เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป - Page 5

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ขอความร่วมมือโหวตเห็นด้วยให้กระทู้ของคุณไปปรากฏในหน้า sbntown.com เพื่อรักษา siambrandname.com

Voters
1123. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วยให้กระทู้ในส่วน ETC ปรากฏที่ sbntown.com

1,107 98.58%
  • ไม่เห็นด้วยและยินดีให้ปิดบริการเว็บ siambrandname.com

16 1.42%
Page 5 of 25 FirstFirst ... 3456715 ... LastLast
Results 41 to 50 of 245
    vapee's Avatar
    vapee is offline Trusted Member Brandname Fan
    vapee's Bank Account
    • Bank Account 1: 059X6X8X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

คิดว่า ควรคงไว้แค่ห้อง Hi-end กับ Hi-street ค่ะ แค่นี้ก็ลดขนาดได้เยอะแล้วค่ะ
    ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียม ถ้าจะเก็บ ควรเริ่มเก็บจากกลุ่มที่เป็นร้านค้าก่อน เพราะร้านค้าจะขายทีละหลายๆ ใบ + ทุกๆ วัน

ส่วนพวกที่ ตั้งใจมาหาซื้อ เบื่อแล้วก็แบ่งๆ กันใช้ ยังไม่แนะนำให้เก็บค่ะ เพราะถ้าต้องเสียเงิน sbn จะหมดเสน่ห์ลงไป อาจทำให้เสียเพื่อนๆไปส่วนใหญ่
    การซื้อ-ขายก็จะไม่คล่องเหมือนปัจจุบัน

ยังไงก็โหวตเห็นด้วยค่ะ
    Last edited by vapee; 09-04-10 at 16:08.
    >> อย่าซื้อ!!!!! หากภาพเล็กเกินไป, มีภาพเดียว, เบลอจนมองไม่เห็นความแท้/ไม่แท้, ไม่วางป้ายชื่อ login <<

>> ไม่มั่นใจ!!! เอาเข้าห้อง Catch Fake เลย ให้เพื่อนๆ ช่วยดู <<

***********สิ่งเหล่านี้ จะช่วยลดปัญหาในห้อง Justice ได้ส่วนนึง *******************

....รักนะ SBN ...

LoVeLy~PrEtTy~Me's Avatar
    LoVeLy~PrEtTy~Me is offline Trusted Member Newbie Brandname
    LoVeLy~PrEtTy~Me's Bank Account
    • Bank Account 1: 142X8X5X2X
    • Bank Account 2: 212X0X3X5X
    • Bank Account 3: 503X0X0X9X
    • Bank Account 4: 101X2X4X7X
    • Bank Account 5: 142X8X5X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ร่วม vote ค่า อยากให้มีเว็บดีๆ แบบนี้ไปตลอดเลยยยยยยยย

KhunNooMoD's Avatar
    KhunNooMoD is offline Trusted Member Brandname Fan
    KhunNooMoD's Bank Account
    • Bank Account 1: 210X0X8X0X
    • Bank Account 2: 210X0X5X7X

Quote Originally Posted by 69 View Post
    ส่วนห้องพูดคุยทั่วไปและห้องขายของ Local ขอให้ยกเลิกไปเลยได้ไหมคะ คือเราไม่ใช่คนใจแคบหรือความคิดคร่ำครึนะ (ตรงนี้ถ้าความเห็นไม่ตรงใจใคร ก็ขออภัยด้วยค่ะ) เราว่าไอ้ 2 ห้องเนี่ยมันทำให้เวบมั่วอะค่ะ คือมันจับฉ่ายมาก แล้วก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสินค้าแบรนด์เนมเลย ไม่ใช่ว่าจะกีดกันสินค้า Local นะเพราะเราเองก็มีลงขาย แต่คิดว่าถ้าจะขายของ Local มันมีเวบอื่น ๆ ตั้งเยอะที่คุณจะไปขายได้ เช่น pramool, thaisecondhand ฯลฯ ไม่ใช่เวบที่ใช้ชื่อคำว่า Brandname

Brandname ก็คือ Brandname อะค่ะ อย่าเอาอะไรอย่างอื่นมาปะปนเลย มันจะมั่วไปกันใหญ่ แล้วก็ก่อตัวเป็นปัญหาอย่างทุกวันนี้เนี่ยแหละ
    - เห็นด้วยตรงนี้มากๆค่ะ local มันไม่ใช่แบรนด์เนมอ่าค่ะ น่าจะตัดออกไปได้เลย แค่นี้ก็น่าจะแก้ปัญหาเนื้อที่ได้เล็กน้อย-พอสมควร
    - ส่วนการเก็บค่าสมาชิกนั้นน่าจะทำมานานแล้วอ่าค่ะ เพราะจำนวนสมาชิกในนี้เยอะมากๆ วิธีนี้จะแก้ปัญหาคนใช้หลายล็อกอินได้ด้วย
    ส่วนที่ wm บอกว่ามันไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของเว็บ มดคิดว่าเรื่องพวกนี้มันต้องเปลี่ยนไปตามสถานการณ์ค่ะ ในเมื่อเว็บมีปัญหาเราก็ต้องช่วยกันค่ะ
    น่าจะเปิดโหวตว่าสมาชิกเห็นด้วยกับการเก็บเงินค่าสมาชิกไหม มากกว่าปฏิเสธไปเลยค่ะ
    -อีกอย่างคืออยากให้ลบusernameที่ไม่ได้ใช้งานจริงค่ะ มดคิดว่าน่าจะมีหลายล็อกอินมากๆด้วยซ้ำ ที่สมัครๆไว้ แต่ไม่เคยกลับมาล็อกอินซ้ำ เรียกว่าลืมไปเลยว่าเคยสมัคร
    ลบเฉพาะusernameที่ไม่ได้กลับมาล็อกอินอีกครั้งนานกว่า 6 เดือน อะไรแบบนั้นน่ะค่ะ ข้อนี้ก็จะทำให้ดึงพื้นที่ ของ user นั้นๆกลับมาใช้ได้อีกครั้งค่ะ

อยากให้ wm รับฟังทางแก้ไขที่สมาชิกคิด มาพิจารณาด้วยนะคะ อยากช่วยแก้ปัญหาค่ะ

At Mcqueen's Avatar
    At Mcqueen is offline Registered Member Brandname Fan

ควรมีเว็บดีๆอย่างนี้ ตลอดไปครับ

nussss's Avatar
    nussss is offline Registered Member Brandname Fan

โหวตแล้วคะ
    อย่าปิดเว็บดีๆแบบนี้ไปเลยคะ (เดี๋ยวอยู่ไม่ได้ ต้องเข้าทุกวัน T.T)
    เห็นด้วยกับการเอาห้อง local ที่ไม่เกี่ยวกับ brand name ออก เนื้อที่จะได้เพิ่มขึ้น
    และยินดีจ่ายค่าสมาชิกคะ อ่านรายละเอียดแล้วรุ้สึกว่าค่าใช้จ่ายเยอะมากจริงๆ
    เราเองก็เข้าเว็บนี้ทุกวัน วันละหลายรอบมาก ยินดีจริงๆคะ
    เก็บค่าสมาชิกเถอะคะ ค่าใช้จ่ายจะได้ลดลงไป

toomriders's Avatar
    toomriders is offline Trusted Member Newbie Brandname
    toomriders's Bank Account
    • Bank Account 1: 123X2X5X4X

เห็นด้วยการการเก็บค่าสมาชิกแรกเข้าค่ะ เพราะเข้าใจเรื่องค่าใช้จ่าย ไม่อยากให้ปิดเว็บไปเฉยๆ ห้องไหนที่ไม่จำเป็นก็ปิดไปค่ะ เหลือไว้แค่ห้อง Hi-end กับ Hi-street ไม่มี SBN เหงาแย่เลยค่ะ

I Love Rabbit's Avatar
    I Love Rabbit is offline Trusted Member Brandname Fan
    I Love Rabbit's Bank Account
    • Bank Account 1: 635X1X2X2X
    • Bank Account 2: 024X3X8X8X
    • Bank Account 3: 167X0X7X0X

โหวตไปแล้วค่ะ..

สำหรับเรายอมรับเสียงส่วนใหญ่ค่ะ ว่าไงก็ว่ากัน ไม่เรื่องมากอยู่แล้ว ขออย่างเดียวอย่าปิดเว็บดีๆเว็บนี้เลยละกัน

Foreverdelayed is offline Banned User Master Brandname
    Foreverdelayed's Bank Account
    • Bank Account 1: 772X1X4X5X

Bangkok-Nonthaburi

Wink

เห็นด้วยกับคุณ Meesook ค่ะ อยากให้เว็ปนี้อยู่นานๆๆค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member Master Brandname
    greenpark's Bank Account
    • Bank Account 1: 751X7X8X5X
    • Bank Account 2: 162X4X3X6X

เห็นด้วยกับการที่จะเก็บค่าสมาชิกนะคะ แล้วน่าจะเก็บมานานแล้วค่ะ อ่านแล้วใจหายจริงๆค่ะ ไม่อยากให้บ้านดีๆหลังนี้ต้องปิดตัวลงค่ะ เวลาผึ้งกลุ้มใจหรือว่ายังไง เข้ามาในบ้านหลังเล็กๆหลังนี้ มีกำลังใจขึ้นมาเลยค่ะ ได้เจอเพื่อนดีๆ คนที่มีน้ำใจ ซึ่งสมัยนี้หายากนะคะ ถ้ามีอะไรให้ช่วยบอกเลยนะคะ --,

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member Master Brandname
    ple15's Bank Account
    • Bank Account 1: 024X5X8X7X

กดโหวตไปแล้วนะคะ

อย่าปิดเวปเลยนะคะ สำหรับเปิ้ลเข้าออกในเวปนี้ทุกวัน วันไหนไม่เข้าเหมือนจะขาดอะไรไปเลยค่ะ ที่สำคัญซื้อของในนี้เยอะมากๆๆๆทั้ง Hi-end และ Hi-street ( โดยเฉพาะ Hi-Street เสียตังSuper เยอะมากๆๆ ) ยินดีเป็นอย่างยิ่งนะคะ ถ้าต้องเสียค่าสมาชิก ยินดีและเต็มใจค่ะ ขออย่างเดียวอย่าปิดเวปเลยนะคะ

Page 5 of 25 FirstFirst ... 3456715 ... LastLast