กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 95 of 108 FirstFirst ... 45859394959697105 ... LastLast
Results 941 to 950 of 1078

Thread: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

Puddingpui is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

ส่งเอกสารไปเป็นอาทิตย์แล้วอ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าได้มั๊ย คิวเปลี่ยนจากเดิมมาเป็น คิวที่ 2219 แล้วก็ไม่ขยับอีกเลย ทั้งๆที่คิวทั้งหมดหายจาก 4 พันกว่าเหลือ 2 พันกว่า
    อยากลงขายอ่ะค่ะ แต่เปน citizen ก็ยังดี

username: puddingpui

janara is offline Trusted Member Brandname Fan
    janara's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X7X8X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

เข้ามาเชคทุกวันก็ยังเป็นแบบนี้ตลอด อยากให้ช่วยเร้งหน่อยค่ะ ทำไมการตรวจสอบของเราถึงได้ช้ามากค่ะ ถ้าเทียบกับตอนที่มีจำนวนผู้ที่ให้ตรวจมาก คิวก็ห่างกันเป็นพันๆ แต่ตอนนี้ของเราก็ยังไม่ได้รับการตรวจสอบอยู่ดี อยากให้เป็นแค่ CM ก่อนได้มีั้ยค่ะ เราต้องทำอะไรเพิ่มเติมบ้างคะ อยากให้แอดมินเข้ามาช่วยคอมเม้นต์ด้วยคะ
    Username : janara
    Current Membership Status : Registered Member
    จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 735
    คุณเป็นคิวที่ : 515
    Comment from Admin : -
    หลักฐานที่ยังขาดอยู่ :
    Last edited by janara; 30-06-13 at 00:02.

cookies.vivi is offline Registered Member Brandname Fan

เรียนแอดมินคะ

เราเข้าใจและรอคอยการตอบกลับจากแอดมินด้วยความอดทนคะ เข้าใจคะว่าจำนวนผู้ตรวจสอบเอกสารมีไม่มากพอกับเอกสารของสมาชิกที่ส่งเข้า แต่เราก็แอบคิดและลุ้นว่าเมื่อไหร่เอกสารของเราจะได้รับพิจารณาและตอบรับคะ เคยแจ้งปัญหาไปก่อนหน้านี้แล้วสองรอบคะ แต่ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยไม่รู้ว่าเราต้องทำอย่างไร ต้องแก้ไขตรงไหน หรือต้องสมัครใหม่เลยอีกรอบ ยังไงอย่าลืมเราน๊ะคะตอบกลับเราสักนีดดดคะ จะได้รู้ว่าต้องทำไงต่อไป
    สุดท้ายก็ยังตั้งหน้าตั้งตารอค่อยต่อไปด้วยความอดทน หวังว่าจะลงขายได้เร็ววันนี้คะ

ขอบคุณแอดมินอย่างสูงคะ

CTK is offline Registered Member Newbie Brandname

User CTK ส่งเอกสารแล้ว รบกวน ตรวจสอบด้วยค่ะ

zamma is offline Citizen Member Master Brandname

ส่งเอกสารสมัครเป็น CM ค่ะแต่ได้รับcomment กลับมาดังนี้ต้องทำยังงัยค่ะ admin รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Username : zamma

Current Membership Status : Registered Member

จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 740

คุณเป็นคิวที่ : เจ้าหน้าที่ได้ทำการตรวจเอกสารของคุณแล้ว โปรดปฏิบัติตาม Comment จากเจ้าหน้าที่ด้านล่างครับ

หลังจากปรับเอกสารใหม่ ให้ตรงตาม Comment ของเจ้าหน้าที่ สามารถ Upload เอกสารที่ปรับใหม่ และ ตรวจสอบคิวของท่านได้ครับ

Comment from Admin : เพื่อความปลอดภัยในการซื้อขาย ขอบัตรประชาชน และสมุดบัญชีที่แสกนหรือถ่ายจากเอกสารจริงข้อมูลที่เห็นครบถ้วนครับ หากถ่ายรูปไม่ชัดใช้วิธีแสกนเอกสารจริงเฉพาะหน้าข้อมูลสำคัญ แล้วเปลี่ยนเซฟไฟล์เป็น.jpg จะปรับภาพให้ใหญ่ขึ้นได้ ขอภาพที่ถ่ายจากเอกสารจริง ไม่ใช่จากการถ่ายเอกสาร หากเป็นภาพแสกนขอแสกนสี ตามจริง เพื่อความชัดเจนของเอกสารครอปภาพมาเฉพาะส่วนสำคัญ และเต็มครบเอกสารแล้วเปลี่ยนสกุลไฟล์เป็น .jpg or .jpeg ภาพจะใหญ่ขึ้นโดยที่ไฟล์ขนาดเท่าเดิม ให้สามารถตรวจสอบรายละเอียดเพื่อป้องกันการปลอมแปลงเอกสาร ขอรูป รูปถ่ายที่ถ่ายหน้าตรงในขณะที่มือกำลังถือกระดาษข้อความตามรายละเอียดตามลิงค์นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1053973 (ข้อความครบถ้วนตามรายละเอียดที่ให้ในกระทู้) รูปถ่ายหน้าตรงขอรูป ที่เห็นว่า มือกำลังถือเอกสารชัด เพือป้องกันการปลอมเปลงเอกสาร ไม่มีสมุดบัญชีครับ

กรุณา ส่งหลักฐาน ตามที่แสดงด้านล่างให้ครบ Admin จึงจะทำการตรวจหลักฐานให้ท่านได้ - ส่วน รูปหน้าตรง (ห้ามใช้รูปบัตรปชช และห้ามใช้รูปพาสปอร์ตแทน)

- ส่วน หน้าสมุดบัญชี กรุณากรอกเลขบัญชีให้ครบถ้วนโดยไม่ต้องใส่ขีดคั่นระหว่างเลข

cookies.vivi is offline Registered Member Brandname Fan

เรียนแอดมินค่ะ

ขอบคุณและดีใจที่แอดมินตอบกลับค่ะ

ปัญหาของเราคือเลขบัตรประชาชนตอนที่ใช้มือกรอกเพื่อสมัครในครั้งแรกเกิดความผิดพลาดในการกรอกตัวเลขที่ผิดไปจากตัวเลขที่อยู่บัตรประชาชนตัวจริง อาจเกิดจากควารสะเพร่าในการใช้มือกรอกข้อมูลหรืออาจเกิดจากการดูข้อมูลผิดโดยไม่ได้ตั้งใจ ภายหลังได้มีการส่งบัตรประชาชนเพื่อสมัครTM จึงทำให้รู้ว่าตัวเลขบัตรประชาชนไม่ตรงกัน จึงได้แจ้งกับทางแอดมินให้ช่วยแก้ไขตัวเลขบัตรที่ใช้มือกรอกให้ตรงกับบัตรที่ส่งไปเนื่องจากเราทำเองไม่ได้ค่ะ

ตามที่แอดมินตอบกลับมาไม่รู้ว่าเราเข้าใจผิดหรือเปล่า คือให้เราส่งบัตรประชาชนไปใหม่ให้ตรงกับเลขที่กรอกสมัครครั้งแรก ซึ่งถ้าเป็นเช่นนั้นเราทำไม่ได้ค่ะเพราะจะไม่ใช่เราและไม่ตรงกับข้อมูลที่แท้จริงค่ะ

ถ้าเป็นตามที่เราเข้าใจต้องทำอย่างไรดีค่ะหรือต้องดำเนินการอย่างไรต่อดี????

Username : cookies.vivi
    จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 721
    คุณเป็นคิวที่ : เจ้าหน้าที่ได้ทำการตรวจเอกสารของคุณแล้ว โปรดปฏิบัติตาม Comment จากเจ้าหน้าที่ด้านล่างครับ

หลังจากปรับเอกสารใหม่ ให้ตรงตาม Comment ของเจ้าหน้าที่ สามารถ Upload เอกสารที่ปรับใหม่ และ ตรวจสอบคิวของท่านได้ครับ
    Comment from Admin : 3740200033188 เลขบัตรประชาชนไม่ตรงกับเลขในเอกสาร

กรุณา ส่งหลักฐาน ตามที่แสดงด้านล่างให้ครบ Admin จึงจะทำการตรวจหลักฐานให้ท่านได้
    -
    กรุณากรอกข้อมูลส่วนบุคคลของท่าน

กรุณาถ่ายรูปบัตรประชาชน/Passport ให้เห็นเลขที่ ให้ชัดเจนที่สุด

Natkan is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Natkan's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X4X1X0X

User : Natkan ได้ทำการแก้ไขเอกสารตามที่ admin. แจ้ง รบกวน admin ตรวจเอกสารให้อีกรอบครับ ส่งไป5วันแล้วครับ

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

ตอนนี้ ทีมงานได้ปรับปรุงระบบการคำนวนคิว ซึ่งเพื่อนสมาชิกจะสามารถดูสถานะการอัพเกรดของตน ได้ชัดเจนขึ้นครับ เพื่อนสมาชิกอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://siambrandname.com/forum/showt...post1066767648 ครับ

ขอบคุณครับ

oy_benjawan's Avatar
    oy_benjawan is offline Trusted Member Master Brandname
    oy_benjawan's Bank Account
    • Bank Account 1: 218X3X7X6X
    • Bank Account 2: 730X7X2X1X

รบกวน admin ช่วยเช็คล็อคอิน oy_benjawan ด้วยค่ะ

ส่งเอกสารไปครบสักพักใหญ่ๆแล้ว แต่ข้อความก็ยังขึ้นว่าบัตรประชาชนยังไม่ถูกอัพโหลด และเอกสารจะไม่ถูกส่งไปตรวจสอบ และเราได้ส่งรูปบัตรประชนซ้ำไปสองสามรอบแล้วเมื่อหลายวันก่อน ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

เช็คคิวตัวเองทุกวันเลยค่ะ เลื่อนขึ้นมาทีละนิดๆ แต่พอเปิดมาวันนี้อีกครั้ง ไม่ได้อัพโหลดอะไรเพิ่มเลย อยู่ดีๆกลายเป็นอยู่คิวสุดท้ายเลย เศร้าสุดๆเลยค่ะ T_T

ปล. เพื่อนที่ยื่นเอกสารที่หลังตอนนี้เค้าได้เป็น tm ก่อนเราอีกค่ะ
    Last edited by oy_benjawan; 01-07-13 at 01:44.

pumm is offline Trusted Member Brandname Fan
    pumm's Bank Account
    • Bank Account 1: 165X3X0X4X

ส่งเอกสารไปนานแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้ติดดาว ไม่ทราบว่าเราจะเช็คได้อย่างไรค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

Page 95 of 108 FirstFirst ... 45859394959697105 ... LastLast