ตามหา user Kogorain ค่ะ. ช่วยหน่อยนะค่ะ - Page 5

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 8 FirstFirst ... 34567 ... LastLast
Results 41 to 50 of 75
    aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aum's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X2X9X5X
    • Bank Account 2: 621X0X2X9X
    • Bank Account 3: 305X8X4X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    สบายใจที่ไหนก็อยู่ที่นั่น

นุ้ยมีlog in
    อันเดียวค่ะ จะกล่าวหาใคร ขอความกรุณาตรวจสอบก่อนค่ะ สิ่งที่พิมอาจลบได้ แต่ความรู้สึกที่เสียไปมันเอากลับมายากค่ะ ควรคิดให้ดีก่อนเขียนค่ะ

Quote:
    Originally Posted by DamierLover
    สรุป แล้ว มี สาม Log in .. แต่ มี Log in อันนึง พลาด แล้วละค่ะ

เหอๆ

อันนี้คุณDamierLover เค้าหมายถึง คนที่โกง ในกะทู้นี้ค่ะ
    ไม่เกี่ยวกับคุณnui007 เลยค่ะ
    ใจเย็นอีกนิดดีกว่านะคะ

DamierLover's Avatar
    DamierLover is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DamierLover's Bank Account
    • Bank Account 1: 532X0X6X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Quote Originally Posted by nui007 View Post
    อันเดียวค่ะ .......................

- - กำ

ไม่ได้ กล่าวถึงคุณนุ้ยนะค่ะ เพราะ ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย อะคะ - -'
    My Wish List
    -CHANEL Classic Flap RED 11C Caviar 10" Silver Hardware
    -CHANEL Classic Flap Distressed Black caviar w/mm lock and bijoux chain

nui007's Avatar
    nui007 is offline Registered Member Master Brandname

Wink

ขอบคุณที่มาช่วยอธิบายนะคะคุณพี่อุ้มเพราะตอนแรกนุ้ยงงมากเลยว่านุ้ยไปทำอะไรไว้เมื่อไหร่ และนุ้ยได้ยินเรื่องบางส่วน มาจากพี่นพแล้วเนื่องจากนุ้ย PM
    ไปถามพี่นพ ละพี่นพให้โทรไปคุยกันได้พี่นพเล่าให้ฟังพอประมาณค่ะว่าทำไมคำพูดเหล่านั้นจากพี่ๆรุ่นเก่าๆถึงเป็นเช่นนั้นต่อนุ้ย และตลอดมา นุ้ยอ่านกระทู้ต่างๆ และบางทีก็มีส่วนร่วมแสดงความคิดเห็น นุ้ยรู้สึกแบบไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองหรือปล่าว ว่าไม่ค่อยมีใครอยากมายุ่งกับนุ้ย และบอกตัวเองว่าเราคงยังใหม่อยู่ไม่มีใครรู้จักเรา เค้าคงจะคุยแต่เพื่อนๆเค้า นุ้ยรู้สึกว่าสังคมนี้ก็อบอุ่นและสนุกดีเลยอยากมีส่วนร่วม แต่เหมือนถูกกีดกันและรังเกียจอย่างบอกไม่ถูก สำหรับนุ้ย นุ้ยไม่สนุกกับเรื่องคดโกงอยู่แล้วค่ะ
    เพราะประสบการณ์ในครอบครัวทำให้รู้ความรู้สึกของผู้ถูกโกงว่าเป็นเช่นไร คุณแม่สอนเสมอว่าให้เราเห็นใจผูอื่น เอาใจเขามาใส่ใจเรา และคุณแม่เป็นคนทำ บุญเยอะ มรดกทั้งหมดที่คุณแม่ได้เป็นเงินสดคุณแม่ถวายสร้างวัด ซึ่งแน่นอนความภูมิใจในตัวคุณแม่ยังอยู่ในใจและนุ้ยระรึกไว้เสมอ
    นุ้ยไม่อยากเสียน้ำตาเพราะเรื่องเข้าใจผิดอีกแล้วค่ะ ถ้าเป็นไปได้อยากเปลี่ยนชื่อlog in เลยค่ะ มีวิธีไหมคะ เพราะทุกวันนี้นุ้ยก็ยังคงสมัครเองไม่เป็น เพราะตอนนั้นคุณพี่อุ้มสมัครให้นุ้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    และขอโทษที่ทำให้ กระทู้นี้ผิดประเด็นนะคะ และขออภัยกับคำพูดที่ไม่เหมาะสมและอาจล่วงเกินพี่ๆโดยอารมณ์ชั้ววูบหวังว่าจะให้อภัยซึ่งกันและกันค่ะ

Quote Originally Posted by aum View Post
    ใจเย็นๆค่ะน้องนุ้ย ดีแล้วคะที่มาทู้นี้ เพราะคนอื่นๆที่มาอ่านจะได้ไม่เข้าใจผิดว่าเป็นคุณนุ้ยคนนั้น
    (พี่คิดว่าคงมีหลายคนที่จำคดีนั้นได้ คงสงสัยอยู่ว่าทำไมชื่อเหมือนกัน รวมทั้งพี่เมื่อก่อนด้วย)

ไม่ได้มีใครกล่าวหาเลยค่ะ เพียงแต่อาจเข้าใจผิดเพราะชื่อเหมือนกัน

พี่ๆที่นี่ ส่วนใหญ่ใจดีนะคะ มีอะไรก็จะช่วยสอดส่องและช่วยเหลือเวลาเกิดเรื่องอ่ะค่ะ
    โดยเฉพาะคุณโอ๋ wannit ช่วยติดตามและคลี่คลายมาหลายคดีแล้วค่ะ

พี่คิดว่าถ้าคุณโอ๋และคุณ NATH เข้ามาอ่านอีกทีก็คงจะเข้าใจและคงมาคุยกับน้องนุ้ยแน่นอนค่ะ

ส่วนตัวพี่แค่มาช่วยอธิบายและเล่าให้ฟัง เพราะเห็นว่าน้องสงสัยอ่ะค่ะ
    แต่ไม่เคยกล่าวหาว่าน้องเป็นคุณนุ้ยคนนั้นนะคะ อยากให้น้องใจเย็นๆนิดนึงค่ะ

ขออภัยที่ความเห็นนี้อาจทำให้กะทู้เปลี่ยนประเด็นไปนิดนึง
    Quote Originally Posted by aum View Post
    อันเดียวค่ะ จะกล่าวหาใคร ขอความกรุณาตรวจสอบก่อนค่ะ สิ่งที่พิมอาจลบได้ แต่ความรู้สึกที่เสียไปมันเอากลับมายากค่ะ ควรคิดให้ดีก่อนเขียนค่ะ

Quote:
    Originally Posted by DamierLover
    สรุป แล้ว มี สาม Log in .. แต่ มี Log in อันนึง พลาด แล้วละค่ะ

เหอๆ

อันนี้คุณDamierLover เค้าหมายถึง คนที่โกง ในกะทู้นี้ค่ะ
    ไม่เกี่ยวกับคุณnui007 เลยค่ะ
    ใจเย็นอีกนิดดีกว่านะคะ
    Last edited by nui007; 06-05-09 at 02:53.

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    dek_aus's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X6X6X

Australia, Sydney

ขอตอบแบบไม่เกี่ยวกับประเด็นนี้

แต่ที่ผ่านมาเคยมีประสบการณ์ไม่ดีกับ ชื่อลอคอินเดียวกัน กับน้องนุ้ย
    เหตุการณ์ผ่านมานาน แต่เพื่อนๆ รุ่นเก๋า ก็คงจำได้ดีว่า คุณชื่อลอคอินเดียวกับน้องนุ้ย
    เคยทำอะไรเอาไว้

น้องนุ้ยคนนี้ มีชื่อ Login เดียวกันเลยครับกับ บุคคลที่เคยเป็นเรื่องเป็นราวเมื่อคราวก่อน
    เหตุผลน่าจะเป็นเพราะตอนนั้น ที่มีเรื่องราวใหญ่โต
    ไม่แน่ใจว่า MOD คนเก่า ได้ทำการปลดสถานะการเป็นสมาชิกของผู้นั้นไปแล้ว
    ชื่อดังกล่าวจึงสามารถกลับมาใช้งานได้ แต่สมาชิกท่านใหม่ๆ อาจไม่ทราบว่าเคยมีเรื่องอะไรกัน
    เพราะจากการพูดคุยกับคนเก่านั้น น่าจะมีอายุมากกว่า น้องนุ้ยคนนี้

อีกทั้งเวลาที่สมัครเข้าเป็นสมาชิกของน้องนุ้ยคนนี้คือ Feb 2009
    ซึ่งถ้าเป็นคนเดียวกัน ไม่น่าจะใช้ชื่อลอคอินเดียวกันกับครั้งเก่า

ส่วนตัวไม่มีเหตุผลใดที่น้องจะเข้ามาเพื่อการนี้
    บอกตามตรง ทีแรกตอนน้องเข้ามา CF สินค้าของเรา ยังแอบหวั่นว่า เจออีกแล้วเหรอเนี่ย?

แต่เมื่อพูดคุย จึงไม่คิดว่าจะเป็นคนเดียวกัน

น้องนุ้ยใจเย็นๆนะครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ น่ารักทุกท่าน
    อาจเป็นเพราะความเข้าใจผิดกัน เพราะคนเก่านั้น เค้ามีคู่กรณีหลายท่าน
    ชื่อนี้จึงถูกจำได้แม่นยำ

พี่ๆ เค้าจะเข้าใจแน่นอนครับ

ขอโทษนะครับที่ทำให้กระทู้ผิดประเด็นค้าบบบ

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aum's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X2X9X5X
    • Bank Account 2: 621X0X2X9X
    • Bank Account 3: 305X8X4X8X

สบายใจที่ไหนก็อยู่ที่นั่น

Talking

Quote Originally Posted by nui007 View Post
    ขอบคุณที่มาช่วยอธิบายนะคะคุณพี่อุ้มเพราะตอนแรกนุ้ยงงมากเลยว่านุ้ยไปทำอะไรไว้เมื่อไหร่ และนุ้ยได้ยินเรื่องบางส่วน มาจากพี่นพแล้วเนื่องจากนุ้ย PM
    ไปถามพี่นพ ละพี่นพให้โทรไปคุยกันได้พี่นพเล่าให้ฟังพอประมาณค่ะว่าทำไมคำพูดเหล่านั้นจากพี่ๆรุ่นเก่าๆถึงเป็นเช่นนั้นต่อนุ้ย และตลอดมา นุ้ยอ่านกระทู้ต่างๆ และบางทีก็มีส่วนร่วมแสดงความคิดเห็น นุ้ยรู้สึกแบบไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองหรือปล่าว ว่าไม่ค่อยมีใครอยากมายุ่งกับนุ้ย และบอกตัวเองว่าเราคงยังใหม่อยู่ไม่มีใครรู้จักเรา เค้าคงจะคุยแต่เพื่อนๆเค้า นุ้ยรู้สึกว่าสังคมนี้ก็อบอุ่นและสนุกดีเลยอยากมีส่วนร่วม แต่เหมือนถูกกีดกันและรังเกียจอย่างบอกไม่ถูก สำหรับนุ้ย นุ้ยไม่สนุกกับเรื่องคดโกงอยู่แล้วค่ะ
    เพราะประสบการณ์ในครอบครัวทำให้รู้ความรู้สึกของผู้ถูกโกงว่าเป็นเช่นไร คุณแม่สอนเสมอว่าให้เราเห็นใจผูอื่น เอาใจเขามาใส่ใจเรา และคุณแม่เป็นคนทำ บุญเยอะ มรดกทั้งหมดที่คุณแม่ได้เป็นเงินสดคุณแม่ถวายสร้างวัด ซึ่งแน่นอนความภูมิใจในตัวคุณแม่ยังอยู่ในใจและนุ้ยระรึกไว้เสมอ
    นุ้ยไม่อยากเสียน้ำตาเพราะเรื่องเข้าใจผิดอีกแล้วค่ะ ถ้าเป็นไปได้อยากเปลี่ยนชื่อlog in เลยค่ะ มีวิธีไหมคะ เพราะทุกวันนี้นุ้ยก็ยังคงสมัครเองไม่เป็น เพราะตอนนั้นคุณพี่อุ้มสมัครให้นุ้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ดีใจจังน้องนุ้ยใจเย็นลงแล้ว

เรื่องเปลี่ยนชื่อล็อกอิน เหมือนจะทำไม่ได้นะจ้ะ ต้องสมัครใหม่เลย

แต่สำหรับส่วนตัวพี่ เข้าใจชัดเจนแล้วว่าเป็นคนละคนกัน ถึงจะชื่อเดียวกันก็ไม่เห็นเป็นไร
    ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหร่อกจ้ะ

แต่อันนี้ก็แล้วแต่น้องนุ้ยสบายใจนะคะ ถ้าอยากสมัครใหม่จริงๆเดี๋ยวพี่ช่วยสมัครให้ก็ได้ค่ะ
    pm มาได้นะคะน้องนุ้ย

Quote Originally Posted by dek_aus View Post
    ขอตอบแบบไม่เกี่ยวกับประเด็นนี้

แต่ที่ผ่านมาเคยมีประสบการณ์ไม่ดีกับ ชื่อลอคอินเดียวกัน กับน้องนุ้ย
    เหตุการณ์ผ่านมานาน แต่เพื่อนๆ รุ่นเก๋า ก็คงจำได้ดีว่า คุณชื่อลอคอินเดียวกับน้องนุ้ย
    เคยทำอะไรเอาไว้

น้องนุ้ยคนนี้ มีชื่อ Login เดียวกันเลยครับกับ บุคคลที่เคยเป็นเรื่องเป็นราวเมื่อคราวก่อน
    เหตุผลน่าจะเป็นเพราะตอนนั้น ที่มีเรื่องราวใหญ่โต
    ไม่แน่ใจว่า MOD คนเก่า ได้ทำการปลดสถานะการเป็นสมาชิกของผู้นั้นไปแล้ว
    ชื่อดังกล่าวจึงสามารถกลับมาใช้งานได้ แต่สมาชิกท่านใหม่ๆ อาจไม่ทราบว่าเคยมีเรื่องอะไรกัน
    เพราะจากการพูดคุยกับคนเก่านั้น น่าจะมีอายุมากกว่า น้องนุ้ยคนนี้

อีกทั้งเวลาที่สมัครเข้าเป็นสมาชิกของน้องนุ้ยคนนี้คือ Feb 2009
    ซึ่งถ้าเป็นคนเดียวกัน ไม่น่าจะใช้ชื่อลอคอินเดียวกันกับครั้งเก่า

ส่วนตัวไม่มีเหตุผลใดที่น้องจะเข้ามาเพื่อการนี้
    บอกตามตรง ทีแรกตอนน้องเข้ามา CF สินค้าของเรา ยังแอบหวั่นว่า เจออีกแล้วเหรอเนี่ย?

แต่เมื่อพูดคุย จึงไม่คิดว่าจะเป็นคนเดียวกัน

น้องนุ้ยใจเย็นๆนะครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ น่ารักทุกท่าน
    อาจเป็นเพราะความเข้าใจผิดกัน เพราะคนเก่านั้น เค้ามีคู่กรณีหลายท่าน
    ชื่อนี้จึงถูกจำได้แม่นยำ

พี่ๆ เค้าจะเข้าใจแน่นอนครับ

ขอโทษนะครับที่ทำให้กระทู้ผิดประเด็นค้าบบบ
    ขอบคุณคุณนพที่มาช่วยอธิบายค่ะ
    เพื่อนๆที่เคยมีคดีคุณนุ้ยคนเก่าเข้ามาอ่านจะได้รู้กันเยอะๆเนอะ

ปล.ขอโทษด้วยคน ที่ทำให้กะทู้เบี่ยงประเด็นค่ะ

ปล.2 จะติดตามความคืบหน้าเรื่องโกงบาลองม่วง ต่อพรุ่งนี้ค่ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

รับทราบเรื่องของน้องนุ้ย nui007

และมาดูความคืบหน้าของทู้นี้

hollandina is offline Registered Member Brandname Fan

Default ...

รอติดตามความคืบหน้าเรื่อง day เหมือนกันค่ะ

Pukky Hanche's Avatar
    Pukky Hanche is offline Registered Member Brandname Fan

Smile

กลับมาที่เรื่องของ จขกท ดีกว่าค่ะ

เรื่องราวคืบหน้าบ้างรึป่าวคะ ทั้งคุณ จขกท และคุณNatt

ของไม่ได้ยังไงก็ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    oum_ja's Bank Account
    • Bank Account 1: 528X0X2X7X
    • Bank Account 2: 776X0X1X7X

In my heart ^____^

ชะแว๊บ พึ่งมาเห็นทู้นี้ค่ะ ขอนอกประเด็นเรื่อง น้องnui007 นะค่ะ

อุ้มเป็นคนตั้งให้น้องเค้าเองค่ะ คือน้องนุ้ยเค้ามาเอดในmsn แล้วคุยกันไปมา วันหนึ่งน้องเค้าอยากสมัครสมาชิกที่นี้ แต่ปัญหาคือสมัครเท่าไรก็ไม่สำเร็จ ก็เลยขอร้องให้อุ้มสมัครให้โดยคิดชื่อให้ด้วยค่ะ

ซึ่งอุ้มเองก็พึ่งเป็นสมาชิกไม่นานค่ะ ก็ไม่รู้ว่าชื่อนี้มีปัญหา เห็นว่าสมัครได้เลยคิดว่าไม่น่ามีใครใช้ซ้ำนะค่ะ ดังนั้นขอบอกว่าเคยคุยกะน้องนุ้ยหลายครั้ง อุ้มเองก็โอเคกะน้องเค้านะค่ะ นิสัยน่ารัก แต่คิดว่าไม่น่าจะใช้คนเดียวกันค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

boomii's Avatar
    boomii is offline Trusted Member Master Brandname
    boomii's Bank Account
    • Bank Account 1: 030X6X5X0X

เคยเจอเหตุการณ์ตามตัวไม่ได้เหมือนกัน
    คือเราติดต่อกับแม่ค้าคนนึง เรื่องขอเงินคืน
    แต่อยู่ๆก้อติดต่อไม่ได้เลย
    สาเหตุตอนนั้นเปนเพราะแม่ค้าทำมือถือหายและจำเบอร์เราไม่ได้เลยติดต่อมาไม่ได้

แต่คือเค้าไม่มีเจตนาจะโกง เค้าก้อพยายามหาเบอร์เรา
    และเรื่องก้อจบลงดเวยดีไปแล้ว

เอาใจช่วยให้ตาม ให้ได้เรวๆนะคะ

:'))))))))

Page 5 of 8 FirstFirst ... 34567 ... LastLast