เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป - Page 16

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ขอความร่วมมือโหวตเห็นด้วยให้กระทู้ของคุณไปปรากฏในหน้า sbntown.com เพื่อรักษา siambrandname.com

Voters
1123. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วยให้กระทู้ในส่วน ETC ปรากฏที่ sbntown.com

1,107 98.58%
  • ไม่เห็นด้วยและยินดีให้ปิดบริการเว็บ siambrandname.com

16 1.42%
Page 16 of 25 FirstFirst ... 61415161718 ... LastLast
Results 151 to 160 of 245
    Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    อยากให้ตัดสิ่งไม่จำเป็นออก หน้า web ไม่ต้องสวยงามอลังการ ลูกเล่นไม่ต้องเยอะ เอาการใช้งานเป็นหลักค่ะ
    ส่วนตัวชอบแบบเดิมมากกว่าค่ะ คือตอนที่สมัครเข้ามาแรกๆ ตรงประเด็นดี ดูเป็นสังคมที่เฉพาะกิจจริงๆ
    คือครั้งแรกที่สมัครเข้ามา เรามาตามหา Hi-End หรือ Hi-Street ของแท้ในสภาพที่รับได้และราคาพอจ่ายได้จากเจ้าของที่เขาเบื่อแล้ว
    และอยากแปลงเป็นทรัพย์เพื่อเป้าหมายใหม่อะไรก็ว่าไปค่ะ ตอนนี้เห็นมีแต่ร้านที่เข้ามาขายเป็นเรื่องเป็นราว เป็นล่ำเป็นสัน
    และอีกอย่างนะคะ ห้อง Pre-order ของ Hi-end หรือ Hi-Street น่ะค่ะ เอาตามจริงมันคือการไปซื้อของจากตปท.เกินกำหนดขั้นต่ำ
    และนำมาขายในนี้ถูกกว่าซื้อในเมืองไทย แลดูเหมือนนำเข้าของเถื่อน ไม่เสียภาษีมาขายเป็นเรื่องเป็นราว
    แบบกระเป๋าใบเดียวแบบเดียวกันมีมันมาขายตั้ง 3-4 ใบ แถมยังสั่งได้อีกไม่อยากให้มีเลยค่ะ

คือถ้าซื้อมาแล้วเปลี่ยนใจไม่อยากใช้เพราะไม่ชอบแล้ว หรือร้อนเงินต้องการปล่อย และมีคนตามหาต้องการพอดี
    การซื้อ-ขายเกิดขึ้นจากความต้องการที่ตรงกันพอดี ไม่มีการค้าเพื่อกำไรเป็นหลัก อันนี้น่าจะเข้าข่ายเจตนารมณ์ของ web แต่แรกมากกว่าค่ะ
    ไม่อยากให้ทาง web ต้องมารับภาระดูแลปัญหาที่เกิดจากการโกงหรือไม่พอใจ
    หรือแบ่ง server ที่ควรจะเป็นเรื่องปรึกษา พูดคุยหรือแลกเปลี่ยนความคิดรวมถึงสินค้าโดยความสมัครใจเลย

เห็นด้วยว่าควรปิดรับการสมัครสมาชิกเพิ่ม และเก็บชุมชนเล็กๆนี้ไว้เพื่อการดูแลที่ทั่วถึงเหมือนแต่ก่อน
    อะไรไม่จำเป็นตัดออกเถอะค่ะ ถ้ารับสมาชิกเพิ่มต้องมีการลงโฆษณา แต่ทีนี้มันจะกลายเป็น web ขายของเป็นการค้าไปซะอย่างเดียว
    ส่วนการแสดงความคิดเห็น และแลกเปลี่ยนข้อมูลที่เป็นประโยชน์จะด้อยความสำคัญลงเรื่อยๆจนเป็นส่วนเล็กๆเท่านั้นในระยะยาว

เห็นด้วยนะคะที่ถ้าสมาชิกจะขายของของตัวหรืออะไร ให้มีการเก็บค่าสมาชิก อาจจะเป็นการแบ่งจากเงินที่ขายได้จะกี่ % ก็ลองไปคำนวณหาค่าที่เหมาะสมเอาค่ะ เพื่อช่วยกันรับภาระต้นทุน server
    และจำกัดการขายเหลืออาทิตย์ละ 1 กระทู้จะดีกว่าค่ะ ลงมันทุกวันและไม่ลบอันเก่าออกมันเปลืองพื้นที่โดยใช่เหตุจริงๆค่ะ

เสียดายมากที่บ้านหลังนี้จำต้องปิดตัวลงค่ะ เราได้ของดีๆ ราคาไม่แพง ที่สำคัญคือมันทำให้ไม่มีการทิ้งขว้างของให้เสียประโยชน์ และได้มิตรภาพที่ดีๆอีกด้วยค่ะ

เห็นด้วยที่สุดกับความเห็นนี้ค่ะ สนับสนุนมาตรการที่จะทำให้เวปแห่งนี้ ไม่ใช่เวปเพื่อการค้าขายหากำไร แต่เป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ และแบ่งของกันใช้ตามจุดประสงค์เดิมของเวป

ถ้าจะมีการค้าขายเพื่อทำกำไร ควรจะจัดการอีกแบบนึงค่ะ ควรจะเป็นเวป e-commerce อย่างแท้จริง คือจะต้องเข้มงวดและรัดกุมมากกว่านี้ มีการจัดระบบซื้อขายจ่ายเงินที่เรียบร้อยรัดกุม และเจ้าของเวปจะต้องทำเพื่อกำไรด้วย ไม่ใช่ทำเวปให้คนอื่นมาทำกำไรอย่างที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ค่ะ

การที่เป็นเวปลูกครึ่งอย่างนี้ ทำให้ไม่มีความชัดเจน และก็เกิดความวุ่นวายเยอะอย่างนี้ล่ะค่ะ คือจะเด็ดขาดก็ไม่ได้ มีกรอบความเป็น "บรรยากาศพี่น้อง" มาค้ำคออยู่ แต่เมื่อหยวนๆ กันไปตามบรรยากาศพี่น้อง ก็เกิดความวุ่นวายขึ้นเยอะแยะ และคนที่สร้างความวุ่นวายทั้งหลาย ก็มาเอาเปรียบจากความเป็น "บรรยากาศพี่น้อง" นี่แหละค่ะ
    Last edited by Meesook; 11-04-10 at 10:43.
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

YveSaintLaurent is offline Banned User Brandname Fan
    YveSaintLaurent's Bank Account
    • Bank Account 1: 551X0X5X8X
    • Bank Account 2: 631X0X1X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

อยากให้มีการตั้งกระทู้แค่สัปดาห์ละครั้งค่ะ ^^
    การขายของนำเข้า ซื้อเพื่อเอามาขาย ช่วยไปเปิดร้านเองดีกว่าค่า
    แล้วโพสลิ้งร้านไว้ในห้องที่แนะนำร้านค้า

aungsumc's Avatar
    aungsumc is offline Trusted Member Master Brandname
    aungsumc's Bank Account
    • Bank Account 1: 073X2X2X3X

รับผิดชอบต่อชุมชน

อยากให้คงห้อง Hi-end กับ Hi-street ไว้ค่ะ และเห็นด้วยที่จะลดขนาด size ของ Siambrandname ลงให้มีห้องน้อยๆ เหมือนแต่ก่อนก็ดีนะคะ ใหญ่ไปบริหารงานยากขึ้นค่ะ แต่อย่าปิดไปเลยนะคะ ขอบคุณค่ะ

jirapa's Avatar
    jirapa is offline Trusted Member Master Brandname
    jirapa's Bank Account
    • Bank Account 1: 205X4X6X9X
    • Bank Account 2: 155X0X4X3X
    • Bank Account 3: 604X0X5X5X

เห็นด้วยที่ให้มีการเก็บค่าสมาชิกแรกเข้ากับค่าบริการรายปีค่ะ
    ถ้าเวปหายไปแย่เลย รู้สึกว่าเวปนี้เป็นส่วนนึงของกิจกรรมประจำวันแล้วอ่ะค่ะ
    และเวปแห่งนี้ก็ทำให้ได้เพื่อนใหม่ ๆ และมิตรภาพที่ดีด้วยค่ะ
    กดโหวตแล้วนะคะ
    ขอบคุณพื้นที่ดี ๆ แห่งนี้ค่ะ

maxmeiji is offline Trusted Member Master Brandname
    maxmeiji's Bank Account
    • Bank Account 1: 116X8X8X0X

เห็นด้วยกับคุณ Meesook ใ้ห้มีการเก็บค่าสมาชิกค่ะ ไม่อยากให้ปิดเลยค่ะ

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member Master Brandname
    natty's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X2X2X2X

ไม่ได้เข้ามาเล่นนานมากเลยค่ะ กดโหวตแล้ว ยินดีปฏิบัติตามกฏระเบียบของบ้านหลังนี้อย่างเคร่งครัดค่ะ

VilePuPae's Avatar
    VilePuPae is offline Trusted Member Brandname Fan
    VilePuPae's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X2X3X2X

บนโลกแห่งความจริง

Quote Originally Posted by irinna View Post
    ยินดีและพร้อมที่จะทำทุกอย่างตามที่ Webmaster เห็นสมควรทุกประการค่ะ

ส่วนตัวแล้วรู้สึกรักและผูกพันกับ SBN มากมายเลยค่ะ เหมือนเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต ที่ต้องเจอกันทุกๆวัน

SBN ทำให้เราได้มีเพื่อนใหม่ๆ ให้เราได้รู้ในเรื่องแฟชั่นที่เราไม่เคยรู้

บางครั้งก็นั่งคิดว่าเราได้อะไรๆจาก SBN มากมาย แต่ SBN ได้อะไรจากเราบ้าง

ถึงตอนนี้ยินดีมากๆค่ะที่อยากจะมีส่วนได้ให้อะไรกับ SBN บ้างค่ะ

ขอบคุณ SBN มากๆและอยากจะขอให้ SBN อยู่กับเราตลอดไปค่ะ
    เห็นด้วยกับความคิดของคุณ irinna คะ

ถ้าไม่มี SBN คงใจหายน่าดู

deewib's Avatar
    deewib is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    deewib's Bank Account
    • Bank Account 1: 395X0X1X5X

Smile

เห็นด้วยคะกับคุณ asiaticia และก็อยากเสนอนิดนะคะ นำสติกเกอร์ ของSBN(ที่เคยแจกให้พี่ๆๆที่มีส่วนช่วยรักษาบ้าน SBN)

มาจำหน่ายเพื่อช่วยแบ่งค่าใช้จ่ายก้ดีนะคะ อาจจะทำในรูปแบบต่างๆๆกันนะคะ

ขอบคุณคะ

Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    อยากให้ตัดสิ่งไม่จำเป็นออก หน้า web ไม่ต้องสวยงามอลังการ ลูกเล่นไม่ต้องเยอะ เอาการใช้งานเป็นหลักค่ะ
    ส่วนตัวชอบแบบเดิมมากกว่าค่ะ คือตอนที่สมัครเข้ามาแรกๆ ตรงประเด็นดี ดูเป็นสังคมที่เฉพาะกิจจริงๆ
    คือครั้งแรกที่สมัครเข้ามา เรามาตามหา Hi-End หรือ Hi-Street ของแท้ในสภาพที่รับได้และราคาพอจ่ายได้จากเจ้าของที่เขาเบื่อแล้ว
    และอยากแปลงเป็นทรัพย์เพื่อเป้าหมายใหม่อะไรก็ว่าไปค่ะ ตอนนี้เห็นมีแต่ร้านที่เข้ามาขายเป็นเรื่องเป็นราว เป็นล่ำเป็นสัน
    และอีกอย่างนะคะ ห้อง Pre-order ของ Hi-end หรือ Hi-Street น่ะค่ะ เอาตามจริงมันคือการไปซื้อของจากตปท.เกินกำหนดขั้นต่ำ
    และนำมาขายในนี้ถูกกว่าซื้อในเมืองไทย แลดูเหมือนนำเข้าของเถื่อน ไม่เสียภาษีมาขายเป็นเรื่องเป็นราว
    แบบกระเป๋าใบเดียวแบบเดียวกันมีมันมาขายตั้ง 3-4 ใบ แถมยังสั่งได้อีกไม่อยากให้มีเลยค่ะ

คือถ้าซื้อมาแล้วเปลี่ยนใจไม่อยากใช้เพราะไม่ชอบแล้ว หรือร้อนเงินต้องการปล่อย และมีคนตามหาต้องการพอดี
    การซื้อ-ขายเกิดขึ้นจากความต้องการที่ตรงกันพอดี ไม่มีการค้าเพื่อกำไรเป็นหลัก อันนี้น่าจะเข้าข่ายเจตนารมณ์ของ web แต่แรกมากกว่าค่ะ
    ไม่อยากให้ทาง web ต้องมารับภาระดูแลปัญหาที่เกิดจากการโกงหรือไม่พอใจ
    หรือแบ่ง server ที่ควรจะเป็นเรื่องปรึกษา พูดคุยหรือแลกเปลี่ยนความคิดรวมถึงสินค้าโดยความสมัครใจเลย

เห็นด้วยว่าควรปิดรับการสมัครสมาชิกเพิ่ม และเก็บชุมชนเล็กๆนี้ไว้เพื่อการดูแลที่ทั่วถึงเหมือนแต่ก่อน
    อะไรไม่จำเป็นตัดออกเถอะค่ะ ถ้ารับสมาชิกเพิ่มต้องมีการลงโฆษณา แต่ทีนี้มันจะกลายเป็น web ขายของเป็นการค้าไปซะอย่างเดียว
    ส่วนการแสดงความคิดเห็น และแลกเปลี่ยนข้อมูลที่เป็นประโยชน์จะด้อยความสำคัญลงเรื่อยๆจนเป็นส่วนเล็กๆเท่านั้นในระยะยาว

เห็นด้วยนะคะที่ถ้าสมาชิกจะขายของของตัวหรืออะไร ให้มีการเก็บค่าสมาชิก อาจจะเป็นการแบ่งจากเงินที่ขายได้จะกี่ % ก็ลองไปคำนวณหาค่าที่เหมาะสมเอาค่ะ เพื่อช่วยกันรับภาระต้นทุน server
    และจำกัดการขายเหลืออาทิตย์ละ 1 กระทู้จะดีกว่าค่ะ ลงมันทุกวันและไม่ลบอันเก่าออกมันเปลืองพื้นที่โดยใช่เหตุจริงๆค่ะ

เสียดายมากที่บ้านหลังนี้จำต้องปิดตัวลงค่ะ เราได้ของดีๆ ราคาไม่แพง ที่สำคัญคือมันทำให้ไม่มีการทิ้งขว้างของให้เสียประโยชน์ และได้มิตรภาพที่ดีๆอีกด้วยค่ะ
    deewib@@deewib@@deewib

shampooh12's Avatar
    shampooh12 is offline Trusted Member Newbie Brandname
    shampooh12's Bank Account
    • Bank Account 1: 088X4X7X0X

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ คิดว่าผู้ใช้ทุกคนคงได้ประโยชน์จากเว็บกันมากๆแล้วคงไม่น่าจะมีปัญหากับการเก็บค่าสมาชิกตรงนี้กันหรอกค่ะ
    เป็นกำลังใจให้ webmaster และทีมงาน sbn ทุกท่านเลยนะคะ เว็บดีๆแบบนี้ถ้าปิดไปคงน่าเสียดายมากๆคะ่ (เหมือนอะไรมันขาดหายไปในชีวิตเลย) อย่าปิดเลยนะคะ
    ^_____^ กดโหวตให้แล้วค่ะ
    Love มาก ๆ SBN........
    Thanks pongchanok ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

kykee is offline Trusted Member Brandname Fan
    kykee's Bank Account
    • Bank Account 1: 278X0X3X1X

Smile VOTE

เข้ามาร่วมโหวตครั๊บผม
    เเละเห็นด้วยกับการให้มีการเก็บค่าสมาชิกเเละมีการจำกัดสมาชิกครับ

LOVE SBN
    Thanks momojoker ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 16 of 25 FirstFirst ... 61415161718 ... LastLast