รบกวนทุกๆ คนช่วยตรวจสอบกระทู้นี้หน่อยค่ะเพราะสงสัยว่าขายของปลอมค่ะ - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 37
    pook2010 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pook2010's Bank Account
    • Bank Account 1: 716X2X7X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

coach 16997 ที่เป็นลายฉลุ ใบนี้ใหม่ชนช็อปเลยนะ shop เมืองไทยขาย 25,500 บาท ไซด์ใหญ่ขายสามหมื่นกว่า ของเมืองไทยเอามาขายสองสี สีขาวกับสีชมพูออกสีเชมเปญ
    ของแม้ค้าคนนี้ขาย 8,900 บาท ถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ถ้าเป็นของแท้ ก็น่าสอยนะ แต่ตอนนี้ไม่กล้าซื้ออ่ะ

เดี๋ยวว่างๆจะลองไปดูป้ายแท็กรุ่น 17071 ที่shopพารากอนหน่อย ว่าเหมือนกับที่แม่ค้าขายหรือเปล่า
    เพราะในเว็บcoach แเท็กหนังจะไซด์ใหญ่กว่าแท็คเหล็ก แต่ของแม่ค้าแท็กเหล็กใหญ่กว่าแท็คหนัง
    มาตรฐานกระเป๋า coach คงไม่ผิดเพี้ยนมากอย่างนี้นะ

@ลาสเวกัส@'s Avatar
    @ลาสเวกัส@ is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    1

จริง ๆ เคยมีหลายคน pm มาถามเราเกี่ยวกับกระเป๋าทีแม่ค้าขายหลายครั้งมากเลยนะคะว่าของจริงรึเปล่า
    แต่เราบอกอะไรได้ไม่ชัดเจนนัก เพราะส่วนตัวถนัดกระเป๋าจากฝั่ง us มากกว่า ซึ่งเราเองก็อยากทราบที่มาเหมือนกันว่าซื้อมาจากประเทศไหน

แต่ก็สงสัยว่าราคาถูกมาก ๆ จะว่ามาตราฐานของแต่ละคนไม่เหมือนกันก็ได้ แต่หลักความเป็นจริง เราขายอยู่เราก็พอจะทราบนะคะว่าทุนเท่าไหร่ บางใบทุนราคาอย่างน้อยก็เจ็ด-แปดแล้วค่ะ ยิ่งถ้ารุ่นชนช็อป ไม่มีส่วนลด ตั้งราคาขายเท่านี้ถือว่าถูกมากกกกกกก

อีกอย่างของที่แม่ค้าเอามาขาย บางแบบบางลายก็ไม่เคยเห็น เช่นสีอะไหล่จะแปลก ๆ หรือไม่บางรุ่นเช่น mini signature http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1524610 ถ้าไม่ใช่พวกกระเป๋าคาดเอวของผู้ชาย ก็ไม่เห็นมีผลิตออกมาแล้ว

แล้วจากกระทู้นี้ http://siambrandname.com/forum/showt...ighlight=coach คนขายอย่างมากถ้าไม่ลดราคาแบบสุด ๆ ก็จะแถมของที่เป็นชิ้นเล็ก ๆ เช่นพวงกุญแจ หรือผ้าผูกผม นี่แถมกระเป๋าอีกใบเลย ใจดีมาก ๆ ค่ะ

....ถ้าเป็นไปได้ แม่ค้าช่วยถ่าย close up รูปแคร์คาร์ดสีขาวทั้งสองใบ ลงให้ดูหน่อยนะคะ

ป.ล.กระเป๋าแต่ละใบที่ลงขาย สภาพเป็นมาแบบนี้ตั้งแต่ออกจากร้านค้าเลยใช่มั๊ยคะ เช่นพวกหูจับ

อีกนิดนึง อันนี้บอกทั่วไป เท่าที่ทราบอัพเดทล่าสุด coach ต้องซิป ykk ไม่ใช่แล้วนะคะ ของปลอมก็ ykk ค่ะ เดี๋ยวนี้ดูยากมาก ๆ

เอาเป็นว่า ถ้าแม่ค้าท่านอื่นที่ซื้อ coach มาจาก ญี่ปุ่น ฮ่องกง จีน มาเลย์ ฝรั่งเศส สเปน บารห์เรน ฯลฯ หรือประเทศอื่น ๆ นอกจาก us แวะผ่านมา ช่วยให้ข้อมูลนิดนึงจะดีมาก ๆ เลยนะคะ

===ทั้งหมดตอบจากประสบการณ์และความรู้จาก coach us นะคะ ผิดพลาดประการใดหรือแม่ค้ามีข้อมูลที่ชัดเจน ยินดีน้อมรับค่ะ===
    Last edited by @ลาสเวกัส@; 09-05-11 at 14:47.
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    sukiyaki's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X2X3X8X

Long Island, NY, USA

ไม่ถนัด coach เท่าไร แต่มีอยู่หลายใบ เท่าที่ดู ใบแรกสีดำ ตรงพวงกุญแจมันยาวผิดปกติ
    ของจริง ไม่ยาวมากแบบนั้น แล้วก็ใบ sophia dotted สีกากี ดูแล้วแปลกๆ เพราะมีรุ่นนี้อยู่
    หลายใบ ตรงด้านหน้าที่มีแถบหนัง คาดเฉียงๆ ก็ดูไม่เหมือนของเราน่ะค่ะ ดูแล้วบอกไม่ถูกเลย
    ยังไงแบบที่คุณจอยบอก ถ่ายรูปละเอียดๆมาให้ดูหน่อยค่ะ รวมทั้งป้าย tag ด้วย
    "anything is possible if you just believe"

knr's Avatar
    knr is offline Registered Member Brandname Fan

เป็นคนเอา link ไปแปะหน้ากระทู้แม่ค้าเองค่ะ ถ้าทำให้แม่ค้าไม่สบายใจขออภัยด้วยนะคะ แต่อะไรที่ทำให้คนซื้อคนขายสบายใจกันต่อไปก็คงต้องช่วยกันนะคะ
    ยังไงแม่ค้าถ่ายรายละเอียดกระเป๋า catch fake ดูก่อน ถ้าเป็นกระเป๋าชนช็อป แล้วยังเป็นของแท้ ได้ราคานี้ แม่ค้าคงได้รับการตอบรับจากลูกค้าอีกมากล่ะค่ะ
    แต่ถ้าแม่ค้ารับต่อมาด้วยความไม่รู้ ก็จะได้แก้ไขเหตุการณ์ต่างๆได้นะคะ
    ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้นี้ที่ตั้งข้อสังเกตนะคะ เราเห็นแล้วก็กลัวว่าแม่ค้าและลูกค้าที่ซื้อของจะไม่เห็นกัน ถ้าเราเป็นลูกค้าเราคงดีใจที่ได้พิสูจน์กระเป๋าก่อน

pook2010 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pook2010's Bank Account
    • Bank Account 1: 716X2X7X3X

เราเพิ่งกลับมา shop สยามพารากอน ปรากฏว่ารุ่นที่ทรงคล้ายขนมจีบลายฉลุ เมืองไทยยังไม่ได้เอามาขาย ขายแต่รุ่น sophia เราเลยขออนุญาตถ่ายรูปจากช็อป สีขาวไม่ได้ถ่ายเพราะอยู่หน้าช็อป สีขาวสวยมาก เกิดกิเลิศ 555 มีอีกสีคนขายบอกสีเชล ออกชมพู+เชมเปญ เราเลยขออนุญาตถ่ายสีนี้

เลยเอารูปรุ่นนี้เทียบกัยของแม่ค้าดู

เราอยากให้แม่ค้าช่วยเคลียร์ข้อสงสัยหน่อย เราจะได้กล้าซื้อ เหล่ๆอยู่นา แต่ไม่กล้า นะนะ

P_Plus is offline Citizen Member Brandname Fan

มานั่งรอแม่ค้าอยู่นะค่ะ ดิฉัน cf wallet 1 ใบ
    แต่ตอนนี้แม่ค้าลบรายการสินค้าที่ post ออกหมดแล้ว
    ตกลงยังไงค่ะ

lilly_yoyo@hotmail.com is offline Registered Member Brandname Fan

Default รบกวนด้วยคะ

ขอโทษทุกท่านๆจริงๆคะ คือตอนนี้ไม่รู้จะทำวิธีไหนได้บ้างคะ?
    เนื่องจากสินค้าเราไม่ได้ไปซื้อเอง และตอนนี้ก็ยังไม่สามารถถ่ายรูปเพิ่มได้คะ
    ก็เลยตัดสินใจเอารูปออกก่อน แต่ก็กลายเป็นว่าเราตั้งใจลบกระทู้
    อย่างที่ได้แจ้งไว้นะคะ หากสินค้ามาจะถ่ายรูปเพิ่มเพื่อให้รายละเอียดเพิ่มเติมคะ
    Thanks aSITa ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

@ลาสเวกัส@'s Avatar
    @ลาสเวกัส@ is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    1

Quote Originally Posted by lilly_yoyo@hotmail.com View Post
    ขอโทษทุกท่านๆจริงๆคะ คือตอนนี้ไม่รู้จะทำวิธีไหนได้บ้างคะ?
    เนื่องจากสินค้าเราไม่ได้ไปซื้อเอง
    ตอบก่อนดีมั๊ยคะว่า ใครเป็นคนซื้อ แล้วซื้อมาจากที่ไหน ตั้งแต่เริ่มขายมาทั้งหมด แม่ค้าไม่เคยไปซื้อเองเลยเหรอคะ?
    Like AnnAnnAntz, fahh, nonglilly ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ratkatu's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X4X5X

nonthaburi thailand

Quote Originally Posted by @ลาสเวกัส@ View Post
    ตอบก่อนดีมั๊ยคะว่า ใครเป็นคนซื้อ แล้วซื้อมาจากที่ไหน ตั้งแต่เริ่มขายมาทั้งหมด แม่ค้าไม่เคยไปซื้อเองเลยเหรอคะ?
    +1 ค่ะ สรุปแล้วยังไงกันแน่คะคุณแม่ค้า ?????

mama-modern's Avatar
    mama-modern is offline Trusted Member Brandname Fan
    mama-modern's Bank Account
    • Bank Account 1: 789X1X7X4X

Quote Originally Posted by lilly_yoyo@hotmail.com View Post
    เนื่องจากสินค้าเราไม่ได้ไปซื้อเอง และตอนนี้ก็ยังไม่สามารถถ่ายรูปเพิ่มได้คะ
    ก็เลยตัดสินใจเอารูปออกก่อน แต่ก็กลายเป็นว่าเราตั้งใจลบกระทู้
    อย่างที่ได้แจ้งไว้นะคะ หากสินค้ามาจะถ่ายรูปเพิ่มเพื่อให้รายละเอียดเพิ่มเติมคะ

2. กระเป๋าใบที่ 3 คือ New MADISON LASER CUT OP ART LEATHER SMALL MARIELLE DRAWSTRING รูปจากเว็บ coach และสินค้าของจริงจะมีที่ห้อยกระเป๋าไม่เหมือนกันค่ะ >> อันนี้ไม่ทราบว่าจะตอบอย่างไรเพราะซื้อจาก Shop ลูกค้าท่านที่จองทุกท่านจะได้พร้อมใบเสร็จคะ แท้แน่นอนหายห่วงจ้า

^
    ^
    เห็นแม่ค้าแจ้งไว้แบบนี้ นั้นก็เอาใบเสร็จถือซื้อมาลงยืนยันสิคะ
    เข้า catch fake ได้ทุกชิ้นไม่ต้องขออนุญาติจ้า**
    *ยกเลิกเบอร์ติดต่อ 080-9966336 ถาวรนะคะ*

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast