สืบเนื่องจากมีการถามไถ่กันเข้ามามากนะครับ ว่ากระเป๋าบาลอง รุ่นนั้น รุ่นนี้ ที่นั่นราคาเท่าไหร่ ที่นี่ราคาเท่าไหร่ ผมจีงคิดว่า น่าจะดีนะครับ ถ้าเรามาช่วยกันรวบรวมราคากระเป๋าบาลองรุ่นต่างๆ ที่ขายตามที่ต่างๆ เช่นที่ไทย ที่ฝรั่งเศส อิตาลี อังกฤษ อเมริกา ญี่ปุ่น หรือที่อื่นๆ กันนะครับ

ผมเริ่มให้ก่อนนะครับ วันนี้หลังจากเลิกเรียนก็เดินแวะไปที่ร้านในเมืองมาครับ แต่ราคานี้ผมไม่รับประกันว่าจะถูกต้องมากนะครับ เพราะว่า

1. ร้านนี้สั่งสินค้าเข้ามาขายครับ ไม่ใช่ร้านบาลองเซียก้าโดยตรง (ที่นี่ไม่มีอ่ะครับ บ้านนอก คิคิ) แต่ราคารุ่นที่ผมทราบๆ จะเท่าๆ กับร้านบาลอง ที่ปารีสนะครับ (บางรุ่นแอบถูกกว่า อิอิ มีงง)

2. SA ก็แสนจะรู้เรื่อง (ประชด) เรียกชื่อสีผิดบ้าง รุ่นผิดบ้าง ตอนเค้าจดก็มีดูพร้อมกันบ้าง และมีที่เค้าไปดูเองในสต๊อก อันนี้ก็ไม่มั่นใจว่าเค้าจดมาถูกหรือเปล่า อิอิ เอาเป็นว่าดีกว่าไม่มีข้อมูลเรยก็แล้วกันนะครับ

ราคาที่เมือง Toulouse, FRANCE

First 880 ยูโร
City 950 ยูโร
Twiggy 800 ยูโร
Day 700 ยูโร
Day GGH SGH 880 ยูโร
Work 1050 ยูโร
Courrier 750 ยูโร
Part Time GGH SGH 1300 ยูโร

**อันPart Time ไม่แน่ใจนะครับ เพราะว่ามันมี Work วางอยู่แถวๆ นั้นสีเดียวกัน หมุดเงินเหมือนกัน ไม่ทราบว่าเค้าจดผิดป่าวนะครับ เหอๆ ผมว่ามันน่าจะเป็น Work นะ ไม่ทันดู**

Weekender 1150 ยูโร (คิคิ อันนี้ที่ Printemp ราคา 1175 ยูโร)
Extra Courrier หรือ Cruise 775 ยูโร (ราคาที่ George V, Paris)
Men Messenger 690 ยูโร (ราคาที่ George V, Paris เช่นกัน)

ทีนี้มาที่มั่วๆ กันมั่ง อิอิ

กระเป๋าเงินใบสั้น มีตั้งแต่ 280-320 ยูโร
กระเป๋าเงินใบยาวซิปรอบ 360 ยูโร
กระเป๋าเล็กๆ ใส่พวกดินสอปากกา (ไม่เห็นหน้าตา เพราะว่าเค้าไปดูมาในสต๊อก) 320 ยูโร

หมดแว้ววววววว เหอๆๆๆๆๆ พอดีต้องรีบไปเรียนภาษาต่อก็เลยไม่ได้ถามอะไรมากอ่ะครับ

กระเป๋าเหรียญ 200 ยูโรครับ