กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 73 of 108 FirstFirst ... 2363717273747583 ... LastLast
Results 721 to 730 of 1078

Thread: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

แมวน้อยชอบเที่ยว is offline Trusted Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

แมวน้อยชอบเที่ยว คิวที่ 2332
    ส่งเอกสารใหม่ไปแล้วตั้งแต่ศุกร์ที่ 24 แต่ comment ตัวแดงวันที่ 20/8 ยังอยู่ค่ะ
    รบกวนเช็คให้หน่อยนะคะว่าใช้ได้รึยัง
    ขอบคุณมากค่ะ

seahorse is offline Trusted Member Newbie Brandname
    seahorse's Bank Account
    • Bank Account 1: 219X1X0X1X
    • Bank Account 2: 087X1X7X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

USERNAME : seahorse
    คิวที่ : 2342 ลำดับคิวใหม่ หลังจากส่งบัตรประชาชนเพิ่มเติมตามที่ขอคะ

รบกวนตรวจสอบให้ด้วยนะคะ

Handtasche is offline Banned User Brandname Fan
    Handtasche's Bank Account
    • Bank Account 1: 664X1X0X2X
    • Bank Account 2: 175X2X8X9X
    • Bank Account 3: 299X8X9X0X

Talking Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

ส่งเอกสารไปอีกรอบแล้วน่ะค่ะ ได้คิวที่ 2376 ถ้าติดขัดตรงไหนรบกวนแจ้งด้วยนะคะ
    เพราะว่ารอมา 2 อาทิตย์แล้ว ยังไม่มี Comment จาก Admin เลยค่ะ
    รบกวนด้วยค่ะ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

Quote Originally Posted by niiikky View Post
    ขอโทษนะคะ ตอนนี้ได้ส่งเอกสารครบทั้งสามอย่างไปเป็นรอบที่ 2 แล้ว ได้คิวที่2281
    แต่พอเข้าไปที่ http://siambrandname.com/forum/trustreg.php นี้
    คิวเป็นอีกเลขหนึ่งคือ 2275 เลยอยากจะทราบว่าเราจะต้องส่งไปอีกรอบหนึ่ง
    รึว่ายังงัยค่ะ รบกวนช่วยตรวจสอบและขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ
    Quote Originally Posted by Jeab ka ^^ View Post
    สวัสดีค่ะ

เจี๊ยบส่งเอกสารไปแล้วค่ะ
    คิวที่ 2349
    User: Jeab ka ^^

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณทีมงานมากๆค่ะ
    Quote Originally Posted by แมวน้อยชอบเที่ยว View Post
    แมวน้อยชอบเที่ยว คิว 2354 ค่ะ
    เอกสารครบถ้วนถูกต้องมั้ยคะ
    Quote Originally Posted by Jeab ka ^^ View Post
    กริ๊ดดดด เย้ๆๆๆ ได้ดาวแล้ว ขอบคุณทีมงานมากๆเลยค่ะ เย้ๆๆๆๆ (^_____^)
    Quote Originally Posted by iamthanny View Post
    ไม่แน่ใจว่าผ่านรึยังตรวจสอบยังงัยคะ เพราะเอกสารทางแอดมินตรวจให้ครบแล้วแต่ไม่เห็นมีดาวขึ้นดลยคะ
    Quote Originally Posted by Macarons View Post
    คิวที่ 2159 คะ ส่งเอกสารไปเดือนกว่าแล้วคะ ไม่ทราบว่าขาดอะไรรึป่าวคะ ยังไงช่วยแ้จ้งด้วยคะ ขอบคุณมากคะ
    Quote Originally Posted by แมวน้อยชอบเที่ยว View Post
    แมวน้อยชอบเที่ยว คิวเปลี่ยนเป็นคิวที่ 2342 ค่ะ
    ส่งเอกสารเพิ่มเติมวันศุกร์ที่ผ่านมาค่ะ แต่ comment ตัวแดงยังเป็นข้อความเดิม
    ไม่ทราบว่าเอกสารครบถ้วน ใช้ได้รึยังคะ

Quote Originally Posted by niiikky View Post
    id : niiikky
    คิวที่ 2269

ส่งรูปหน้าตรงไปใหม่แล้วนะค่ะ รบกวนตรวจสอบให้ด้วยค่ะ

+++++ ขอบคุณค่ะ +++++
    Quote Originally Posted by ferinz View Post
    sername : ferinz
    Current Membership Status : Registered Member
    จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 2399
    คุณเป็นคิวที่ : 2362

ส่งรูปบัตรประชาชนไปใหม่แล้วค่ะ รบกวนช่วยตรวจสอบให้หนอ่ยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    Quote Originally Posted by Kiwi Man View Post
    I have re-submitted all of the required documents. Would you be so kind to take a look at them once again?

Literally, I cannot wait to finally become a trusted member........ It has been a long time coming!

THANK YOU!
    แมวน้อยชอบเที่ยว คิวเปลี่ยนเป็นคิวที่ 2339 ค่ะ
    ส่งเอกสารเพิ่มเติมวันนี้ค่ะ
    รบกวนช่วยดูว่าเอกสารครบถ้วน ใช้ได้รึยังคะ

Quote Originally Posted by De Passion View Post
    Username : De Passion
    Current Membership Status : Registered Member
    คุณเป็นคิวที่ : 2408
    รบกวนตรวจสอบหลักฐานเพื่อ TM ด้วยนะครับส่งครบทุกเอกสารที่ต้องแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ
    แมวน้อยชอบเที่ยว คิวที่ 2335
    ส่งเอกสารใหม่ไปแล้วตั้งแต่ศุกร์ที่ 24 แต่ comment ตัวแดงวันที่ 20/8 ยังอยู่ค่ะ
    รบกวนเช็คให้หน่อยนะคะว่าใช้ได้รึยัง
    แมวน้อยชอบเที่ยว คิวที่ 2332

เรียบร้อยแล้ว สังเกตได้ว่าจะมีดาวหน้าชื่อครับและกระทู้เวลาตั้งจะมีดาวสามดวงหน้ากระทู้ครับ ขอบคุณครับ
    และหากเป็นสมาชิกใหม่อ่านข้อมูลความรู้อื่นๆ เพิ่มเติมได้ที่กระทู้

กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน สำหรับการใช้งานที่ชุมชน SBN ช่วยการใช้งานที่ชุมชน SBNTown การใช้งานใกล้เคียงกันครับ
    ส่วนหากต้องการค้าขายที่ SBNTown สามารถเริ่มต้นได้ที่กระทู้ "ผู้อ่านย่อมได้รู้ ผู้รู้ ย่อมได้ประโยชน์ !!!" บ่มเพาะธุรกิจที่ SBNTown จาก SBN Business Incubation และข้อแนะนำการค้าขายที่อ่านง่ายจากบล๊อกของคุณ iloveit เพื่อนสมาชิกชุมชน ที่ได้แบ่งปันไว้ ตามลิงค์นี้ครับ อยากขายได้ ง่ายนิดเดียว!! คู่มือฉบับย่อ สำหรับแม่ค้าป้ายแดง ^ ^

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในระบบชุมชนแห่งนี้
    Thanks De Passion ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

Quote Originally Posted by yingyinga View Post
    username : yingyinga
    ได้รับดาว TRUSTED MEMBER แล้วขอบคุณทีมงานมากๆๆนะค่ะ เย้ๆๆๆๆๆ
    ขอบคุณมากๆ โชคดีๆนะค่ะทีมงาน และคนอื่นๆที่รออยู่ค๊าาาา
    เมื่อแอคเคาโดนตัดแต้มเตือนครบ ห้าแต้มจะโดนแบนโดยอัตโนมัต และสถานะ TM จะเปลี่ยนเป็น Banned User และการดูแลชุมชนแห่งนี้ ได้รับความร่วมมือจากเพือนสมาชิกทุกคน แม้แต่การตัดสินกระทู้ผิดกฎ ไม่ใช่เกิดจากการตัดสินใจของทางเรา โดยการดูแลชุมชนแห่งนี้โดยเพื่อนสมาชิกนั้น จะดูแลผ่านระบบและเครื่องมือต่างๆ ได้ออกแบบไว้เพื่อรองรับปัญหาที่จะเกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกแล้ว สามารถหาอ่านได้ในกระทู้นี้ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน

หากให้ทางเราช่วยตรวจสอบ ขอความร่วมมือแจกแจ้งว่ามีกระทู้ใดบ้างและแต่ละกระทู้ดังกล่าว ผิดในกฎข้อใด หากเป็นกฎทั่วไปที่ไม่เกี่ยวข้องกับ สินค้าแบรนด์เนม ทางเราสามารถช่วยกด JTP ร่วมกับเพื่อนสมาชิกได้ทันที แต่หากเป็น ปัญหาที่เกี่ยวข้อง กับตัวสินค้า ทางเราไม่มี ความรู้ ในด้านนี้เลย จำต้องได้ความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกในการดูแล

และหากต้องการประท้วงการใช้เครื่องมือของเพื่อนสมาชิกสามารถแจ้งได้ตามรายละเอียดที่ได้ในห้อง
    Just this Post (JTP) ชี้แจง ร้องเรียน เพื่อแก้ไข ที่เกี่ยวข้องกับเครื่องมือ JTP, >Click< ทางผู้รับผิดชอบจะได้ตรวจสอบตามการร้องขอ

แต่หากระบบและเครื่องมือที่ออกแบบไว้ไม่เพียงพอเพื่อนสมาชิกสามารถใช้ห้องนี้ Community Justice เพื่อนสมาชิกไว้หาข้อตกลงชุมชนร่วมกัน ในการร่วมหาข้อตกลงเพื่อ หากฎ ออกแบบ ระบบ และเครื่องมือ สำหรับป้องกันปัญหา ใหม่ที่เพื่อนสมาชิกเจอได้ครับ

ซึ่งเพื่อนสมาชิกที่ต่างอาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ และคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน
    ได้ใช้ หลักการ กรอบความคิด กลไก ดังกล่าว ตามที่เราแจ้งไปนี้ เพื่อใช้ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ซึ่งเพื่อนสมาชิกทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันที่จะร่วมสร้างชุมชนแห่งนี้ได้ จึงอยากให้ สมาชิกศึกษา รายละเอียด ตามที่เราได้ชี้แจงในกระทู้นี้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice

ปัญหาที่ประสบของเราแต่ละคน หากเราช่วยกันตามที่ชี้แจงนี้ จะช่วยในการทำงานเพื่อพัฒนาชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน

ปล. หากพบเห็นกระทู้ผิดกฎแน่ชัดและไม่มีเพื่อนสมาชิกกดโหวตเพื่อแจ้งเตือนสามารถแจ้งทางเราเพื่อให้รวมกดโหวตกระทู้ผิดกฎที่ยังไม่ได้กดโหวตเพื่อแบ่งเบาภาระการดูแลชุมชนของเพื่อนสมาชิกให้ทั่วถึงยิ่งขึ้นได้

8

Quote Originally Posted by maneemaneishop View Post
    ส่งเอกสารไปแล้ว รบกวนตรวจสอบให้ทีคะ ส่งหลายวันแล้ว

id maneemaneishop คิวที่ 2333

ขาดอะไรยังดูให้ทีคะ แต่ส่งไป ครบ3 อย่างแล้วคะ
    ขอบคุณมากคะ
    ได้ตอบไว้ในระบบ เมื่อ 2012-08-16 14:43:21 ความว่า
    เนื่องด้วยระบบของเราจะวางลายน้ำในเอกสารทุกชิ้นโดยอัตโนมัติเพื่อความปลอดภัยของเอกสารของสมาชิกเอง
    บัตรปชชไม่เห็นรายละเอียด เล็ก เห็นที่อยู่ไม่ชัด มืด มัว ขอภาพใหญกว่านี้ ลายน้ำจะได้ไม่บังข้อมูลสำคัญครับ
    เปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg ภาพจะใหญ่ขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม

ขอภาพใหญกว่านี้ ไม่มัว หากถ่ายไม่ชัดใช้วิธีแสกนแล้วครอปภาพมาเฉพาะส่วนสำคัญแล้วเปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg
    ภาพจะใหญ่รายละเอียดภาพจะชัดขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม

8

Quote Originally Posted by sangaroon p View Post
    คิวที่ 2137 ส่งเอกสารแก้ไขเรียบร้อยแล้วคะ รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยคะ sangaroon p @sbn รอมานาน
    ได้ตอบไว้ในระบบ เมื่อ 2012-08-20 14:34:22 ความว่า
    20/8/55 รูปถ่ายหน้าตรงขอรูป ที่เห็นว่า มือกำลังถือเอกสารชัด เพือป้องกันการปลอมเปลงเอกสาร

จัดปรับเอกสาร 1572205629 ไม่เรียบร้อย
    เอกสารทุกชิ้น กรุณากลับด้านตั้งให้เรียบร้อย เนื่องด้วย คนทำงานที่ต้องตรวจเอกสารลำบากในการอ่านเอกสารให้กับสมาชิกเอง

8

Quote Originally Posted by Born2bbrandname View Post
    สวัสดีค่ะ

รบกวนเช็คเอกสารนะคะ คิวที่ 2285, Born2bbrandname ค่ะ ส่งไฟล์บัตรประชาชนให่ใหม่แล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ
    ได้ตอบไว้ในระบบ เมื่อ 2012-02012-08-30 00:28:51 ความว่า
    30/8/55 บัตรปชช เห็นรายละเอียด ที่อยู่ไม่ชัด มัว ขอภาพใหญกว่านี้ ลายน้ำจะได้ไม่บังข้อมูลสำคัญครับ
    เปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg ภาพจะใหญ่ขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม

หากถ่ายไม่ชัดใช้วิธีแสกนแล้วครอปภาพมาเฉพาะส่วนสำคัญแล้วเปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg
    ภาพจะใหญ่รายละเอียดภาพจะชัดขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม

8

Quote Originally Posted by seahorse View Post
    ID: seahorse
    คิวที่ 2353

ส่งเอกสารให้ครบ 3 อย่างแล้วคะ ส่งไปให้ 2 รอบคะ เพราะรอบแรกส่งรูปไปผิดระเบียบจ้า เลยส่งให้ใหม่
    รบกวนตรวจเอกสารให้ด้วยนคะ ขอบคุณคะ
    อยู่ในสองรอบตรวจครั้งต่อไป

8

Quote Originally Posted by beanja View Post
    ส่ิงเอกสารไปแล้วผลเป็นยังไงบ้างครับ

Username : beanja

จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 2384

คุณเป็นคิวที่ : 2354
    ได้ตอบไว้ในระบบ เมื่อ 2012-08-20 14:31:13 ความว่า
    เพื่อความปลอดภัยในการซื้อขาย ขอบัตรประชาชน และสมุดบัญชีที่แสกนหรือถ่ายจากเอกสารจริงข้อมูลที่เห็นครบถ้วนครับ
    หากถ่ายรูปไม่ชัดใช้วิธีแสกนเอกสารจริงเฉพาะหน้าข้อมูลสำคัญ แล้วเปลี่ยนเซฟไฟล์เป็น.jpg จะปรับภาพให้ใหญ่ขึ้นได้

ขอภาพที่ถ่ายจากเอกสารจริง ไม่ใช่จากการถ่ายเอกสาร
    หากเป็นภาพแสกนขอแสกนสี ตามจริง

Page 73 of 108 FirstFirst ... 2363717273747583 ... LastLast