กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: HELP ME!!! ของมีตำหนิ แล้วไม่แจ้งค่ะ username: WTN168

pattani is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Exclamation HELP ME!!! ของมีตำหนิ แล้วไม่แจ้งค่ะ username: WTN168

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2314616

C
    HANEL GST PATENT รายการแรกเลยค่ะ

คนขายไม่บอกสักคำว่ามันมีตำหนิ ดูที่ภาพของเขา กะของเรานะคะ ต่างกันสิ้นเชิง
    มีสายสะพายเส้นนึงสีเหลืิองเลยค่ะ ซึ่งตัวเป๋าทั้งใบรวมทั้งสายสะพายอีก 3 เส้นสีเขียว สีเดียวกันหมด
    ในรูปของคนขายมีก็จริงแต่ไม่ชัดเจนให้เห็นเหมือนที่เราถ่ายให้ดูนี่นะคะ ลองเปรียบเทียบดู

ซื้อของเขามาวันที่ 10 กันยายน แต่ด้วยความที่เปนคนเชื่อใจ ไว้ใจคนมากเกินไปค่ะ ก็เลยไม่ได้เปิดดู มาเปิดอีกทีวันที่ 14
    ก็เลยรีบติดต่อคนขายว่าจะให้ทำยังไง คืออยากขอคืนอ่ะค่ะ ซื้อมา 55000 ขอคืน 50000 ก็ยังดี อีก 5000 ขอเสียเปนค่าโง่ไป
    แต่คนขายก็ไม่ยอมค่ะ บอกว่าเปนของแม่ โอนเงินให้แม่ไปแล้วป่านนี้แม่คงแปรสภาพเงินไปแล้ว ไม่มีมาคืนให้ค่ะ ฟังแล้วก็ใจหายค่ะ
    เอากระเป๋ามานั่งมองแล้วมองอีก ก็ไม่สามารถสะพายถือไปไหนได้เลยค่ะ สีมันต่างกันมากมายค่ะ

คนขายเขาให้รอวันจันทร์ คือวันนี้ค่ะ 17 กันยายน ว่าแม่จะว่ายังไง และแล้ว เขาก็ส่งรูปแม่มาแทนค่ะ กับกระเป๋าใบใหม่ที่แม่เขาเอาเงินเราไปซื้อ

อยากจะถามหน่อยค่ะ ว่าเหตูการณ์แบบนี้ เราควรจะทำยังไงคะ
    ถ้าในกระทู้ของเขาเขียนสักหน่อยว่ากระเป๋ามีตำหนิ แล้วเราซื้อมา จะไม่ว่าสักคำค่ะ ก็จะลงที่ว่าตัวเราเองไม่อ่านเอง
    แต่นี่ในกระทู้เขียนชัดเจนว่ากระเป๋าไม่มีตำหนิ แต่พอมาเจอตำหนิกลับไม่รับคืน แถมยังหาว่าเกินเวลา ป๊าด ที่กำหนดเวลาคืน
    มันคือถ้าค้นพบว่าเปนของปลอมไม่ใช่หรอคะ อันนี้มันอยู่ที่วิจารณญาณและจิตใจของคนหรือเปล่าคะ เอ๊ะยังไง

รบกวนเพื่อนๆช่วยออกความเห็นหน่อยนะคะ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นค่ะ ณ เวลานี้ยังมึนๆอยู่กับ 55000 ที่เสียไปค่ะ

ขอบพระคุณ siambrandname นะคะ ที่ทำให้รู้จักกับคนมากขึ้นค่ะ
    Thanks chariyashi ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like malee ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

malee's Avatar
    malee is offline Trusted Member Master Brandname
    malee's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X7X2X
    • Bank Account 2: 091X1X3X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: HELP ME!!! ของมีตำหนิ แล้วไม่แจ้งค่ะ username: WTN168

อย่างงี้คนขายควรจะออกมารับผิดชอบหน่อยนะคะ!! สินค้าที่ไม่ตรงกับที่ลงขายไว้ ก็น่าเห็นใจคนซื้อเหมือนกันค่ะ
    Like pattani ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

PPPLE's Avatar
    PPPLE is offline Trusted Member Brandname Fan
    PPPLE's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X7X7X3X
    • Bank Account 2: 095X0X4X8X

Default Re: HELP ME!!! ของมีตำหนิ แล้วไม่แจ้งค่ะ username: WTN168

ดูจากรูปของคุณแม่คนขายที่ส่งมาแล้วไม่น่าจะไม่มีเงินถึงขนาดต้องขายของแบบด้านๆเลยนะคะ หมกเม็ดไม่พอยังส่งรูปมาตอกย้ำอีกว่า เอาเงินไปซื้อใบใหม่แล้ว จิตใจและสำนึกจะต่ำไปไหนคะเนี่ย

ขออภัยหากคอมเม้นแรงไปค่ะ
    Harry Potter
    Like bowja, pattani, madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Buddy2011 is offline Citizen Member Master Brandname

น่าเห็นใจค่ะ ขอให้เคลียร์กันให้ดีๆ และผู้ขายควรออกมารับผิดชอบเพราะหลักฐานมันชัดมากๆค่ะ ให้กำลังใจค่ะ
    Like pattani ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Taiwanesegirl2517 is offline Registered Member Brandname Fan

ไม่แจ้งตำหนิ เจตนาปกปิด คนขายต้องคืนเงินลูกค้าเท่านั้น
    การอ้างว่านำเงินไปใช้แล้ว ไม่ใช่เรื่องที่ลูกค้าต้องรับฟัง การหลอกขายสินค้าที่ไม่ตรงกับสภาพ ไม่ควรทำ
    Thanks nonglilly ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like bowja, poongping, marni_mm, sentmomertt, Tukta Janes, AwesomeIsMe ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ขอถามเป็นความรู้นิดนึงค่ะ หนังตรงสายที่สีไม่เหมือนที่อื่นนั้นเกิดจากอะไรคะ
    เปลี่ยนหนังมาหรือว่าเพราะสีเฟด
    ป.ล.เราว่าลูกค้าแฟร์มากนะคะที่ยอมให้หัก 5000 บาท ถ้าเราเป็นแม่ค้านี่ถือว่าเป็นโอกาสงามเลยนะนั่น
    เพราะถ้าเราเป็นลูกค้าเราจะเปิดดูของตั้งแต่วันแรกที่ได้รับ และขอคืนเดี๋ยวนั้นเลยไม่ยอมให้หักแม้แต่บาทเดียวด้วย
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!
    Like maew ^__^, Taiwanesegirl2517 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

eliteminister is offline Registered Member Brandname Fan

เรื่องเอาเงินไปซื้อกระเป๋าใหม่ไม่ควรเอามาอ้างนะคะ มันไม่เกี่ยวกัน ถ้าเจตนาบริสุทธิ์ตั้งใจจะคืนจริงๆไม่ควรมาอ้างแบบนี้นะคะ เห็นใจทั้ง2ฝ่าย ขอให้เคลียให้ได้นะคะ

pattani is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและกำลังใจนะคะ

กำลังคิดว่าจะไปแจ้งความอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแจ้งที่สถานีท้องที่เราหรือท้องที่ผู้ขายคะ
    เพิ่งไปสืบมาว่า username นี้เปนของคนในสังคมธุรกิจจิวเวลลี่ไฮโซ มีการศึกษา มีฐานะการเงินร่ำรวย
    ไม่น่ามาประพฤติตัวแบบนี้ค่ะ

8_Chocolate_8 is offline Trusted Member Master Brandname
    8_Chocolate_8's Bank Account
    • Bank Account 1: 088X1X6X6X
    • Bank Account 2: 082X1X9X1X
    • Bank Account 3: 188X5X6X3X

แบบนี้ยิ่งไม่น่าจะทำแบบนี้เป็นอย่างยิ่งค่ะ ถ้าคนมีเงินจริงๆ เขากล้าทำกล้ารับไม่หมกเม็ดปกปิดข้อมูล แถมพอมีปัญหาก็เล่นแง่ แอดมินคะ ช่วยหน่อยค่ะ จากนั้น แบนแอคเคาท์ไปเลยค่ะ

Quote Originally Posted by pattani View Post
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและกำลังใจนะคะ

กำลังคิดว่าจะไปแจ้งความอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแจ้งที่สถานีท้องที่เราหรือท้องที่ผู้ขายคะ
    เพิ่งไปสืบมาว่า username นี้เปนของคนในสังคมธุรกิจจิวเวลลี่ไฮโซ มีการศึกษา มีฐานะการเงินร่ำรวย
    ไม่น่ามาประพฤติตัวแบบนี้ค่ะ
    8_Chocolate_8
    Maew and Tukta - Japan and Hong Kong Team
    Mam and BooN - Sender Team

marni_mm's Avatar
    marni_mm is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    marni_mm's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X5X0X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

งงค่ะ วันนี้ยังเห็นคุณWTN168ลงขายกระเป๋าใบนี้อยู่เลยค่า ตกลงเค้ารับคืนไปแล้วเหรอคะคุณpattani. แต่ที่ลงขายวันนี้ก็ยังบอกว่ากระเป๋าไม่มีตำหนิอีกนะคะ ถ้ากรณีที่ยังไม่รับคืนกระเป๋าไม่ได้อยู่ที่ตัวเองทำไมลงขายได้อีก แต่ถ้ารับคืนไปแล้วก็น่าจะแจ้งสักนิดในกระทู้ลงขายว่าของมีตำหนิยังไงเพราะไม่ใช่ทุกคนจะเข้ามาดูในjusticeเสมอไปนะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2334735
    Last edited by marni_mm; 20-09-12 at 15:01.
    Like 3368, pattani, soyujang, Taiwanesegirl2517 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 2 12 LastLast