เอาอีกแล้วคับ ! ! !คุณ cc_oo2 รบกวนอธิบาย case ของผมด้วยคับ ? ? ?

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 9 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 81
    iamBeaveR is offline Citizen Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เอาอีกแล้วคับ ! ! !คุณ cc_oo2 รบกวนอธิบาย case ของผมด้วยคับ ? ? ?

ผมได้ทำการซื้อกระเป๋าเงิน LV โอนเงินไปเต็มจำนวน 13,000 ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 5 กค. 53

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1123512&p=1064635504#post1064635504

new maccassar wallet++sold++

ผมโอนไปตอน 01:05:32 PM เค้าบอกจะส่ง Post ให้ตอนบ่าย 2 ผมก้อรอๆ Tracking No. จากเค้าก้อไม่ได้ซะที

จนต้องโทรไปหาเค้า คุณโอบอกว่าพรุ่งนี้จะเข้าไปกรุงเทฑนัดรับของได้เลย ประมาณ 4 โมง ที่ Paragon

ก่อนออกจากบ้านผมโทรไปเค้าบอกอยู่บนรถแล้ว คิดว่าน่าจะถึง late ผมก้อออกไปรอที่ Paragon ตั้งแต่ประมาณ 4 โมง รอๆๆ จน 6 โมงโทรไป ติดต่อไม่ได้เป็นปิดเครื่อง ตอนแรกก็คิดว่าคงเป็น accident อะไรซะอย่าง ก้อรอๆ ไปจนถึง 3 ทุ่มครึ่งก้อยังติดต่อไม่ได้ เลยไปทานข้าวกับเพื่อนต่อจนถึงตี 1 กลับบ้านมาลองโทรๆ ก้อไม่ติด จนได้ไปเปิดดูในเว็บ SBN เห็นคุณโอตั้งกระทู้ตามหาลูกค้าที่นัดไว้วันนี้ ก้อเริ่มสบายใจขึ้นมานิดหน่อย

ตามหาลูกค้าที่นัดไว้ครับ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1124111

พอวันต่อมาเค้าก้อโทรมาบอกว่าวันนี้จะเอากระเป๋าเข้าไปให้ที่ Paragon ตอน 5 โมงเหมือนเดิน ผมก้อไปรอตั้งแต่บ่าย 3 โทรไปไม่รับๆ โทรไปอีกก้อไม่รับ คิดว่าเอาอีกแล้ว เค้าก้อส่ง sms กลับมาว่า ให้เช็คเมล ซึ่งอยู่สยามผมไม่สามารถเช็คได้ ก้อเลยโทรคุยกันอีกรอบ

พอเค้ารับเค้าก้ออธิบายๆนู้นนี่ว่ามีปัญหาเคลียร์กับคู่กรณีนาฬิกาเลยวุ่นๆไปไม่ได้แล้ว แล้วได้ส่งของให้ผมทาง Post เลย ถ่ายรูปไว้ว่าส่งๆแล้ว ส่ง Tracking No. มา ก้อรู้สึกโล่งใจไปนิดแต่ก้อคิดในใจว่ามันจิงรึป่าว เพราะที่กล่องก้อไม่ได้ติดสติกเกอร์ว่าจะส่งแต่อย่างไร กลับบ้านมาก้อมาเช็คเมล

แต่พอนำเลข Tracking No. EMS ที่คุร cc_oo2 มาให้แล้วก้อต้องหงายหลังคับ ว่าคุณโอบอกอยู่หัวหิน แต่ทำไมต้นทางที่ส่งถึงเป็น จอมสุรางค์, จ.นครราชสีมา ตอนนี้คิดว่างานเข้าจิงๆแล้วหละคับ

แผนที่มาให้ดู หัวหิน - นครราชสีมา

ตอนนี้ก้อได้แต่รอๆว่าของจะไปจบลงที่ไหน เพราะโทรเช็คกับทางไปรษณียร์เค้าก้อไม่สามารถบอกได้ว่าปลายทางไปที่อยู่ไหน

โทรติดต่อคุณ cc_oo2 ก้อไม่ได้คับ ปิดเครื่องอีกแล้ว

ขอคำอธิบายจากคุณ cc_oo2 ด้วยคับ ว่าผมเข้าใจแบบนี้ผิดรึป่าว

ถ้าความจิงเป็นอย่างที่คุณ cc_oo2 กล่าวมาข้างต้น ผมพร้อมออกมาขอโทษ พร้อมให้ credit คุณคับ

แต่ถ้าวันนี้ผมไม่ได้รับของหรือได้รับการติดต่อจากคุณโอ ผมคงให้ทางผู้ใหญ่ดำเนินตามขั้นตอนคับ

ตอนนี้ผมไม่อยากได้กระเป๋าแล้วคับ อยากได้เงินคืนมากกว่า

iamBeaveR is offline Citizen Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

นี่เป็น MSG ที่คุยกันผ่านทางมือถือคับ

angel_devil is offline Banned User Newbie Brandname

ว้าย เอาอีกแล้วนังสตอ 555 เอาล่ะ มาเร็ว ได้หน้ากันใหญ่ มาช่วยกันซ้ำ เร็วๆๆ มาสิ มาเลย สมาชิกสยามแบรนดเนมอันสูงส่ง ทั้งเงินตราและสมอง มาเร็ว มาสิคะ มาช่วยกัน ซ้ำๆๆ เอาเลย จะได้เห็นนังนี้มันตาย จะได้ดังๆๆซะทีเวบนี้ มาด่าประจานกันเลย แจ้งความยัง ไปแจ้งก่อนดีกว่านะ 5555555 หนุกๆๆๆ

cc_oo2's Avatar
    cc_oo2 is offline Senior Member Brandname Fan

เสียสละเพื่อชุมชน

pm มาให้ช่วยดูได้นะครับ จะหาข้อมูลทุ

ติดต่อไปทางเมลแล้วครับ

pai85 is offline Member Newbie Brandname

ให้กำลังใจนะค่ะ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAN's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X0X1X

งานเข้าแล้วค่ะ พฤติกรรมดีนะค่ะทำเนียนเข้ามาช่วยดูกระเป๋า
    สร้างความน่าเชื่อถือ แล้วก็กลับมาเชือดดดด ด้วยวิธีเิดิมๆ
    จับไม่ได้ไล่ไม่ทัน เดี๋ยวถูกแบรนไปก็ทำอะไรเค้าไม่ได้อีก
    ลอยนวลแบบเดิม เออจำได้ว่าเคยมีคนเก็บหน้าตาน้องเค้าไว้
    ลองหาข้อมูลเก่าๆดู แต่น้องคนนั้นเค้าอยู่โคราชนะ ไม่ใช่หัวหินนนนน
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    เราเคยมีรอยยิ้ม ยิ้มให้กันยังจำได้ไหม เจอคนไทยที่ไหนก็ยิ้มใหกัน
    เราเคยมีน้ำใจ บ้านเราเหมือนเมืองในฝัน อยู่ตรงไหนสุขใจทั้งนั้นบ้านคนไทย
    .......ขอความสุขของเราจงคืนกลับมา กลับเป็นเมืองไทยสงบดังเดิม.....

redshoesbabe is offline Trusted Member Brandname Fan
    redshoesbabe's Bank Account
    • Bank Account 1: 224X0X6X8X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

เห็นด้วยค่ะ เห็นเข้ามาช่วยพิสูจน์กระเป๋า นึกว่าจะเชื่อถือได้

อย่างนี้เสียชื่อเสียง เสียเครดิต เสียความน่าเชื่อถือไปเลยค่ะ

THANK YOU
    siambrandname.com

mayrayaki's Avatar
    mayrayaki is offline Trusted Member Brandname Fan
    mayrayaki's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X9X0X2X

ทำแบบเดิมๆกับลูกค้าทุกๆคน อ่านแล้วเหนื่อยใจแทนลูกค้าค่ะ
    Last edited by mayrayaki; 08-07-10 at 23:18.

due's Avatar
    due is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    due's Bank Account
    • Bank Account 1: 208X4X2X9X
    • Bank Account 2: 948X0X7X4X

ยังดีว่าคุณ cc-oo2ยังรับโทรศัพท์บ้าง
    แต่ขอให้รักษาคำพูดนะ
    เพราะคนที่รอคอยเค๊าทุกข์มากกว่าที่คุณคิดมากๆเลยค่ะ
    *****เก้าอี้ จะมีประโยชน์ ก็ต่อเมื่อมันว่าง *****
    พุทธทาสภิกขุ

ตอนนี้ผมได้ทำการโทรเช็คเรื่องเลขที่ EMS แล้วคับ EG657552387TH สืบได้ว่าของถึงสามเสนในเรียบร้อยแ้ล้ว แต่ ไปรษณียร์ต้นทางได้โทรมาหา สามเสนในเพื่ออาญัติของชิ้นนี้ไม่ให้ส่งมาที่ผมคับ แล้วได้ทำการตีกลับคืนไปที่ นครราชสีมาแล้วคับน่าจะพึงวันพรุ่งนี้ ตอนนี้ผมจะไปแจ้งความแล้วคับเพื่อที่จะอาญัติของชิ้นนี้ให้คุณ cc_oo2 มารับของไม่ได้ จนกว่าผมจะถอนความคืน

รายละเอียดเพิ่มเติมดังนี้คับ โทรไปถามหน่วยงานจอมสุรางค์มา
    คนที่เอาของมาส่ง

วรพงษ์
    167/ ถ.มุขมนตรี จ.นครราชสีมา

เจ้าหน้าที่บอกคนที่มาฝากส่ง กับคนที่ระงับ เป็นกะเทยคับ เจ้าหน้าที่ถามว่าพึ่งส่งทำไมระงับ กะเทยคนนั้นก้ออ้างนู้นอ้างนี่

โทรไปหา cc_oo2 แล้วบอกว่าจะโอนเงินตอน 4 โมง เย็นวันนี้

ถ้าหลัง 4 โมง ผมยังไม่ได้รับเงิน เรื่องนี้อีกยาวคับ

กำลังให้ผู้ใหญ่จัดการให้คับ แล้วจะมาแจ้งความคืบหน้า
    Last edited by iamBeaveR; 08-07-10 at 14:24.

Page 1 of 9 123 ... LastLast