ประกาศ เปิดตัว SBN logo และ แจ้งเกี่ยวกับของที่ระลึกสำหรับสมาชิกผู้ที่เสียสละ และ มีน้ำใจต่อชุมชนแห่งนี้ - Page 16

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 16 of 19 FirstFirst ... 61415161718 ... LastLast
Results 151 to 160 of 187
    apretty's Avatar
    apretty is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Smile

พอดีเอแวะเข้ามาดูอีกรอบนึง ได้ทราบว่าทางทีมงานจัดส่งรอบแรกให้แล้ว ขอบคุณมากเลยนะคะ

ส่วนที่ทางคุณพี่บัน(bandalee) เสนอมานั้น แล้วมีสมาชิกหลายๆ ท่านสนับสนุนแนวความคิดนี้
    ขอบอกว่า เอมิได้มีความเห็นขัดแย้งแต่ประการใดค่ะ

โดยการที่เอได้นำเสนอแนวคิดของเอไปในครั้งก่อน ในเรื่องของ LOGO เพื่อการ
    Iden. กลุ่มบุคคลที่ทาง SBN ต้องการตอบแทนน้ำใจในการดูแลชุมชนแห่งนี้
    ก็เพราะ เป็นการเคารพแนวความคิดแรกของทางทีมงาน จากที่ WM ได้ชี้แจงเบื้องต้น
    เกี่ยวกับความตั้งใจในการจัดทำ LOGO รูปแบบนี้ ของทางคุณแอ๊นท์ ทีมงาน และ WM ค่ะ
    ทั้งนี้ มิได้ต้องการขัดแย้งทางความคิดกับสมาชิกแต่ประการใดนะคะ

ทั้งนี้ เอได้พยายามทำความเข้าใจในประเด็นที่ทางทีมงานแจ้งว่า
    ต้องการตอบแทนน้ำใจสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชนที่เราอาศัยร่วมกัน

ฉะนั้น เอจึงมองถึงวัตถุประสงค์หลักของการจัดทำของ SBN เป็นสำคัญค่ะ
    โดย LOGO ในรูปแบบนี้ สามารถทำให้สมาชิกที่มีรายชื่อได้รับตามที่แจ้ง
    เกิดความรู้สึกว่า ตนเองได้รับ LOGO ที่แฝงนัยยะ และถือเป็นสิ่งที่มีคุณค่าทางจิตใจ
    ซึ่งไม่สามารถตีราคาค่างวดได้ และจะหากต้องการใช้เงินหาซื้อจากที่ใดก็คงไม่ได้

อย่างไรก็ดี เอก็ต้องการเห็นความเป็น Unity ของ SBN Community เฉกเช่นหลายๆ ท่าน
    ซึ่งหากเมื่อทาง SBN จะมีแนวคิดใหม่ หรือจะจัดทำ LOGO ใหม่ เพื่อการจำหน่าย
    เอคิดว่า เอก็ขอมีส่วนร่วมในการบริจาคเพื่อการทำบุญด้วยเช่นกัน

ฉะนั้น การสรุปแนวความคิดในการจัดทำเพื่อจำหน่าย ก็คงต้องขึ้นอยู่กับดุลยพินิจและวิจารณญาณ
    ของทางคุณแอ๊นท์ เจ้าของเว็บและทีมงาน SBN ทุกท่าน รวมทั้ง WM ด้วยนะคะ

สุดท้ายนี้ หากทาง WM และทีมงาน จะมีข้อสรุปใหม่หรือต้องการชี้แจงเพิ่มเติม
    เพื่อให้เกิดความกระจ่างกับบรรดาสมาชิกที่ได้นำเสนอแนวคิดดังกล่าวข้างต้น
    เอ / apretty ก็ยินดีรับฟังและพร้อมที่จะน้อมรับ ด้วยความเคารพค่ะ

ห่างหายไปนานเลย แต่ถ้าพอมีเวลา จะแวะมาเข้าช่วยดูแลนะคะ
    ------------------------
    ขอขอบคุณกำลังใจจากสมาชิกที่น่ารักมากมายที่มอบตำแหน่ง
    "นักสืบแห่ง SBN"
    ทั้งฉายาโคนัน เชอร์ล๊อกโฮมส์ เปาบุ้นจิ้น ฯลฯ
    ------------------------

เอได้กำลังใจเยอะจากหลายๆกระทู้ กลับมาดูกีที่ก็ปลื้มค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=513971
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=644756

poogga's Avatar
    poogga is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

โลโก้สวยจังเลยค่า ทั้งแบบและลวดลาย

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAN's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X0X1X

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    สติ๊กเกอร์สวยดีค่ะ ออกแบบดี และมีความหมาย
    ขอบคุณเพื่อนที่เสนอชื่อด้วยค่ะ...

Quote:
    Originally Posted by bandalee
    ---------------------------------
    ได้อ่านความเห็นของเพื่อน ๆ สมาชิกหลายท่าน อยากได้สติ๊กเกอร์เช่นเดียวกัน จึงอยากนำเสนอเว็บมาสเตอร์ดังนี่

ให้ทางเว็บจัดทำสติ๊กเกอร์ขึ้นมาจำหน่ายกับเพื่อน ๆ สมาชิก เช่น ราคาต้นทุนสติ๊กเกอร์ 100 บาท จำหน่ายในราคา 200 บาท ไม่รวมจัดส่ง แล้วนำรายได้ส่วนนี่ไปทำบุญ เพื่อให้ตรงตามเจตนารมณ์ของเจ้าของเว็บ

นี่เป็นเพียงการเสนอแนะความคิดเห็นนะค่ะ ลองพิจารณาดูนะค่ะ

เห็นด้วยกับพี่บันนะคะ ว่าน่าจะจัดทำสติกเกอร์ขาย และนำไปทำบุญค่ะ

Meesook ได้รับการเสนอชื่อได้รับสติกเกอร์ด้วย แต่ไม่ได้มองว่าสติกเกอร์นี้เป็นการแสดงตัวตนที่แตกต่างจากสมาชิกท่านอื่นๆ จริงๆ แล้วอยากสนับสนุนให้สมาชิกทุกคนได้รับสติกเกอร์นี้เพราะว่าเป็นสมาชิกเวปเหมือนๆ กันค่ะ

ส่วนที่แตกต่าง น่าจะเป็นว่าคนที่ได้รับการเสนอชื่อเพราะได้เคยช่วยทางเวปดูแลเวปบ้าง ก็จะได้รับสติกเกอร์ในรอบแรกฟรีจากทางเวป แต่เพื่อนสมาชิกคนอื่น ก็น่าจะมีโอกาสได้รับสติกเกอร์นี้เช่นเดียวกัน โดยการร่วมทำบุญซื้อสติกเกอร์ค่ะ ทั้งนี้เพื่อสนับสนุนความเป็นหนึ่งเดียวกันของสมาชิกเวป ที่เป็นเพื่อนร่วมเวป ร่วม community เดียวกันค่ะ

อย่างนี้น่าจะได้ทั้งทำบุญ และได้ส่งเสริมความเป็นหนึ่งเดียวกันด้วยค่ะ
    เห็นด้วยค่ะกับคุณ ทินี กับ คุณบัน จริงเราอยู่ในนี้มาค่อนข้างนานตั้งแต่เวปเก่า My LV
    รักบ้านหลังนี้ เห็นการเจริญมาเป็นระยะ แอบชื่นชมและรักบ้านหลังนี้เหมือนกับเพื่อนๆอีกหลายท่าน
    ถ้านำสติกเกอร์มาขายแล้วเอาเงินไปทำบุญ และช่วยค่าโฮส ด้วยนี่จะดีมากเพราะเวปอื่นๆเค้าก็ทำกัน
    เพราะทุกวันนี้คุณAntz เป็นคนที่มี คชจ มากที่สุดสำหรับพวกเรา อยากช่วยอย่างจริงๆ ส่วนเรื่องรูปแบบ
    อยากให้มีแบบนี้แบบเดี่ยวนี่แหละค่ะ จะได้เป็นหนึ่งเดี่ยว ไม่แบ่งแยก เพราะถ้าเราต้องเสียเงินซื้อ
    เราก็ภูมิใจที่เราได้เป็นส่วนหนึ่งใน SBN เหมือนกัน
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    เราเคยมีรอยยิ้ม ยิ้มให้กันยังจำได้ไหม เจอคนไทยที่ไหนก็ยิ้มใหกัน
    เราเคยมีน้ำใจ บ้านเราเหมือนเมืองในฝัน อยู่ตรงไหนสุขใจทั้งนั้นบ้านคนไทย
    .......ขอความสุขของเราจงคืนกลับมา กลับเป็นเมืองไทยสงบดังเดิม.....

s's Avatar
    s is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    s's Bank Account
    • Bank Account 1: 883X0X3X2X
    • Bank Account 2: 938X0X4X2X
    • Bank Account 3: 401X1X3X9X
    • Bank Account 4: 614X0X4X3X
    • Bank Account 5: 776X0X2X8X

Blog Entries
    4

อ่านจบแล้วตอบได้คำเดียวว่า sbn เริ่ดมากๆค่ะ
    ขอบคุณ คุณ ant และทีมงาน sbn ทุกๆคนนะคะ
    ที่นำสติ๊กเกอร์มาแจกให้ค่ะ เอสได้รับสติ๊กเกอร์ และติดที่รถเรียบร้อยแล้วค่ะ สวยมากๆเลย
    และก็ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง ที่ตั้งใจทำให้สมาชิกทุกๆคนนะคะ

ปล.จากที่สมาชิกเสนอให้มีการขายสติ๊กเกอร์แล้ว อยากขอเสนอให้เก็บเงินจากแม่ค้า เฉพาะคนที่เต็มใจจะจ่าย ด้วยได้ไหมอ่ะค่ะ
    คืออยากช่วยคุณแอ้นท์ และเว็บบ้างค่ะ

เพราะตัวเอสเองก็เข้ามา ทำมาหากินในนี้ แล้วได้ผลประโยชน์ไปเต็มๆ ก็เลยรู็สึกกระดากใจ ไม่อยากจะได้อยู่ฝ่ายเดียวค่ะ
    อยากจะตอบแทนเว็บ ที่ทำให้เอสมีที่ทำมาหากิน

และเอสก็คิดว่าแม่ค้า หลายๆคน ก็คงรู้สึกเหมือนๆกับเอสค่ะ
    Last edited by s; 04-11-09 at 22:47.

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Lookyeeja's Bank Account
    • Bank Account 1: 144X0X3X7X
    • Bank Account 2: 013X7X0X7X
    • Bank Account 3: 146X2X8X7X

Talking

ได้รับstickerแล้วนะคะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
    เอาไว้เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู ตอนนี้ยังไม่ได้เอาไปติดรถเลยค่ะ
    ขอล้างรถก่อนนะ อิอิ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

ปล. ขอเห็นด้วยกับคุณเอนะคะ
    เพราะคิดว่าทาง sbn มีความตั้งใจที่จะให้เกิดแบบนี้
    แต่ก็เชื่อว่าก็จะมีโอกาสได้มอบให้กับสมาชิกท่านอื่นเพิ่มเติม
    เพราะทาง sbn ก็ไม่ได้หยุดนิ่งในการสร้างสังคมแห่งนี้
    แต่หยีก็เห็นด้วยในเรื่องการขายผลิตภัณฑ์ของ sbn นะคะ
    แต่อาจจะเป็นชิ้นอื่นๆ ที่ทาง sbn จะสร้างสรรค์ขึ้น
    เพื่อนำมาจำหน่ายให้กับสมาชิก เก็บไว้เป็นที่ระลึกโดยเฉพาะ
    ทั้งนี้ เพื่อให้เกิดความชัดเจนในเจตนารมย์ของ sbn นะคะ
    ลูกหยีรักในหลวง

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pepsi5510's Bank Account
    • Bank Account 1: 753X2X0X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

ได้รับสติกเกอร์แล้วครับ
    ขอบคุณ พี่ webmaster และทีมงาน และคุณ ant ด้วยครับ.

สวยมากๆครับ.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member Brandname Fan
    pieinlove's Bank Account
    • Bank Account 1: 796X0X3X9X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

ThE CuLLeN's hOUsE...

ได้รับสติ๊กเกอร์แล้วเช่นกันค่ะ ขอบคุณมากเลยนะคะ สวยมากมาย

ติดเรียบร้อยแล้วค่า......^^ วันไหนใครบังเอิญเห็นรถสีนำเงินแปะติ๊กเกอร์นี้ขับผ่าน ก็บีบแตรทักกันได้นะค๊า ^^

Last edited by pieinlove; 07-11-09 at 16:43.

โปรแกรมยาวเหยียด ..เอาไงก่อนดีหว่า ..งงวุ๊ยยยย O_o''

Mascapone's Avatar
    Mascapone is offline Trusted Member Brandname Fan
    Mascapone's Bank Account
    • Bank Account 1: 237X0X9X1X
    • Bank Account 2: 436X2X8X1X

สวัสดีค่ะ

มาแจ้งว่าได้รับสติกเกอร์แล้วนะคะ

สวยมากเลยค่ะ มา "ขอบคุณ" ดังๆอีกที ให้กับทีมงานค่ะ ^^

ส่วนเรื่องสติกเกอร์ที่จะผลิตเพิ่มมาจำหน่าย

เราเห็นด้วยกับคุณเอค่ะ เพราะว่ามันเป็นสิ่งที่ทางเว็บ

"ต้องการตอบแทนน้ำใจสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชนที่เราอาศัยร่วมกัน" <<~ ลอกคุณเอมา ^^''

ถ้าใครๆก็ซื้อได้ มันทำให้เรากลับมาคิดว่า ถ้างั้น เราจะมานั่งดูแลชุมชนทำไมนะ

รอซื้อเอาก็ได้ ไม่เห็นต้องนั่งสืบเรื่องราวคนทำผิด ไม่เห็นต้องนั่งกด JTP เลย

แต่ไม่ได้หมายความว่าดูกระทู้แล้วกด JTP มันลำบากหรือวุ่นวายหรอกนะคะ

แต่ที่ทำไปแต่แรกเพราะทำด้วยใจ อยากให้บอร์ดเป็นระเบียบ

อยากให้คนที่ทำผิด ได้รับทราบว่าเค้าผิดนะ แล้วก็ทำให้ถูกต้องตามกฎ

เป็นแค่ความคิดเห็นนึงนะคะ แต่สุดท้ายก็น้อมรับการตัดสินใจของ WM ค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับเว็บบอร์ดดีๆแห่งนี้ ขอบคุณทีมงานทุกคนค่ะ _/l\_

Quote Originally Posted by apretty View Post
    พอดีเอแวะเข้ามาดูอีกรอบนึง ได้ทราบว่าทางทีมงานจัดส่งรอบแรกให้แล้ว ขอบคุณมากเลยนะคะ

ส่วนที่ทางคุณพี่บัน(bandalee) เสนอมานั้น แล้วมีสมาชิกหลายๆ ท่านสนับสนุนแนวความคิดนี้
    ขอบอกว่า เอมิได้มีความเห็นขัดแย้งแต่ประการใดค่ะ

โดยการที่เอได้นำเสนอแนวคิดของเอไปในครั้งก่อน ในเรื่องของ LOGO เพื่อการ
    Iden. กลุ่มบุคคลที่ทาง SBN ต้องการตอบแทนน้ำใจในการดูแลชุมชนแห่งนี้
    ก็เพราะ เป็นการเคารพแนวความคิดแรกของทางทีมงาน จากที่ WM ได้ชี้แจงเบื้องต้น
    เกี่ยวกับความตั้งใจในการจัดทำ LOGO รูปแบบนี้ ของทางคุณแอ๊นท์ ทีมงาน และ WM ค่ะ
    ทั้งนี้ มิได้ต้องการขัดแย้งทางความคิดกับสมาชิกแต่ประการใดนะคะ

ทั้งนี้ เอได้พยายามทำความเข้าใจในประเด็นที่ทางทีมงานแจ้งว่า
    ต้องการตอบแทนน้ำใจสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชนที่เราอาศัยร่วมกัน

ฉะนั้น เอจึงมองถึงวัตถุประสงค์หลักของการจัดทำของ SBN เป็นสำคัญค่ะ
    โดย LOGO ในรูปแบบนี้ สามารถทำให้สมาชิกที่มีรายชื่อได้รับตามที่แจ้ง
    เกิดความรู้สึกว่า ตนเองได้รับ LOGO ที่แฝงนัยยะ และถือเป็นสิ่งที่มีคุณค่าทางจิตใจ
    ซึ่งไม่สามารถตีราคาค่างวดได้ และจะหากต้องการใช้เงินหาซื้อจากที่ใดก็คงไม่ได้

อย่างไรก็ดี เอก็ต้องการเห็นความเป็น Unity ของ SBN Community เฉกเช่นหลายๆ ท่าน
    ซึ่งหากเมื่อทาง SBN จะมีแนวคิดใหม่ หรือจะจัดทำ LOGO ใหม่ เพื่อการจำหน่าย
    เอคิดว่า เอก็ขอมีส่วนร่วมในการบริจาคเพื่อการทำบุญด้วยเช่นกัน

ฉะนั้น การสรุปแนวความคิดในการจัดทำเพื่อจำหน่าย ก็คงต้องขึ้นอยู่กับดุลยพินิจและวิจารณญาณ
    ของทางคุณแอ๊นท์ เจ้าของเว็บและทีมงาน SBN ทุกท่าน รวมทั้ง WM ด้วยนะคะ

สุดท้ายนี้ หากทาง WM และทีมงาน จะมีข้อสรุปใหม่หรือต้องการชี้แจงเพิ่มเติม
    เพื่อให้เกิดความกระจ่างกับบรรดาสมาชิกที่ได้นำเสนอแนวคิดดังกล่าวข้างต้น
    เอ / apretty ก็ยินดีรับฟังและพร้อมที่จะน้อมรับ ด้วยความเคารพค่ะ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

Blog Entries
    8

ตอบเรื่องข้อเสนอที่คุณ bandalee เสนอมาเรื่องการนำสติ๊กเกอร์ขายให้สมาชิกและนำเงินไปบริจาค

และ ข้อเสนอของคุณ apretty ที่เสนอว่าควรจะเป็นของที่แตกต่างออกไปเพื่อแยก identity ของผู้เสียสละอย่างชัดเจน

เป็นสองข้อเสนอที่ตรงกับเจตนารมณ์ของทางทีมงานครับ ดังนั้น ขอความกรุณาสมาชิกไม่ต้องแสดงความเห็นว่า "เลือกแบบใดครับ" (เพื่อป้องกันการขัดแย้งภายในกระทู้)

เพราะตามแผนที่ทีมงานวางไว้ จะสามารถตอบโจทย์ "ทั้งสองข้อเสนอ"ข้างต้นอยู่แล้วครับ

ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมจะมาแจ้งให้ทราบอีกในภายหลังครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมครับ: ส่วนสมาชิกท่านอื่นที่ได้โพสไปแล้วนั้น ไม่ต้องedit ข้อความออกครับ สามารถแสดงความเห็นได้ตามปกติ และแต่ละความเห็นก็ได้เสนอมุมมองที่น่าสนใจครับ แต่ทีมงานเพียงแค่มาแจ้งไว้ก่อนเพื่อป้องกันการขัดแย้งกันในกระทู้นี้ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ครับ หลังจากข้อความนี้ ไม่จำเป็นต้องโหวตเลือกแบบใด เพราะทีมงานตั้งใจจะทำทั้งสองแบบอยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

ทีมงานรอบคอบและคิดการณ์ไกลเสมอ
    ขอบคุณ wm และคุณแอนท์มากๆ ค่ะ

Page 16 of 19 FirstFirst ... 61415161718 ... LastLast