ผมได้ติดต่อซื้อนาฬิกา rolex vintage sub 1680 จากคนขายที่ชื่อล็อกอินว่า Suthephonda ตามกระทู้นี้ครับ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=484209

หลังจากซื้อเสร็จแล้วผมตรวจพบข้อสายของนาฬิกาขาด เพียงแต่เค้าพยายามพับเข้าข้างในไว้เฉยๆ เพื่อซ่อนรอยขาดออกจากกัน และก่อนหน้าที่จะซื้อทางคนขายไม่ได้แจ้งถึงตำหนิที่จุดนี้ไว้ครับ

ต่อมาผมได้โทรศัพท์ติดต่อกับคุณสุเทพเพื่อแจ้งให้ทราบถึงตำหนิที่เกิดขึ้น ยังไม่ได้เรียกร้องขอเงินคืน ลดราคา หรือซ่อมแต่อย่างใด ทางคุณสุเทพให้ผมส่งรูปไปให้ ผมได้ถ่ายรูปและส่งให้ทาง MMS และ email ทางคุณสุเทพแจังว่าเมื่อได้ดูรูปแล้วจะโทรศัพท์ติดต่อผมกลับทันที

หลังจากนั้นคุณสุเทพไม่เคยยอมรับโทรศัพท์จากผมอีกเลย เมื่อเช้านี้ผมเลยลองใช้เบอร์โทรศัพท์อื่นติดต่อไป ปรากฎว่าสามารถติดต่อได้ แต่พอคุณสุเทพทราบว่าเป็นผม ก็วางสายหนีทันที

ผมไม่ได้เรียกร้องขอค่าชดเชยอะไรทั้งนั้น เพียงแต่ว่าการทำการค้าของคนเราจะต้องมีความรับผิดชอบ มีศักดิ์ศรีในการทำงาน

สุดท้ายผมอยากจะเตือนคนที่ต้องการจะซื้อของจากผู้ขายท่านนี้ให้ระวัง เพราะเค้ามีความตั้งใจจะเอาเปรียบผู้ซื้อโดยจงใจจะซ่อนตำหนิ และไม่รับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองทำ