เอาอีกแล้วคับ ! ! !คุณ cc_oo2 รบกวนอธิบาย case ของผมด้วยคับ ? ? ? - Page 8

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 8 of 9 FirstFirst ... 6789 LastLast
Results 71 to 80 of 81
    lovelybuf is offline Trusted Member Master Brandname
    lovelybuf's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X6X1X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    nonthaburi thailand

แหะๆ กะลังจะซื้อเป๋าตังราคา 5500 จากพ่อค้าคนนี้พอดีเลย ขอรุปเพิ่มไปลง catch fake พ่อค้าบอกว่าอยุ่อีกบ้านนึง ตอนนี้กอ้ไม้ไดรุ้เลยค่ะ ถ้าเปงเช่นนี้คงไม่กล้าซื้อแล้วคะ
    Last edited by lovelybuf; 12-07-10 at 15:30.
    >> คนเราอาจเคยโง่ อาจไม่เคยเรียนรู้ อาจผิดพลาด แต่สักวัน เค้าจะลุกขึ้นยืน อย่างเข้มแข็ง ซักวัน <<

zyrus is offline Trusted Member Newbie Brandname
    zyrus's Bank Account
    • Bank Account 1: 744X4X9X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เลยกำหนดที่คุณ โอแจ้งแล้ว ก็ยังไม่ได้รับ นะครับ

iamBeaveR is offline Citizen Member Master Brandname

แจ้งความเลยคับ แจ้งความ ปล่อยแบบนี้เดี๋ยวก้อ ไปหลอกเหยื่อรายใหม่อีก เรื่องชื่อจิง นามสกุล ที่อยู่ หน้าตาไม่ต้องกลัวคับ สมาชิคดีๆในนี้เค้ายินดีช่วยเต็มที่

ae23 is offline Trusted Member Master Brandname
    ae23's Bank Account
    • Bank Account 1: 751X0X2X6X

cc-oo2 และ zazzy_pr คนเดียวกันไม๊คะ ดูจากการโพส + พื้นที่ถ่าย + จ.ที่อยู่โคราช + ให้กระเทยมา + รับจองซ้ำซ้อนกันหลายคน เหมือนกันทุกกรณีค่ะลองดู

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1122644

http://siambrandname.com/forum/showt...post1064604539
    ae23

Wantana Chayhun is offline Registered Member Newbie Brandname

ก่อนอื่นก็ขอปรบมือดังๆ ให้คุณโอก่อนเลยนะคะ ^_^ ( หรือคุณอะรัยนะ หลายชื่อจังจำไม่ได้ง่ะ o.o )

สุดแล้วคุณ!!!

แบบนี้แหละใช่เลย "ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย" ของแท้ 555+

คราวที่แล้วหมุนทำกราม คราวนี้หมุนทำอะรัยดีน้าาาิิ เป็นวิธีแปลงร่างที่เจ๋งมากกกกก

เหนื่อยแทน เปลี่ยนไป เปลี่ยนมา ด่าตัวเองอีกตะหาก ด่ามั่ง แช่งตัวเองมั่ง แสดงละครเล็กน้อย โอ๊ยยยย สุขกาย สบายใจดีจัง

เหมือนละครอะรัยซักอย่างนะ ที่หนึ่งคนแต่งทั้งหญิงทั้งชาย แล้วแสดงเปลี่ยนด้านสลับไป สลับมา

ยึด concept ความไม่แน่นอนคือความแน่นอน o.O???

ใช่เลย แบบนี้เลย ไม่เคยชัดเจน ผลัดไปเรื่อยๆ มีลูกเล่นส่งของเล็กน้อย ประวิงเวลา

หมุนทันเมื่อรั่ย / ตำรวจจะมาแว้ววว(หรือมาจนระอาแล้วน้า) จ่ายเมื่อนั้น !

คำพูด ไพเราะ เสนาะหู ไม่มีปากเสียง ยอมโดนโขกสับงกๆ ลับหลังคงนั่งท่องอะรัยซักอย่างหน้าคอม งึมงำๆๆ animal flower บลาๆๆ

ทำตาปริบๆ นู๋ทำผิด นู๋ยอมรับผิด สังคมจะไม่ยอมให้อภัยนู๋เลยหรอคะ T^T เพราะคนในนี้เค้ามักให้อภัยเสมองัยคะ หน้าโง่ให้ทำซ้ำซาก (เน๊อะ angle_devil)

ทำแบบเดิมๆ ซ้ำๆ เนียนๆ(หรือป่าว) แค่เปลี่ยนรายไปเรื่อยๆคนมีเป็นล้าน เค้าไม่รู้ทุกคนหรอกว่าเรายืมตังเค้ามาใช้ เค้าเผลอๆก็ไม่คืนใครจะว่างมาจิกได้ตลอด

คนนี้รู้ ก็เปลี่ยนสิ มันต้องมีซักคนแหละที่ไม่รู้ เดี๋ยวจมูกก็มา ตาก็มา เริ่ดดด

ฮิฮิฮิ สบายจะตาย วันๆเอาของ(ที่เอาเงินคนอื่นมาซื้อ / ของ celeb ในแวดวง)มาถ่ายรูป แล้วก็โพสลงเวบ เอาเงินมาใช้ซักแปป ดอกก็ไม่มี ผ่อนจ่ายได้อีกตะหาก

อู๊ยยยย อะรัยจะสบายขนาดนี้ นั่งอยู่โคราชเฉยๆก็มีเงินใช้ แต่เดอะมอลล์โคราชไม่มีshop lv chanel gucci นี่สิ เซ๊ง เซง

มีหน้ามีตาในสังคม หน้าฉากหน้าบ๊าง บาง หลังฉากโบกปูนลงเสาเข็มยึดฐานให้มั่น

ครอบครัว ผู้ใหญ่ที่ว่า ก็ชายในสต๊อกทั้งน้านน ชายในเครื่องแบบ(บางคน)หรอ ก็สามีชั้นทั้งน้านนน จะจับเมียหรออค้าาาสะมี

( ไม่มีเจตนาพาดพิงบุคคลใดทั้งนั้นค่ะ แค่พูดไปตามประสบการณ์ที่เคยเห็น )

^
    ^
    ^
    ^
    ^
    นี่แค่ในโลกไซเบอร์น้าา

โลกแห่งความเป็นจริง ไม่ต้องพูดหรอกว่าอับอายขายหน้าจะแย่

ของอย่างนี้ 5 ปี 10 เค้าก็รู้กันแล้วว(หรือรู้กันทั่วแล้วน้าา)

ถามว่าทำมัยเราถึงรู้เยอะล่ะ

เราโตมาใกล้ๆกับครอบครัวๆนึง(เพื่อนบ้านเราเอง มีอยู่ family เดียว ดังทั่วจังหวัด หรือ ทั่วประเทศแล้วก็ไม่รู้)

ซึ่งพฤติกรรมแค่นี้ ถือว่าเบๆมากกก

family นี้ เค้าไปถึงโลกอนาคตของเหล่าจอมลวงโลกแล้วค่ะ เรื่องจริงผ่านจอ หรือ อะรัยเทือกๆนี้ ยังไม่ได้เสี้ยวของ family นี้เลยค่ะ

เราเห็นเจ้าหนี้มาทวงที่ดินที่ family นี้ปักหลักหลายต่อหลายคนแล้ว ถือใบชโนดมาทุกราย

แหม่่ ฟังดูคล้ายๆเลยเนอะ รับ cf ซ้ำๆๆๆ เอาเงินมาหมุนๆๆ พอเจ้าหนี้มาทวงก็ปิดบ้านหนี อ๊ะ! คล้ายๆปิดมือถือเลยเน๊อะ

ป๊ะกันเมื่อรั่ย ก็เอาีสีข้างแถๆๆๆไป จนเลือดโชก ขายผ้า เอาหน้ารอดไป โอกาศหน้าค่อยว่ากันใหม่

ทีแรกบ้านเราพูดให้คนอื่นฟัง เค้าก็ไม่เชื่อ อ อ หาว่าไปใส่ร้ายเค้า ช่วยกันปกป้อง ( เหมือนที่คุณเอโดนนั่นแหละค่ะ)

ซักพักคุณๆพวกนั้นโดนเองกับตัว get feel กันทุกราย หน้าม้านนนไปเลยค่ะ

อย่างที่บอกเดี๋ยวคนเค้าก็รู้กันเอง ( เอาใจช่วยคุณเอค่ะ คุณสุดยอดมากนับถือค่ะ ต้องอดทน ใจเย็น มากๆ เราเข้าใจ และสุดท้าย หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน )

แต่จะบอกว่าคนแบบนี้ไม่มีวันกลับตัว กลับใจได้หรอกค่ะ แม้แต่กับญาติตัวเองเค้ายังทำ เพื่อตัวเองค่ะ ไม่เคยเห็นแก่ใครทั้งนั้น ( family นี้ก็เตรียมเสี๊ยมทายาทกันอยู่ เป็นทายาทอสูรรุ่นต่อไป )

และอย่าพูดเลยว่าอย่าเอา family นี้ มาเปรียบเทียบกับคุณมันคนละคนกัน แต่ที่คุณทำน่ะเสี้ยวเดียวของ family นี้เท่าันั้น บทสรุปคงไม่ต่าง

อย่างที่บอกคนมีเป็นล้าน ยิ่งโลกไซเบอร์ยิ่งง่าย คุณต้องระวังตัวคุณเองค่ะ

ปล.เค้าบอกแล้วว่า ไม่เคยโกง มันก็ถูกของเค้า เราก็ confirm นะ ว่าเค้าไม่เคยโกง แค่ "ไม่มี ไม่หนี มีแล้วจะจ่าย" แค่นั้นเอ๊งงง

อีกนิ๊ด นี่เป็นแค่ comment นะคะ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ( หมิ่นประมาท ฟ้องได้นะคะ ไม่ต้องมีหลักฐานก็ฟ้องได้ค่ะ แต่คดีที่มันใหญ่กว่า แล้วมีหลักฐานอื้อนี่สิ หึหึหึ ) ปกติเราจะเป็นเด็กที่เข้ามา shopping ในนี้อย่างเงียบๆ แต่แบบนี้ไม่ไหวจะเคลีย และเราเคารพผู้ที่อาวุโสกว่าเสมอค่ะ ถ้าคนที่เราซื้อของจะรู้ดี งานนี้อย่าให้เด็กมาถอนหงอกเอานะคะ เดี๋ยวทรงผมจะไม่เริ่ดดดเอา

^_^

Fighter is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Quote Originally Posted by angel_devil View Post
    ว้าย เอาอีกแล้วนังสตอ 555 เอาล่ะ มาเร็ว ได้หน้ากันใหญ่ มาช่วยกันซ้ำ เร็วๆๆ มาสิ มาเลย สมาชิกสยามแบรนดเนมอันสูงส่ง ทั้งเงินตราและสมอง มาเร็ว มาสิคะ มาช่วยกัน ซ้ำๆๆ เอาเลย จะได้เห็นนังนี้มันตาย จะได้ดังๆๆซะทีเวบนี้ มาด่าประจานกันเลย แจ้งความยัง ไปแจ้งก่อนดีกว่านะ 5555555 หนุกๆๆๆ
    อ่านมาหลายกระทู้แล้ว ดูๆ แล้ว คุณ angel_devil จะมีความเกี่ยวข้องกับคุณ cc_oo2 รึป่าว?นะ เหมือนจะเข้าข้างกันจัง เห็นผิดเป็นถูกเหรอ?คะ ใช้สมองส่วนไหนคิดเนี่ย
    หรือว่า คุณ angel_devil จะมีความผิดปกติทางสมองจริงๆ (สงสัยจัง)

ยังไง คุณ iamBeaveR ก็อย่าคิดมากนะคะ เป็นกำลังใจให้ (เห็นโดนคุณ angel_devil ตามกัดหลายกระทู้) สงสัย คุณ angel_devil จะทานน้ำตาลมากเกินไป เลยเป็นแบบนี้ ^^!

แก้ว_หอวัง is offline Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by Fighter View Post
    อ่านมาหลายกระทู้แล้ว ดูๆ แล้ว คุณ angel_devil จะมีความเกี่ยวข้องกับคุณ cc_oo2 รึป่าว?นะ เหมือนจะเข้าข้างกันจัง เห็นผิดเป็นถูกเหรอ?คะ ใช้สมองส่วนไหนคิดเนี่ย
    หรือว่า คุณ angel_devil จะมีความผิดปกติทางสมองจริงๆ (สงสัยจัง)

ยังไง คุณ iamBeaveR ก็อย่าคิดมากนะคะ เป็นกำลังใจให้ (เห็นโดนคุณ angel_devil ตามกัดหลายกระทู้) สงสัย คุณ angel_devil จะทานน้ำตาลมากเกินไป เลยเป็นแบบนี้ ^^!
    คงไม่ปรกติอ่ะคะ คิดว่า บุคคลนึง ในอดีตก็นำกระเป๋าปลอมมารีวิว อีกคนก็คดีเยอะเกิน สงสัยคงโดนเวบนี้ ประนามมาก เลยคับแคนใจกันทั้งคู่มั้งคะ

summerkk's Avatar
    summerkk is offline Trusted Member Newbie Brandname
    summerkk's Bank Account
    • Bank Account 1: 617X0X6X1X
    • Bank Account 2: 166X2X1X5X
    • Bank Account 3: 031X0X0X6X

Watcharaphol, Bangkok

ตามอ่านมานานแล้ว พูดได้คำเดียวว่า เห้อ สังคมไทยสมัยนี้ทำไมเป็นแบบนี้หนอ
    เป็นกำลังใจให้คุณ iamBeaveR นะค่ะ และเจ้าทุกข์คนอื่นๆ ที่ถูกกระทำ

nupokojung is offline Banned User Brandname Fan

พ่อหรือแม่ค้าก็ไม่รู้ ชื่อ CC oo2 โอนเงินไปตั้งแต่วันที่ 3 เพื่อซื้อกระเป๋าตั้งค์ LV 2 ใบ จนเมื่อ 13 กค ได้รับหนึ่งใบ ตอนลงไว้ว่าอุปกรณ์ครบทั้งการด์และกล่องแต่ก็ไม่มีมา แล้วก็ยังไม่รู้ว่าของจริงหรือปลอม ส่วนอีกใบหายเงียบ พ่อค้าปิดเครื่องมา 3 วันแล้ว จะแจ้งความแล้วค่ะ รู้ตัวติดต่อกลับด่วน

แก้ว_หอวัง is offline Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by nupokojung View Post
    พ่อหรือแม่ค้าก็ไม่รู้ ชื่อ CC oo2 โอนเงินไปตั้งแต่วันที่ 3 เพื่อซื้อกระเป๋าตั้งค์ LV 2 ใบ จนเมื่อ 13 กค ได้รับหนึ่งใบ ตอนลงไว้ว่าอุปกรณ์ครบทั้งการด์และกล่องแต่ก็ไม่มีมา แล้วก็ยังไม่รู้ว่าของจริงหรือปลอม ส่วนอีกใบหายเงียบ พ่อค้าปิดเครื่องมา 3 วันแล้ว จะแจ้งความแล้วค่ะ รู้ตัวติดต่อกลับด่วน
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1132799

ตามทู้นี้มาเลยจ้า pm มาเลยค่ะ

Page 8 of 9 FirstFirst ... 6789 LastLast