พอดีเอแวะเข้ามาดูอีกรอบนึง ได้ทราบว่าทางทีมงานจัดส่งรอบแรกให้แล้ว ขอบคุณมากเลยนะคะ

ส่วนที่ทางคุณพี่บัน(bandalee) เสนอมานั้น แล้วมีสมาชิกหลายๆ ท่านสนับสนุนแนวความคิดนี้
ขอบอกว่า เอมิได้มีความเห็นขัดแย้งแต่ประการใดค่ะ

โดยการที่เอได้นำเสนอแนวคิดของเอไปในครั้งก่อน ในเรื่องของ LOGO เพื่อการ
Iden. กลุ่มบุคคลที่ทาง SBN ต้องการตอบแทนน้ำใจในการดูแลชุมชนแห่งนี้
ก็เพราะ เป็นการเคารพแนวความคิดแรกของทางทีมงาน จากที่ WM ได้ชี้แจงเบื้องต้น
เกี่ยวกับความตั้งใจในการจัดทำ LOGO รูปแบบนี้ ของทางคุณแอ๊นท์ ทีมงาน และ WM ค่ะ
ทั้งนี้ มิได้ต้องการขัดแย้งทางความคิดกับสมาชิกแต่ประการใดนะคะ

ทั้งนี้ เอได้พยายามทำความเข้าใจในประเด็นที่ทางทีมงานแจ้งว่า
ต้องการตอบแทนน้ำใจสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชนที่เราอาศัยร่วมกัน

ฉะนั้น เอจึงมองถึงวัตถุประสงค์หลักของการจัดทำของ SBN เป็นสำคัญค่ะ
โดย LOGO ในรูปแบบนี้ สามารถทำให้สมาชิกที่มีรายชื่อได้รับตามที่แจ้ง
เกิดความรู้สึกว่า ตนเองได้รับ LOGO ที่แฝงนัยยะ และถือเป็นสิ่งที่มีคุณค่าทางจิตใจ
ซึ่งไม่สามารถตีราคาค่างวดได้ และจะหากต้องการใช้เงินหาซื้อจากที่ใดก็คงไม่ได้

อย่างไรก็ดี เอก็ต้องการเห็นความเป็น Unity ของ SBN Community เฉกเช่นหลายๆ ท่าน
ซึ่งหากเมื่อทาง SBN จะมีแนวคิดใหม่ หรือจะจัดทำ LOGO ใหม่ เพื่อการจำหน่าย
เอคิดว่า เอก็ขอมีส่วนร่วมในการบริจาคเพื่อการทำบุญด้วยเช่นกัน

ฉะนั้น การสรุปแนวความคิดในการจัดทำเพื่อจำหน่าย ก็คงต้องขึ้นอยู่กับดุลยพินิจและวิจารณญาณ
ของทางคุณแอ๊นท์ เจ้าของเว็บและทีมงาน SBN ทุกท่าน รวมทั้ง WM ด้วยนะคะ

สุดท้ายนี้ หากทาง WM และทีมงาน จะมีข้อสรุปใหม่หรือต้องการชี้แจงเพิ่มเติม
เพื่อให้เกิดความกระจ่างกับบรรดาสมาชิกที่ได้นำเสนอแนวคิดดังกล่าวข้างต้น
เอ / apretty ก็ยินดีรับฟังและพร้อมที่จะน้อมรับ ด้วยความเคารพค่ะ