คุณ Hipsterboy ครับ ผมรอ รองเท้ามา 4 เดือนแล้วนะครับ - Page 8

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 8 of 8 FirstFirst ... 678
Results 71 to 79 of 79
    titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ผมเข้ามาอ่านนานมากๆแล้ว ผมเข้าใจความรู้สึกนะครับ
    อย่างน้อยคุณHipsterboyก็ควรรับผิดชอบต่อคำพูดและการกระทำ
    ผมเห็นคนเขียนร้องเรียนเยอะถึงคุณHipsterboyมากแล้ว จนคิดว่าเจ้าของกระทู้ควรแจ้งความ
    ดำเนินคดีได้แล้ว เพื่อสั่งสอนให้เค้ารู้ว่าการแบบนี้จุดจบจะเป็นยังไง
    และถือเป็นการทำบุญด้วยลูกค้าคนอื่นๆจะได้ไม่เจอพ่อค้าแบบนี้ด้วย
    ขอให้ได้เงินคืนไว้ๆนะครับ อยากให้แบนคนนี้ออกจากเวปไปเลย ไม่อยากเจอและไม่อยากให้คนอื่นเจอ
    Last edited by titled; 16-09-09 at 22:13.

screen_been is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default คิดซะว่า เป็นกรรม หละ กันนะค่ะ

ก็ คิด ว่า เรา ได้ ชด ใช้ หนี ให้ เขา ใน ชาติ นี้

ชาติ ที่ แล้ว เรา อาจ ไป หลอก เอา เงิน เขา มา ค่ะ เขา เลย ทำ แบบ นี้ เอา คืน

ยอม เสีย ไป เลย ค่ะ จะ ได้ หมด เวรกรรม กัน ไป

ไม่งั้น ชาติ หน้า ก็ ต้อง ตาม ใช้ กรรม กัน ต่อ ไป ค่ะ ไม่ จบ สิ้น

คิด แบบ นี้ จะ สบาย ใจ ขึ้น ค่ะ

สี่ เดือน แล้ว น่า จะ ทำ ใจ ได้ แล้ว นะค่ะ ปล่อ เขา เอา ไป แล้ว กัน ถ้า เรา ไม่ อโหสิกรรม

คนๆนี้ ก็ ต้อง ตาม ไป เจอ กับ คุณ อีก ชาติ หน้า

แบบ นี้ จะ ดี รึป่าว ค่ะ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

การคิดแบบนี้ในทางพุทธศาสนาก็อาจจะเป็นสิ่งที่ดี
    แต่ในความเป็นจริงมันไม่ถูกนะครับ มันจะทำให้คนที่ผิดลอยนวล
    ลองนึกว่าถ้าคนที่โดนกระทำเป็นเราสิครับ จะแย่ขนาดไหน
    ใช่อยู่ว่าผมไม่ได้เป็นคนโดนกระทำ(โดนฉ้อโกง) แต่เราในฐานะคนที่เล่นเวป
    ก็อยากให้สังคมเล็กๆในเวปสงบสุข เงินทองไม่ได้หายง่ายๆ

apretty's Avatar
    apretty is offline Registered Member Master Brandname

Smile

Quote Originally Posted by screen_been View Post
    ก็ คิด ว่า เรา ได้ ชด ใช้ หนี ให้ เขา ใน ชาติ นี้

ชาติ ที่ แล้ว เรา อาจ ไป หลอก เอา เงิน เขา มา ค่ะ เขา เลย ทำ แบบ นี้ เอา คืน

ยอม เสีย ไป เลย ค่ะ จะ ได้ หมด เวรกรรม กัน ไป

ไม่งั้น ชาติ หน้า ก็ ต้อง ตาม ใช้ กรรม กัน ต่อ ไป ค่ะ ไม่ จบ สิ้น

คิด แบบ นี้ จะ สบาย ใจ ขึ้น ค่ะ

สี่ เดือน แล้ว น่า จะ ทำ ใจ ได้ แล้ว นะค่ะ ปล่อ เขา เอา ไป แล้ว กัน ถ้า เรา ไม่ อโหสิกรรม

คนๆนี้ ก็ ต้อง ตาม ไป เจอ กับ คุณ อีก ชาติ หน้า

หากคิดแบบคุณ screen_been ได้ก็ดีค่ะ แต่เราคิดว่า คิดแบบในชาตินี้ดีกว่าค่ะ
    เพราะคนทำผิด คนคิดคดโกง ก็ต้องได้รับผลกรรมของตนเองในชาตินี้เลย
    ไม่ต้องย้อนคิดถึงชาติที่แล้ว จนคิดไกลไปถึงชาติหน้าหรอกค่ะ

คนเราทำชาตินี้ ทำปัจจุบันนี้ให้ดีที่สุด ทำในสิ่งที่ถูกที่ควร ก็เพียงพอค่ะ

แล้วหากทางน้องแซมเขาแจ้งความ ก็คงไม่ถือว่าใจร้ายหรอกค่ะ
    เพราะน้องเขาเป็นผู้เสียหาย เขาแจ้งความก็ถูกต้องแล้วนี่คะ

น้องแซมดำเนินการแจ้งความเลยค่ะ พี่เอขอเอาใจช่วย
    อย่าปล่อยคนชั่วให้ลอยนวลค่ะ

ป.ล. คุณ screen_been พิมพ์เว้นวรรคเยอะเกินไปนะคะ อ่านแล้วไม่ค่อยเป็นประโยคค่ะ

ห่างหายไปนานเลย แต่ถ้าพอมีเวลา จะแวะมาเข้าช่วยดูแลนะคะ
    ------------------------
    ขอขอบคุณกำลังใจจากสมาชิกที่น่ารักมากมายที่มอบตำแหน่ง
    "นักสืบแห่ง SBN"
    ทั้งฉายาโคนัน เชอร์ล๊อกโฮมส์ เปาบุ้นจิ้น ฯลฯ
    ------------------------

เอได้กำลังใจเยอะจากหลายๆกระทู้ กลับมาดูกีที่ก็ปลื้มค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=513971
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=644756

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Bangkok, Thailand

โอ้โห... 7 เดือนแล้วนะคะเนี่ย... เงินจำนวนไม่มาก แต่ก็ลากยาวมาจนถึงบัดนี้...

และไม่ได้ทำอย่างนี้เป็นครั้งแรกด้วย อย่างนี้ก็ค่อนข้างจะทำให้เห็นพฤติกรรมของล๊อกอิน hipsterboy ชัดเจนค่ะ

สนับสนุนเจ้าของกระทู้ให้แจ้งความค่ะ อย่างน้อยก็เป็นหลักฐานไว้ ให้มีชื่ออยู่ในบัญชีของเจ้าหน้าที่

Quote Originally Posted by screen_been View Post

แบบนี้ไม่ดีค่ะ

การปล่อยให้คนเอาเปรียบลอยนวล โดยคิดแบบนี้ ไม่ถือว่าหมดกรรมค่ะ เป็นการสร้างกรรมเพิ่มด้วยซ้ำไปค่ะ เพราะคุณ hipsterboy ก็จะได้ใจ ว่าทำอย่างนี้มาหลายทีแล้ว แล้วก็รอดไปทุกที แล้วก็จะไปทำอย่างนี้กับคนอื่นอีกเรื่อยๆ ก็จะมีคนถูกเอาเปรียบต่อไปอีก การปล่อยไปเฉยๆ เป็นการ "วางเฉย" ไม่ใช่การ"ปล่อยวาง"ค่ะ คนละอย่างกัน

ตัวอย่างก็มีให้เห็นอยู่แล้วค่ะ เพราะล๊อกอิน hipsterboy ไม่ได้ทำอย่างนี้เป็นกรณีแรก เรื่องแบบเดียวกันนี้เกิดขึ้นแล้วหลายครั้ง

ถ้าคุณ hipsterboy คืนเงินให้ลูกค้าแล้ว ลูกค้าไม่ติดใจเอาความต่อไป และอโหสิกรรมให้ แบบนี้ถึงจะหมดกรรมกันไป และได้บุญค่ะ
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

samsational's Avatar
    samsational is offline Trusted Member Brandname Fan
    samsational's Bank Account
    • Bank Account 1: 152X3X1X9X

Bkk, Sydney, Melbourne, Osaka, Hawaii

อัพเดทหน่อยนะครับ
    ผมส่งไปบอกคุณคนขายอย่างนี้นะครับ "รักษาคำพูดหน่อยนะคับ ผลัดวันประกันพรุ่งได้ตลอดนะครับ เก่งจริงๆ
    ผมคงแจ้งความเรื่องหลอกลวงหนะครับ รอมาครึ่งปี ยังไม่ได้ของเลยครับ มีเจ้าทุกข์มากมายอยู่นะครับ"

แล้วคุณคนขายก็ตอบกลับมาว่า "นี่คุณครับ เจ้าทุกข์มากมายที่หมายถึงนี่ช่วยบอกชื่อด้วยนะคับ คุณคือคนสุดท้ายที่ผมเคยจะขายของให้ แล้วที่บอกว่ารอมาครึ่งปีแล้วของไม่ได้นี่ถึงหรอคับ ผมไม่ได้หลอกลวง ผมมีของจริง แล้วพอคุรไม่เอาผมก้คืนเงินให้ ผมหลอกลวงตรงไหนคับ ระวังคำพูดด้วยนะคับ แล้วอีกอย่างนะคับ รองเท้าคู่นั้นน่ะ ผมลงขายไปนานแล้ว คุณเป็นคนมาขอซื้อเอง แล้วถ้าผมไม่ว่างผมผิดหรอคับ ทำไมไม่ยกตัวอย่างคนที่ได้ของที่ซื้อจากผมไปอ่าคับ คนที่ไม่ได้ของไปแล้วผมคืนเงินให้ มีอยู่สามคน รวมคุณด้วย แหม่! พูดซะเหมือนกับว่าผมไปโกงคนเป็นร้อย"

ถ้าดูจากหน้าแรกที่ผมโพสไว้ว่า "คุณ Hipsterboy ลงขายรองเท้า ไว้เมื่อวันที่ 19-02-09 แต่ผมตกลงซื้อขายกับคุณคนขายเมื่อวันที่ 16-03-09 ซึ่งก็เป็นเวลาหลายวันนับจากที่ประกาศขายไว้ครับ และโอนเงินให้วันที่ 17-03-09"
    จนถึงวันนี้ (4 ตุลาคม 09) ก็ หกเดือนกับสิบกว่าวันแล้วครับ
    ถ้าคุณคนขายไม่ว่าง ก็ไม่ควรจะตกลงการซื้อขายใช่ไหมครับ????
    ปล. ตอนนี้ผมได้เงินต้นคืนมาแล้ว แต่เงินค่าปรับที่ตกลงกันไว้วันละ 300 บาท ซึ่งตอนนี้ถ้าคำนวณจริงๆก็เกินเงินต้นไปแล้วหละครับ ผมคงไมได้สักบาทเดียวจากคนแบบนี้นะครับ

samsational's Avatar
    samsational is offline Trusted Member Brandname Fan
    samsational's Bank Account
    • Bank Account 1: 152X3X1X9X

Bkk, Sydney, Melbourne, Osaka, Hawaii

แล้วที่ผมไม่เอารองเท้าแล้วเนี่ย ก็เพราะว่ารอนานมาก ไม่ได้ของสักทีครับ
    คิดว่าไม่ใช่ความผิดของผมนะครับ ที่บอกไปว่าไม่เอารองเท้าแล้วหนะครับ

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

อืมมม.......

คุณ samsational ถ้าแคทจะบอกว่า หยุดหวังกับคนประเภทนี้เถอะ
    มันไม่ใช่แล้วอ่ะ นี่จะสิ้นปีแล้ว คือเค้าไม่คืนเงินที่เหลือให้คุณ sam แล้วหล่ะค่ะ

เศร้าใจ....เหลือบไรของสังคม

เอาใจช่วยนะคะ ขออย่าให้เจอพวกเหลือบแบบนี้อีกเลย

หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521

oh_ic's Avatar
    oh_ic is offline Registered Member Brandname Fan

แจ้งความไปเลยค่ะจะได้ไม่กล้าไปทำกับใครอีก..

Page 8 of 8 FirstFirst ... 678