ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม - Page 99

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 99 of 108 FirstFirst ... 4989979899100101 ... LastLast
Results 981 to 990 of 1078
    janara is offline Trusted Member Brandname Fan
    janara's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X7X8X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

ได้ตรวจสอบหลักฐานแล้ว และได้รับแบบนี้กลับมาต้องทำอย่างไรต่อค่ะ ไม่ต้องส่งหลักฐานเพิ่ม แล้วเมื่อไรจะได้รับสถานะคะ ขอบคุณค่ะ
    Username : janara

Current Membership Status : Registered Member

จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 0

คุณเป็นคิวที่ : เจ้าหน้าที่ได้ทำการตรวจเอกสารของคุณแล้ว และมี Comment ด้านล่างครับ
    โปรดปฏิบัติตาม Comment จากเจ้าหน้าที่ด้านล่างครับ

หลังจากปรับเอกสารใหม่ ให้ตรงตาม Comment ของเจ้าหน้าที่ สามารถ Upload เอกสารที่ปรับใหม่ และ ตรวจสอบคิวของท่านได้ครับ

**หากต้องการสมัครเป็น Citizen Member โปรดตรวจสอบ และส่งเอกสารใหม่ เฉพาะส่วน บัตรประชาชนเท่านั้น

Comment from Admin : -

หลักฐานที่ยังขาดอยู่ : -

กรุณา ส่งหลักฐาน ตามที่แสดงด้านล่างให้ครบ Admin จึงจะทำการตรวจหลักฐานให้ท่านได้ -

Manylovez is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

สวัสดีค่ะ ดิฉัน User : Manylovez ค่ะ

มีปัญหาเรื่องเลขที่บัตรประชาชนตอนสมัครไม่ตรงกับบัตรประชาชนตัวเอง (เป็นเลขบัตรของเพื่อนที่เคยทำธุรกิจร่วมกัน แต่ตอนนี้ออกมาขายเองแล้วค่ะ)
    ทางแอดมินแจ้งว่าให้ไปแจ้งความเพื่อยืนยันตัวบุคคลแล้วนำใบแจ้งความมาให้เก็บเป็นหลักฐานแต่ทางตำรวจไม่รับแจ้ง และแนะนำให้ดิฉันไปขอเอกสารรับรองข้อมูลบัตรประชาชนจากทางอำเภอ เพราะบัตรประชาชนเป็นเอกสารจากทางทะเบียนราษฎ์โดยตรงซึ่งทางตำรวจไม่มีอำนาจยืนยันให้ได้ ทั้งนี้ดิฉันได้ส่งเอกสารรับรองจากทางอำเภอให้ทางเว็บไซต์แล้ว comment ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ จึงอยากทราบว่าดิฉันต้องทำอย่างไรต่อไปคะ ทางแอดมินยังต้องการเอกสาร support อื่นอีกไหม

รบกวนทางแอดมิน กรุณาช่วยแก้ไขเลขบัตรประชาชนของดิฉันในระบบให้ถูกต้องแทนจะได้ไหมคะ เพราะรอมานานเหลือเกินและก็ส่งเอกสารเพิ่มเป็นรอบที่3แล้วค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

Quote Originally Posted by janara View Post
    ดิฉันได้ส่งใบสมัครไปนานแล้ว จำนวนคิวที่รอตรวจหลักฐานลดลงก็จริงอยู่ แต่มันไม่สัมพันธ์กับจำนวนที่รอ เมื่อวานจำนวนที่รออยู่ที่1000กว่าๆ วันนี้ลดลงมาเหลือ700+ แต่คิวของดิฉันเมื่อวาน100+แต่วันนี้อยู่ที่79ค่ะ อ่านแล้วงง นี่ตรวจหลักฐานนานก็รอได้ แต่รู้สึกว่าไม่ได้เป็นไปตามลำดับคิว
    ขอคำชี้แจงด้วยค่ะ สมัครไปร่วม3-4สัปดาห์ก็ยังไม่ได้ปรับเป็นCM เข้าใจว่ารอเป็น TM นาน แต่ก็ไม่เห็นปรับเป็นCM อัตโนมัติตามแบบที่ประกาศไว้
    จากที่ได้รับแจ้งจากเพื่อนสมาชิก ตาม quote ด้านบน เกี่ยวกับ ความผิดปกติ ของตัวเลขคิว ทีมงานเลยเข้าไปตรวจสอบครับ

**เพิ่มเติม ทีมงานไม่เคยประกาศว่า ถ้าส่งเอกสารแล้ว จะปรับให้เป็น Citizen Member อัตโนมัติครับ เรื่องการปรับสถานะให้เป็น Citizen Member อัตโนมัติ นั้นสำหรับ สมาชิกที่ ส่งสำเนาบัตรประชาชน และ ได้รับการรับรองเอกสาร สำเนาบัตรประชาชน หลังประกาศนโยบายครั้งแรก วันที่ 1 ก.พ. 2555 อ่านเพิ่มเติมได้ที่ลิงค์ด้านล่างครับ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1066614542

Quote Originally Posted by janara View Post
    ได้ตรวจสอบหลักฐานแล้ว และได้รับแบบนี้กลับมาต้องทำอย่างไรต่อค่ะ ไม่ต้องส่งหลักฐานเพิ่ม แล้วเมื่อไรจะได้รับสถานะคะ ขอบคุณค่ะ
    Username : janara

Current Membership Status : Registered Member

จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 0

คุณเป็นคิวที่ : เจ้าหน้าที่ได้ทำการตรวจเอกสารของคุณแล้ว และมี Comment ด้านล่างครับ
    โปรดปฏิบัติตาม Comment จากเจ้าหน้าที่ด้านล่างครับ

หลังจากปรับเอกสารใหม่ ให้ตรงตาม Comment ของเจ้าหน้าที่ สามารถ Upload เอกสารที่ปรับใหม่ และ ตรวจสอบคิวของท่านได้ครับ

**หากต้องการสมัครเป็น Citizen Member โปรดตรวจสอบ และส่งเอกสารใหม่ เฉพาะส่วน บัตรประชาชนเท่านั้น

Comment from Admin : -

หลักฐานที่ยังขาดอยู่ : -

กรุณา ส่งหลักฐาน ตามที่แสดงด้านล่างให้ครบ Admin จึงจะทำการตรวจหลักฐานให้ท่านได้ -

การแจ้งตัวเลขผิดปกตินี้ น่าจะเป็นช่วงที ทีมงานกำลังตรวจสอบกลไก ตามที่เพื่อนสมาชิกแจ้งอยู่ครับ ตอนนี้ตรวจสอบแก้ไขเสร็จสิ้นแล้ว ตัวเลขที่ขึ้น ในตอนนี้ จะเป็นตัวเลขตามคิวจริงแล้วครับ

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิก ในความไม่สะดวกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

gwen is offline Trusted Member Master Brandname
    gwen's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X0X0X8X

Default Re: TM

admin คะ มาทำความเข้าใจกันหน่อยดีไม๊ !!!!!!!! ---------------------------------------
    ดิฉันส่งใบแจ้งความไปนานแล้วและก็ได้ถูกเปลี่ยนเลขidตรงตามจริงแล้ว วันนี้ถึงคิวตรวจหลักฐานแต่โดนตอบกลับให้ส่งใบแจ้งความยืนยัน เข้าไปใหม่ จะเอายังไงกับดิฉันดีคะ ทั้งๆที่ทางคุณเป็นผู้ตรวจสอบและทำการแก้ไขId ให้ดิฉันถูกต้องเองแล้ว//// เอกสารส่งทางเมลล์ครบถ้วนแสดงตัวตนที่แท้จริงพร้อมหลักฐานการสมัคร TM ดิฉันน่าจะได้รับการปรับสถานะตั้งแต่วันนั้นด้วยซ้ำแต่ยังทำใจเย็นรอ รอซ้ำรอซาก รอแล้วรอเล่า มาวันนี้ต้องส่งเอกสารใหม่และต่อคิวใหม่ คุุณทำร้ายน้ำใจกันเกินไปรึเปล่าคะ ชี้แจงด้วย ________________________________
    GWEN@sbn

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

Quote Originally Posted by Manylovez View Post
    สวัสดีค่ะ ดิฉัน User : Manylovez ค่ะ

มีปัญหาเรื่องเลขที่บัตรประชาชนตอนสมัครไม่ตรงกับบัตรประชาชนตัวเอง (เป็นเลขบัตรของเพื่อนที่เคยทำธุรกิจร่วมกัน แต่ตอนนี้ออกมาขายเองแล้วค่ะ)
    ทางแอดมินแจ้งว่าให้ไปแจ้งความเพื่อยืนยันตัวบุคคลแล้วนำใบแจ้งความมาให้เก็บเป็นหลักฐานแต่ทางตำรวจไม่รับแจ้ง และแนะนำให้ดิฉันไปขอเอกสารรับรองข้อมูลบัตรประชาชนจากทางอำเภอ เพราะบัตรประชาชนเป็นเอกสารจากทางทะเบียนราษฎ์โดยตรงซึ่งทางตำรวจไม่มีอำนาจยืนยันให้ได้ ทั้งนี้ดิฉันได้ส่งเอกสารรับรองจากทางอำเภอให้ทางเว็บไซต์แล้ว comment ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ จึงอยากทราบว่าดิฉันต้องทำอย่างไรต่อไปคะ ทางแอดมินยังต้องการเอกสาร support อื่นอีกไหม

รบกวนทางแอดมิน กรุณาช่วยแก้ไขเลขบัตรประชาชนของดิฉันในระบบให้ถูกต้องแทนจะได้ไหมคะ เพราะรอมานานเหลือเกินและก็ส่งเอกสารเพิ่มเป็นรอบที่3แล้วค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
    หากส่งเอกสารยืนยันเพิ่มเติมไปแล้ว เจ้าหน้าที่จะเข้ามาตรวจเอกสารอีกครั้ง ตามลำดับคิวครับ ขอให้เพื่อนสมาชิกรอเจ้าหน้าที่ดำเนินการตรวจเอกสารครับ

Manylovez is offline Registered Member Brandname Fan

เนื่องจากดิฉันเห็น comment ขึ้นเหมือนเดิม จึงได้ส่งรูปบัตรประชาชนไปอีกครั้ง รบกวนแอดมินช่วยเช็คให้ได้ไหมคะ ว่าทางแอดมินได้รับหนังสือรับรองบัตรประชนของดิฉันหรือยัง แล้วดิฉันจะได้ปรับสถานะเป็น TM ไหมคะ คือตอนนี้รอไปอย่างไม่มีหวังเลยค่ะ และไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่่างไรต่อไปด้วย ขอความกรุณาด้วยนะคะ

Sure@ is offline Citizen Member Brandname Fan

user : Sure@

ส่งเอกสาร ทุกอย่างไปหมดเเล้วค่ะ ตั้งนานมากเเล้วค่ะ รบกวนเเอกมินช่วยตรวจสอบด้วยนะคร้าาา เพราะยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

DONNADO is offline Trusted Member Brandname Fan
    DONNADO's Bank Account
    • Bank Account 1: 081X8X5X3X

สวัสดีค่ะ แอดมิน

Username: donnado ขอขอบคุณมากนะคะ ที่ให้เป็น citizen member แล้ว ทั้งนี้ ต้องการอัพเกรดสถานะเป็น TM ค่ะ ได้ส่งหน้าbook bank ไปให้ใหม่แล้วนะคะ แต่สงสัยว่า ต้องรอคิว หรือ อะไรยังงัยคะ เพราะ กดส่งไปแล้ว เชคดูใหม่ เลขคิว ม่ะขึ้นค่ะ
    รบกวนแอดมินช่วยตรวจสอบเอกสารที่เพิ่งส่งไปใหม่หน่อยนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

[IMG][/IMG]

Bigpao is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Bigpao's Bank Account
    • Bank Account 1: 075X7X6X6X

Talking Re: ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

ส่งเอกสาร ไปนานแล้ว แก้ไขเอกสารตามที่คอมเมนท์แล้ว
    คิวก็ถึงแล้ว ไม่ทราบว่า มีอะไรผิดพลาดอีกรึเปล่าคะ
    รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

MYBRAND2556 is offline Trusted Member Brandname Fan
    MYBRAND2556's Bank Account
    • Bank Account 1: 142X5X0X2X

เรียน ทีมงาน แอดมิน SBN

กระผม user: MYBRAND2556 ส่งเอกสารตามที่แอดมินคอมเม้นไปอีกรอบแล้วนะครับ โดยถ่ายรูปจากBook bank เล่มจริง และครอปภาพมาเฉพาะส่วนที่สำคัญ และเปลี่ยนไฟล์สกุลเป็น JPG และขนาดภาพไม่เกิน 200 ครับ ถ่ายสีชัดเจนไม่มัว ไม่มืดครับ (พอดีที่บ้านไม่มีเครื่องสแกนครับ)
    รบกวนช่วยตรวจสอบอีกรอบด้วยครับ มีความนั้งใจอยากเป็น TM เพื่อแสดงความมั่นใจและความโปร่งใสในการซื้อขายครับ

ขอขอบคุณทีมงาน แอดมิน SBN ครับ

Page 99 of 108 FirstFirst ... 4989979899100101 ... LastLast