พิจารณากันดูหน่อยค่ะ โดนแกล้งรึเปล่า - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 38
    madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: พิจารณากันดูหน่อยค่ะ โดนแกล้งรึเปล่า

ปลาทองหรือไงคุณนี่ เพื่อนคุณคุณหนุ่ม hk_brand เขาบอกว่ากุชชี่ใบที่ดิฉันสงสัยว่าทำไมตะเข็บตรงป้ายซีเรียลมันหลายตะเข็บจัง
    ขอดูรูปเพิ่มก็ไม่ถ่าย คุณก็ยืนยันว่าแท้
    เขาบอกว่าเขาเอาไปให้ช็อปที่เกสรดูแล้ว ช็อปบอกแท้ ดิฉันยังบอกเลยว่าช็อปเขาไม่ดูให้หรอกไอ้น้อง...เก็ทป่ะ?
    ตายได้ซะก่อนก็จะดี
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!

omeengineer is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

Japan and Bangkok

Default Re: พิจารณากันดูหน่อยค่ะ โดนแกล้งรึเปล่า

Quote Originally Posted by madam-neat View Post
    ปลาทองหรือไงคุณนี่ เพื่อนคุณคุณหนุ่ม hk_brand เขาบอกว่ากุชชี่ใบที่ดิฉันสงสัยว่าทำไมตะเข็บตรงป้ายซีเรียลมันหลายตะเข็บจัง
    ขอดูรูปเพิ่มก็ไม่ถ่าย คุณก็ยืนยันว่าแท้
    เขาบอกว่าเขาเอาไปให้ช็อปที่เกสรดูแล้ว ช็อปบอกแท้ ดิฉันยังบอกเลยว่าช็อปเขาไม่ดูให้หรอกไอ้น้อง...เก็ทป่ะ?
    ตายได้ซะก่อนก็จะดี
    น่าจะไปเป็นนักเขียนนะครับคุณน่ะ จินตนาการสูงดี ผมไปเป็นเพื่อนอะไรกับไอ้คนที่คุณบอกตั้งแต่เมื่อไหร่ ผมดูแต่กระเป๋าไม่ได้ดูเจ้าของ แล้วผมไม่ใช่น้องคุณอย่าลามปามมากคุยด้วยดีๆแล้ว อย่ามาทำนิสัยเกรียนๆกับผม

madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname

"ไอ้น้องน่ะ"ไม่ได้พูดกับคุณ กลับไปไล่อ่านกระทู้ที่คุณคอมเมนท์ไว้ให้หมดนะที่เกี่ยวกับกระเป๋ากุชชี่ใบสีทองของคุณหนุ่มจะเจอว่าพูดกับใคร
    แค่เล่าว่าบอกเขาว่าอย่างนี้ คนอะไรเข้าใจภาษาคนยากจริง อ่านแล้วทำความเข้าใจและตีความบ้างสิ ใครอยากได้คนแบบคุณเป็นน้องกัน
    คำว่าเกรียน เอาไว้ใช้กับตัวเองเถอะ เฮ้อ สงสารคนป้อนข้าวป้อนนมจัง
    Last edited by madam-neat; 28-05-12 at 20:53.
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!

omeengineer is offline Registered Member Brandname Fan

ลามปามมากไปแล้วคุณการศึกษามีหรือเปล่า บุพการีผมไม่ใช่เพื่อนคุณนะจะได้ให้เอามาล้อเล่น
    แล้วคุณคุยกับผมอยู่ในกระทู้นี้ใครเขาจะไปไล่ดูว่าคุณพูดไรไว้ในกระทู้อื่น อย่ามาหยาบกับผมถ้าหยาบมาก่อนผมหยาบกับแน่นอน
    Last edited by omeengineer; 28-05-12 at 21:40.

อ่านให้ครบสิจ๊ะพ่อการศึกษาสูง ว่าเขาว่าให้ใครบ้างว่าตัวหรือว่าใคร ถ้าไม่ออกชื่อก็อย่าเหมาเอาเอง
    ภาษาไทยยังไม่แตกฉาน รบกวนเรียนเพิ่มเติมกับครูลิลลี่นะจ๊ะ
    เอ่อ คุณตุ๊กตากับสามีเขายังรอคุณไปที่ช็อปด้วยกันอยู่นะ
    เพิ่มอีกนิดละกัน สปีดี้ 25 ใบที่คุณขายมาให้ หูมันปลอม เพราะหูไม่ใช่คาวไฮด์ของหลุยส์เป็นของเกรดมิเรอร์ คือใบแท้หูปลอม
    เราคืนให้คุณ แต่เราเห็นคุณหญิงขายนะ คุณรู้ว่าปลอมคุณยังเอาไปขายต่อให้เธอได้ไง ไม่รู้ว่าเธอรู้รึเปล่า
    ส่วนกุชชี่ของเราที่คุณยังกังขา เราก็ลบออกจากกระทู้ขายแล้วนะ คุณรู้รึเปล่า ถ้ายังไม่เคลียร์เราไม่หลอกขายใครหรอก
    ps. คุณหญิงที่อ้างไม่ใช่คุณ TmYing นะคะ เรื่องนี้ผ่านมาสักพักแล้วค่ะ sp25 ใบนั้นไม่รู้อยู่ที่ใครแล้ว
    Last edited by madam-neat; 29-05-12 at 20:36.

Thanks ImYiinG ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

deva's Avatar
    deva is offline Trusted Member Master Brandname
    deva's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X1X8X

Blog Entries
    1

เพื่อนๆที่ได้ผ่านมาอ่านคง รู้สึกเหมือนกันคือ เริ่มจะเครียด คุยกันดี ๆ ก็ได้ค่ะ
    ขัดแย้งหรือโต้แย้งกันได้ แต่ก็ควรอยู่ในกรอบและเคารพ คนอื่น และเพื่อนในชุมชนด้วย
    เพราะเราอยู่ในชุมชนร่วมกัน เป็นทั้งแม่ค้าและพ่อค้าที่เคยซื้อขายกันทั้งนั้น สรุปคือเพื่อนกัน

อย่าให้เกินกว่านี้เลยค่ะ เรื่องชักจะไปกันใหญ่เดี๋ยวจะมีการฟ้องร้องกันเกิดขึ้น เข้ามาอ่านแล้วไม่สบายใจ ซ้ำทั้ง
    สองยังเป็นแม่ค้าพ่อค้า ชั้นดี ของชุมชน sbn แห่งนี้

ให้พื้นที่นี้เป็นห้องของพวกฉ้อโกง มิจฉาชีพเถอะค่ะ คนดี ๆ อย่ามาทะเลาะกันเลย
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like thanyapat, !MO-MO!, Tukta Janes, chaerimi ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

eah's Avatar
    eah is offline Trusted Member Master Brandname
    eah's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X4X9X

เท่าที่อ่านมา เรื่องเกิดจากที่ K.Omeengineer(คุณโอม) เข้าไปตรวจสอบกระเป๋ากุชชี่ให้ K.madam-neat(คุณนีท) ในห้องตรวจสอบและสงสัยว่ากระเป๋าปลอมเพราะตัดต่อมา โดยคุณนีทซึ่งเป็นเจ้าของกระเป๋าพยายามหาข้อพิสูจน์ว่ากระเป๋าใบนี้เป็นของจริงโดยได้รับการยืนยันจากเจ้าของเก่าคือ K.ตุ๊กตา ซึ่งคุณตุ๊กตาเองก็ได้แจ้งให้ทราบว่าซื้อกระเป๋าใบนี้มาจากshopที่พารากอนโดยตรง ไม่มีทางเป็นของปลอม แต่คุณโอมยังยืนยันว่ากระเป๋าตัดต่อมาโดยยืนยันจากความรู้ที่ตัวเองมี ประเด็นมีอยู่เท่านี้

เราว่าทางออกมีค่ะ แต่คงต้องใช้เวลา คุณนีทก้อพยายามที่จะหาหลักฐานต่างๆมาแล้ว โดยส่งรูปกระเป๋าใบนี้ให้ทางเวปที่น่าเชื่อถือตรวจสอบ(อันนี้เราก้อว่าต้องใช้เวลานิดส์) แต่ถ้าหากหาข้อสรุปเบื้องต้นก่อน เราว่าคุณโอมเสียเวลานิดไปที่shopกุชชี่ตามที่คุณตุ๊กตาเสนอดีมั๊ยค่ะ ไม่ว่าผลจะออกมาแบบไหนมันจาได้สบายใจกันทั้งสองฝ่าย
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like aum, iamyimmy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Quote Originally Posted by madam-neat View Post
    อ่านให้ครบสิจ๊ะพ่อการศึกษาสูง ว่าเขาว่าให้ใครบ้างว่าตัวหรือว่าใคร ถ้าไม่ออกชื่อก็อย่าเหมาเอาเอง
    ภาษาไทยยังไม่แตกฉาน รบกวนเรียนเพิ่มเติมกับครูลิลลี่นะจ๊ะ
    เอ่อ คุณตุ๊กตากับสามีเขายังรอคุณไปที่ช็อปด้วยกันอยู่นะ
    เพิ่มอีกนิดละกัน สปีดี้ 25 ใบที่คุณขายมาให้ หูมันปลอม เพราะหูไม่ใช่คาวไฮด์ของหลุยส์เป็นของเกรดมิเรอร์ คือใบแท้หูปลอม
    เราคืนให้คุณ แต่เราเห็นคุณหญิงขายนะ คุณรู้ว่าปลอมคุณยังเอาไปขายต่อให้เธอได้ไง ไม่รู้ว่าเธอรู้รึเปล่า
    ส่วนกุชชี่ของเราที่คุณยังกังขา เราก็ลบออกจากกระทู้ขายแล้วนะ คุณรู้รึเปล่า ถ้ายังไม่เคลียร์เราไม่หลอกขายใครหรอก
    คุยกันอยู่กับผมแล้วบอกว่าด่าไม่ได้ออกชื่อคงมีคนคิดได้ยังงี้คนเดียวล่ะครับ ลองบ้างม่ะ ไม่ได้ออกชื่อ พ่อมึงตาย ไม่ได้ออกชื่อนะครับอย่าร้อนตัว
    ถ่อยมาผมก็ถ่อยกลับ
    กระเป๋าน่ะไม่ต้องรอผมหรอกถ้าจะตรวจสอบจริงๆ เช็คไปเลยได้ผลยังไงมาชี้แจงไว้
    ขอโทษทุกคนนะครับที่รุนแรงผมไม่ได้อยากถ่อยแบบนี้หรอกครับมีคนเขาอยากเลยจัดให้หน่อย

pook2010 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pook2010's Bank Account
    • Bank Account 1: 716X2X7X3X

ใจเย็นๆนะคะ ทั้งสองฝ่ายนะคะ

gucci เป็นกระเป๋าที่ดูยากที่สุดใน sbn เลยนะ
    ค่อยๆเคลียร์กันนะคะ

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

จากประสบการณ์ในเอสบีเอ็นหลายๆ กรณี ทำให้เราไม่ใช้กุชชี่เลย

เราดูกุชชี่ไม่เป็นแต่เห็นฝีเข็มแบบนี้แล้วถึงกับตกใจ จากรูปที่สอง ฝีเข็มของระดับไฮเอ็นไม่น่าจะหยาบถึงขนาดนี้เลย

ขอโทษเจ้าของกรเป๋าด้วยนะคะ เราแค่ออกความเห็นจากรูปที่เห็นเท่านั้นค่ะ ยังไงก็ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีเป็นกรณีศึกษานะคะ

Quote Originally Posted by omeengineer View Post
    จะบอกที่ล่ะจุดเลยนะครับ คือซับของใบนี้กับหนังมันเป็นสีน้ำเงิน ตัวผ้าก็ต้องเป็นสีน้ำเงิน และด้ายที่เย็บป้ายหนังด้านหน้าก็เล็กเกินเละเย็บได้กากมากกกก
    ที่เอากระทู้นั่นมาให้ดูไม่ใช่ให้ดูแค่ป้ายมันตรงหรือไม่ตรงรุ่นครับให้ดูงานเย็บด้วยเห็นคุณชอบดูเรื่องฝีเข็มน่าจะดูออกว่ามันผิดปกติ
    ขอเพิ่มอีกนิดนะครับ อยากให้ลองไปหาดูรูปพวกที่มาลงตรวจสอบไว้นะครับตรงป้ายด้านหน้าฝีเข็มเป็นยังไงลองเอามาเทียบกันดูแล้วจะเห็นเอง อย่างรูปที่ผมลงให้ไว้ทีแรกฝีเข็มเป็นยังไงด้ายเป็นยังไงหามาดูสักร้อยรูปนะครับจะได้เห็นชัดๆ

ผมช่วยรูปแรกให้แล้วกันรูปบนเป๋าแท้ รูปล่างเป๋าที่คุณบอกว่าแท้
    ปล.edit เพิ่มรูป
    Last edited by Tukta Janes; 30-05-12 at 07:52.

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast