กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 37 of 37

Thread: รบกวนทุกๆ คนช่วยตรวจสอบกระทู้นี้หน่อยค่ะเพราะสงสัยว่าขายของปลอมค่ะ

j-print is offline Trusted Member Brandname Fan
    j-print's Bank Account
    • Bank Account 1: 180X1X7X7X
    • Bank Account 2: 188X1X1X7X
    • Bank Account 3: 081X5X2X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

มีอีกรุ่น ขอภาวนาว่ายังไม่มีใครซื้อไปนะค่ะ แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด

@ลาสเวกัส@'s Avatar
    @ลาสเวกัส@ is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    1

Quote Originally Posted by lilly_yoyo@hotmail.com View Post
    ขอโทษทุกท่านๆจริงๆคะ คือตอนนี้ไม่รู้จะทำวิธีไหนได้บ้างคะ?
    เนื่องจากสินค้าเราไม่ได้ไปซื้อเอง

แม่ค้าบอกอยู่บ่อย ๆ นะคะว่า บินเอง ซื้อเอง ถ้าติดต่อไม่ได้แสดงว่าติดไฟลท์บิน(สำนวนเหมือนแอร์)แต่เบอร์น้องสาว(หมวย)ที่บอกว่าอยู่อเมริกา มีคนในความเห็นไว้ใน pantown ว่าเป็นเบอร์เมืองจีน ตกลงน้องสาวอยู่ประเทศไหนกันแน่คะ? คุ้น ๆ ว่า 86 นี่น่าจะรหัสประเทศจีน

ส่วนสองลิงก์ด้านล่างเป็นอีกกรณีนึงนะคะ เห็นแม่ค้าบอกน้องสาวชื่อหมวย ใช่ล็อคอินนี้รึเปล่าคะ amrmuay@sbn กับ muay@sbn คนเดียวกันมั๊ย(น่าจะใช่นะ)หรือว่าย่อชื่อ หรือว่ามีสองแอ็คเคานท์ ? แบบนี้ถือว่าผิดกฎนะคะ

http://siambrandname.com/forum/showt...hlight=amrmuay

ส่วนแม่ค้าเองตั้งกระทู้ขายแต่เอาป้ายชื่อ amrmuay@sbn มาลงก็ผิดกฎค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showt...hlight=amrmuay
    Last edited by @ลาสเวกัส@; 12-05-11 at 14:28.

fire-shield is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

จากลิงค์นี้ที่คุณ @ลาสเวกัส@ แปะไว้

แม่ค้าบอกว่า

"เอามาจา๊กUSA 2รอบที่แล้ว หมดอย่างรวดเร็ว
    เพราะราคานี้แม่ค้ารับประกันว่าถูกที่สุดใน SBN แน่นอนคะ
    รอบนี้เป็นรอบสุดท้ายของรุ่นนี้แล้วนะคะ
    เพราะว่า Shop ที่USA ของหมด Discontinue แล้วนะจ๊ัะ
    ได้มาเพียง 7ใบ เท่านั้น!!! Sold to คุณลูกค้าแล้วดังนี้ค่า
    - คุณทราย 1 ใบ
    - คุณเอ็นดู 1 ใบ
    - คุณกาญจนา 2 ใบ
    - คุณเจ 1 ใบ"

รูปกระเป๋ารุ่น 15955 ตามลิงค์ข้างบนหูกระเป๋าจะห่อด้วยพลาสติกค่ะ แต่กระเป๋า Coach รุ่น madison sophia ทุกรุ่นถ้าซื้อที่อเมริกา ถ้าแกะออกจากถุงพลาสติก coach เลยจะเห็นว่ากระเป๋าทั้งใบจะห่อด้วยกระดาษเอาไว้ ตรงหูกระเป๋าจะไม่มีอะไรห่อไว้แต่อะไหล่ตรงหูกระเป๋าจะห่อไว้ด้วยกระดาษโฟมน่ิมๆ ค่ะ (ขอโทษด้วยเรียกไม่ถูกค่ะ) สายสะพายยาวจะห่อด้วยกระดาษค่ะ และกระเป๋ารุ่น 15955 ที่ shop ก็ยังมีของนะคะแต่ถึงไม่มีก็ยังสามารถสั่งออนไลน์ได้ค่ะ

เราตามไปอ่านลิงค์ที่คุณ nimbus แปะไว้ จากข้อความที่ว่า

"คุณแม่ค้าให้ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะว่าได้กระเป๋ามาตอนช่วง Boxing Day (ช่วง Sale ครั้งใหญ่ หลัง Christmas) จาก Outlet ที่ Camarillo;LA และกระเป๋าอยู่ในสภาพนี้ตั้งแต่ได้มาแล้วค่ะ"

- กระเป๋ารุ่น 15942 สีดำ เป็นรุ่นที่ขายดีมากนะคะ ตอนนี้ขายหมดไปสองรอบแล้วกำลังรอ re-launch รอบที่สองอยู่ค่ะ เราจึงมองไม่เห็นเหตุผลที่ทาง Coach จะเอาไปขายลดราคาที่ Outlet ที่ Camarillo, LA

- Care Card ของรุ่น 15942 จะเป็นรูปสี่เหลี่ยมผืนผ้าขนาดใหญ่ 5" x 3.5" สีขาวหน้าหลังค่ะ แตกต่างจากรูปในลิงค์โดยสิ้นเชิงค่ะ

- ถุงผ้ารุ่นนี้เป็นสีครีมนะคะไม่ใช่สีนำ้ตาลค่ะ

- ป้าย Coach มี 2 อันคือที่เป็นหนังและโลหะ ป้ายหนังจะใหญ่กว่าป้ายโลหะค่ะ

- และจากรูปกระเป๋ารุ่น 15942 ทั้ง 5 ใบก่อนที่แม่ค้าจะลบออกจากกระทู้ไป เราก็จำได้ว่าตรงหูกระเป๋าก็ห่อด้วยพลาสติกแบบรุ่น 15955 เด๊ะเลยค่ะ ไม่ทราบว่าซื้อมาจากที่เดียวกันรึเปล่าคะ??

เพื่อนๆ ที่ซื้อกระเป๋าไปแล้วถ้าได้อ่านกระทู้นี้เช็คกระเป๋าเพื่อความชัวร์อีกรอบก็ไม่เสียหายนะคะ
    Like jajao ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ไม่กี่วันมานี้มีหลายกระทู้ถูกตั้งขึ้นในห้องร้องเรียน เกี่ยวกับของปลอม มีบางล็อกอินที่เห็นแล้วน่าตกใจเพราะขายมาตั้งหลายปี
    ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้คุณ fire-shield ที่เริ่มจุดประกาย ไม่ปล่อยให้ความสงสัยผ่านไปง่ายๆ ทำให้เกิดกระทู้จับผิดของปลอมตามมาอีกหลายกระทู้
    ช่วงนี้คงเป็นช่วงล้างบาง หวังว่า sbn ในอนาคตจะสะอาดอย่างแท้จริง เพราะพวกเราจะร่วมมือร่วมใจกัน ไม่ปล่อยให้อะไรที่แปลกปลอมผ่านไปได้ง่ายๆ
    Last edited by madam-neat; 12-05-11 at 18:19.
    Like lalabye, zumo_kik, mama-modern, jajao, MusicStitch ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

zumo_kik's Avatar
    zumo_kik is offline Trusted Member Master Brandname
    zumo_kik's Bank Account
    • Bank Account 1: 906X0X1X5X

โห อุบาทว์มาก ไม่รู้จะเรียกว่าตัวอะไรแล้วแบบนี้ หนังหน้าทำด้วยอะไรคุณ lilly_yoyo มีเจตนาตั้งใจต้มตุ๋นคนใน sbn ชัดๆ แถมยังด้านๆมีการบอกด้วยอีกว่า

*** เค้าก็ไม่ได้แจ้งว่าเค้าขายของแท้นี่นา 555
    โดย: เจ้าบ้าน [28 เม.ย. 54 23:26] ( IP A:183.89.237.207 X: )

สุดๆอ่ะ ต้องช่วยกันกำจัดเห็บ หมัด ริ้น ไร และเสนียดสังคมค่ะ คนพวกนี้ไม่เจริญหรอกค่ะ เดี๋ยวก็ล่มจมไปเอง

ปล. อย่าลืมว่าราคาถูกมากๆก็น่ากลัวนะคะ
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้อื่น แค่นี้สังคมคงน่าอยู่ขึ้น
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Like NongK, mama-modern ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

blackbee is offline Trusted Member Brandname Fan
    blackbee's Bank Account
    • Bank Account 1: 354X0X2X9X
    • Bank Account 2: 160X2X5X1X

น่าตกใจอ่ะ...เราชอบชอปในนี้ด้วยซิ ...(ขายด้วย) กลับไปดูลูกๆ ในตู้ก่อนดีกว่า ....ว่ามีแปลกปลอมมามั่งป่าว.... ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และทุกโพสที่ให้ึความรู้นะค่ะ รู้ขึ้นอีกเยอะๆ เลย

nutella is offline Trusted Member Brandname Fan
    nutella's Bank Account
    • Bank Account 1: 244X3X3X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

โห เอาอีกแล้ว แม่ค้าของเก๊มาอีกรายแล้ว เฮ้อ ระบาดหนักจริงๆ นอกจาก coach แล้วนะยังมีรองเท้า fitflopปลอมด้วยนะ ในsbn นี่แหละ ระวังกันดีดีนะคะ

บางล๊อกอินก็เห็นขายมาหลายปีแล้ว ยังกล้าอีกเน๊าะ ไม่ค่อยมียางกันเลยคนสมัยนี้

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234