอจะเข้าที่พูดถึงไหมอ่ะครับ..)

ปลายแหลมของหนังตรงนั้น ความสูงมันจะต้องไปพอดีด้านล่างสุดของเจ้าหนังตรงกลาง
    ตรงที่หมุดสองอันอยู่กันอ่ะครับ ไอ้รอยเย็บด้านนอกนั้นอ่ะครับ
    จุดล่างสุดของมันจะต้องสูงเท่ากับเจ้าปลายแหลมของไอ้รอยเย็บนั้นอ่ะครับ
    (จะเข้าใจไหมนะ พอดีไม่ค่อยเก่งเรื่องบรรยายด้วยคำพูดซะด้วย
    ยังไงก็เอาภาพของจริงมาให้ดูเปรียบเทียบเอานะครับ)

อย่างที่สองคือตำแหน่งของหูจับครับ
    ส่วนตัวผมคิดว่ารุ่นนี้พยายามจะให้เหมือนกับรุ่น work นะครับ จึงขอเปรียบเทียบกับ work
    ถ้าไม่ใช่ ต้องขอโทษด้วยนะครับ..

ใบสีชมพูที่เห็นในรูปนั้น จะเห็นเลยว่าตำแหน่งอะไหล่ที่ยึดหูจับทั้งสองข้างไว้นั้น
    จะอยู่ทับตรงรอยเย็บอันที่เห็นด้านบนนั้นพอดีครับ
    ส่วนใบสีน้ำตาลที่เอามาให้ดูนี้ จะอยู่ต่ำไปกว่ามากจนทำให้คิดว่าปลอมครับ

อย่างที่สามที่ผมมองว่าแปลกนั้นคือหนังครับ
    หนังที่ใช้ทำกระเป๋าใบนี้นั้นดูถูก และไม่มีราคามากมาย
    หนังของกระเป๋าราคาสูงอย่างบาเลนนั้น ไม่น่าจะใช้หนังแบบนี้ครับ

นี้คือสามอย่างที่ผมมองและทำให้คิดว่ากระเป๋าใบนี้เป็นของปลอมครับ
    ยังไงก็รอเซียนมาช่วย CF อีกทีนะครับ ^^
    my instagram earthcha

tesoro is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณนะค่ะ
    ดนขายบอกว่าเป็นรุ่น BALENCIAGA BAG 2007 weekender 

earthx's Avatar
    earthx is offline Trusted Member Master Brandname
    earthx's Bank Account
    • Bank Account 1: 102X5X9X4X

ถ้าเป็น Weekender ก็ลืมข้อที่สองที่ผมพูดถึงไปได้เลยครับ
    ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ ส่วนตัวมองแล้วนึกว่าเป็น Work อ่ะ

ถึงจะเป้น Weekender ยังไง ผมก็มองว่าปลอมนะครับ
    ตรงข้างใต้หูจับที่มีหมุดเรียงกันอยู่สองอันนั้นแหละครับที่ผมมองว่าแปลก
    Weekender ของแท้จะต้องมีหมุดสามอันเรียงลงมา ส่วนอันนี้มีแค่สองครับ

เอาภาพมาให้ดูด้วยครับ..

my instagram earthcha

ขอบคุณค่ะ คุณเอิร์ท คงปลอมล่ะ เห็นเค้าขายถูก แล้วถึงที่มาก็บอกว่าได้มาเป็นของขวัญ เลยไม่ชัวเลย

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

Bangkok, Thailand

ใบนี้ปลอมค่ะ ตามจุดที่คุณ earthx บอกค่ะ ที่เห็นชัดๆ คือหนัง ซึ่งไม่เหมือนของแท้ สัดส่วนกระเป๋าผิดมาก หมุด ดูป้านเกินไป และสีไม่เหมือนของแท้ และหมุดที่หลังหูจับ บากผิดแบบ
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ