ประกาศปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ - Page 118

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 118 of 154 FirstFirst ... 1868108116117118119120128 ... LastLast
Results 1,171 to 1,180 of 1534
    aoffy@sbn is offline Trusted Member Yeh! Im a new member!
    aoffy@sbn's Bank Account
    • Bank Account 1: 289X0X1X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Red face Re: ประกาศปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ

เรียน admin ค่ะ
    ได้ทำการส่งหลักฐานทั้งหมดไปให้แล้วนะค่ะ เวลา 22.48 ไม่ทราบว่ารอผมตรวจ Tm นานรึป่าวค่ะ
    ขอเป็น cm ก่อนก็ได้นะค่ะอยากขายของค่ะ

แบบฟอร์มลงทะเบียน SBN Trusted Member
    ข้อมูล Membership ของท่าน
    Username : aoffy@sbn
    Current Membership Status : Junior Member
    จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 4323
    คุณเป็นคิวที่ : 4323
    Comment from Admin : -
    หลักฐานที่ยังขาดอยู่ :

กรุณา ส่งหลักฐาน ตามที่แสดงด้านล่างให้ครบ Admin จึงจะทำการตรวจหลักฐานให้ท่านได้

รบกวน Admin ตรวจสอบด้วยนะคะ
    -
    ขอบคุณค่ะ

pksbn is offline Trusted Member Brandname Fan
    pksbn's Bank Account
    • Bank Account 1: 123X5X0X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ประกาศปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ

รบกวนแอดมินทีครับ ช่วยเชคให้ทีคับ ขอเป้น cm ก่อนก้ได้นะคับ
    เดือดร้อนมากเลย ขายของไม่ได้มาเปนอาทิตเลยคับ
    User : pksbn
    คิวที่ 3816 คับ

ขอบคุนนะคับ

panipakedd is offline Trusted Member Brandname Fan
    panipakedd's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X6X5X5X

Default Re: ประกาศปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ

เอกสารครบแล้วค่ะ ตอนนี้ของจมมาก เพราะลงขายไม่ได้
    เป็น CM ก่อนก็ได้นะคะ TM คงอีกนาน
    User : Panipakedd
    แก้ไขตาม comment ของ webmaster แล้วค่ะ ไฟล์บัตรปชช. เห็นชัดเจนค่ะ

barbiebee is offline Citizen Member Newbie Brandname

Blog Entries
    1

ส่งเอกสารไปเเล้วค่ะ
    รบกวนช่วยตรวจสอบหน่อยค่ะ ต้องการไรเพื่มเติม

รออยู่นะคะ รบกวนทีคะ
    Last edited by barbiebee; 24-08-13 at 10:11.

natpapat313's Avatar
    natpapat313 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    natpapat313's Bank Account
    • Bank Account 1: 662X1X7X5X

Red face Re: ประกาศปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ

เรียนพี่ๆที่มงาน Admin เเละเพื่อนสมาชิก รวมถึงผู้ที่สนใจทุกท่านนะคะ

>> เนื่องด้วยทางระบบของ SBN ได้มีการปรับข้อกำหนดในการใช้งานเกี่ยวกับสิทธิในการตั้งกระทู้ในห้องซื้อ/ขายห้องต่างๆ

เพื่อเป็นการป้องกันมิจฉาชีพเเฝงตัวมาสร้างปัญหาในชุมชน รวมทั้งหากเกิดปัญหาในการซื้อขายก็จะสามารถติดตามข้อมูลสมาชิกนั้นๆได้

>> เเละในช่วงที่ผ่านมาหลังจากเริ่มบังคับใช้ตามระเบียบใหม่นั้น มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านที่อาจยังไม่เเน่ใจว่าต้องเตรียมเอกสารอย่างไร

จึงจะสามารถสมัครเป็น Citizen Member(CM) เเละ Trust Member(TM) ได้

>> จึงขออนุญาตินำตัวอย่างเอกสารที่ต้องเตรียมสำหรับสมัคร CM/TM ไว้ให้เพื่อนสมาชิกเเละผู้ที่สนใจสมัครเพื่อเป็นเเนวทางในการเตรียมเอกสาร ได้อย่างถูกต้องนะคะ
    - สมัคร CM จะต้องส่งเอกสาร ส่วนที่1 คือรูปบัตรประชาชนนะคะ
    - สมัตร TM จะต้องส่งให้ครบทั้ง 3 ส่วนนะคะ คือ 1.บัตรประชาชน 2.รูปหน้าตรงถือป้าย 3. รูปหมายเลขบัญชีธนาคาร
    (โดยจะต้องจัดเตรียมเอกสารทั้ง 3ส่วนเป็น File รูปเเบบ jpeg. ที่มีขนาดไม่เกิน 200 KB เท่านั้นนะคะ)

ตัวอย่างFile รูปเอกสาร เเละขั้นตอนการจัดส่งเอกสาร สามารถดูรายละเอียดได้ตาม Link ด้านล่างนี้นะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2772281

>> ทั้งนี้คิดว่าตัวอย่างเอกสารเเละรายละเีอียดดังกล่าวข้างต้นน่าจะเป็น ประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกเเละผู้ที่สนใจสมัคร CM / TM ได้บ้างนะคะ

เเละขอให้เพื่อนสมาชิกที่จัดส่งเอกสารครบเเล้วรบกวนรอทางทีมงานได้ตรวจสอบเอกสารเเละ อาจต้องใช้เวลาในการอนุม้ติพอสมควร

เนื่องจากเมื่อเริ่มใช้ระเบียบใหม่นี้ ก็คงจะมีการสมัครCM/ TM มาเป็นจำนวนมากนะคะ คงต้องเห็นใจทีมงาน SBN กันนิดนึุงนะคะ (^.^)

ขอขอบพระคุณทุกท่านเเละทีมงาน SBN เป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
    Last edited by natpapat313; 27-06-13 at 09:11.

mbzz is offline Trusted Member Brandname Fan
    mbzz's Bank Account
    • Bank Account 1: 144X7X5X9X

user : mbzz
    คิว : 3460

เอกสารครบแล้วนะคะ ขอCMมาก่อนก็ได้ค่ะแอดมิน

vintagelover is offline Banned User SBN Exclusive Master Brandname

ขอให้ช่วยตรวจสอบการสมัครเข้าเป็น TM ค่ะ

ได้ส่งเอกสารการสมัครเป็น TM ไปประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว ได้คิวที่ 3 พันกว่าๆ จากคนสมัครทั้งสิ้น 4 พันกว่าๆ ค่ะ ซึ่งในแต่ละวันคิวก็ run ไปประมาณ 5-10 คิว/วัน แล้วพอวันนี้เปิดดู status ของตัวเอง ปรากฎว่า คิวตัวเองอยู่เท่าเดิม 3648 แต่จำนวนคิวที่รอตรวจเอกสารทั้งหมด 2817 คิว ไม่ทราบเป็นไปได้อย่างไรคะ รบกวนตรวจสอบให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Like Lovely Bags ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

blueberry's Avatar
    blueberry is offline Trusted Member Brandname Fan
    blueberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X3X3X5X

ส่งเอกสารสมัคร TM ไป รบกวนช่วยตรวจสอบเอกสารด้วยนะคะ ส่งไปได้คิวที่ 9 อะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Upare is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Upare's Bank Account
    • Bank Account 1: 043X1X1X6X

Username : Upare คุณเป็นคิวที่ :3682 แก้ไขเรื่องเอกสารแล้วค่ะ รบกวนแอดมินช่วยเช็ดเรื่องเอกสารให้หน่อยค่ะ ต้องการโพสขายของมากๆ ค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

lookpla88 is offline Registered Member Brandname Fan

สวัสดีค่ะ

User : Lookpla88 ได้ส่งเอกสารไปเมื่อวาน 26 June, 2013 ได้คิวที่ 4275 ค่ะ รบกวน Admin ช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ ถ้าคิว TM แน่นมาก ขอเป็น CM ก่อนก็ได้ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ต้องการลงขายสินค้าจริงๆ ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ