กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 14 of 24 FirstFirst ... 41213141516 ... LastLast
Results 131 to 140 of 233

Thread: สงสัย ขอให้ตรวจสอบ กรณี ที่เกี่ยวข้องกับแต้มเตือนที่โดนตัดโดยระับบ JTP สอบถามได้ในกระทู้นี้

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Default Re: สงสัย ขอให้ตรวจสอบ กรณี ที่เกี่ยวข้องกับแต้มเตือนที่โดนตัดโดยระับบ JTP สอบถามได้ในกระทู้นี้

Quote Originally Posted by vetens View Post
    ขอบคุณ Admin สำหรับการตรวจสอบรวมทั้งคำแนะนำเพิ่มเติมมากๆครับ
    ยินดีครับ เป็นงานในหน้าที่ของทางเราครับ แต่การสร้างชุมชน ที่ซื้อขายชุมชนที่สุจริตใจในการซื้อขายเป็นความรับผิดชอบ ของเพื่อนสมาชิก ซึ่งทางเราขอบคุณเพื่อนสมาชิก ทุกคนที่เลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจ และร่วมรับผิดชอบ ต่อความน่าเชื่อถือ ของระบบ TM ของชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ทางเราจึงขอขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน เลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจ และแบ่งปันสร้างสรรค์สาระเก็บไว้ให้ในชุมชนแห่งนี้

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

8

Default Re: สงสัย ขอให้ตรวจสอบ กรณี ที่เกี่ยวข้องกับแต้มเตือนที่โดนตัดโดยระับบ JTP สอบถามได้ในกระทู้นี้

Quote Originally Posted by psiwa2011 View Post
    ขอสอบถาม เรื่อง Account โดน แบน พอดั acct น้องสาวโดน แบน เลย ขอสอบถามแทน

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2160919

ทางเขาโดน เตือน ผิดกฏข้อที่ 6 ซี่งเขาพยายาม หาสาเหตุ อยู่หลาย ครั้ง ว่า มัน ไป link อย่างไร ก็ ทราบเหตุ ผล เมื่อวันที่ 11 มิย ว่า บางรูปของเขา ไป link กับ website ที่ เขา เคย เปิด และ ปัจจุบัน ก็ ไม่ได้ไปใช้ มัน เลย หาก เช็ค ก็จะรู้ว่า ไม่ มี การ update เลย

แต่ก็ได้ทำการแก้ไข ไปแล้ว เมือ่วาน โดย ตัดรูป ที่ link ออก ไปหมด เหลือไว้แต่ ภาพ ที่ ขาย และไม่มี link ใดๆๆ ก็พอจะทราบว่า จะพูดไปก็เหมือน แก้ตัว ว่า ตั้งใจ แต่แกล้ง ทำเป็นไม่รู้ แต่ เจตนาเขา ไม่มีจริงๆ แต่ ก็ไม่ทราบ ว่า เมื่อวาน ยังมีอะไร ผิดพลาด อีกหรือ เปล่า แต่ ก็ โดน เรื่อง เดิม ผิดกฏข้อ 6 ดังนั้น จะขอรบกวน ทาง Webmaster ช่วยชี้แจ้ง ให้ หน่อย ได้ไหมคะ คราวหน้าจะได้ไม่มี ผิดพลาด อีก

ดังนั้น อยากกรุณา ให้ WM ช่วยตรวจสอบได้ไหมคะ ว่า มีความผิดใน post วันสุดท้ายอย่างไร เพราะ มีการแก้ไข เรียบร้อย แล้ว หากพูดไป ใน หน้า เดิมๆ ยอมรับ ว่า มีผิดพลาดจริง แต่ หากมีการแก้ไข แล้ว ก็ไม่น่าจะยังมาตัดแต้ม กัน หรือ ตัด ย้อนหลัง นะคะ อย่างไร ขอความเป็น ธรรมด้วย หากถ้าจะกรุณา อยากจะได้ Acct เดิม(Bowloveitluxe) คืน นะคะ เพราะ น้องสาวก็ post เรียบ ร้อย มาตลอด ไม่เคย โกง เงิน ลูกค้า เป็นผู้ขายที่ดีมาตลอด อย่างไร อยากให้ทาง WM ช่วย ดูแล และตรวจสอบให้ด้วยได้ไหมคะ หรือหากมีข้อแนะนะอย่างไร ก็ช่วยแนะนำด้วยคะ

ขอบพระคุณ อย่างสูงคะ
    นำกระทู้ทั้งหมดที่ได้รับการกดแต้มเตือนโดยเพื่อนสมาชิกมาโพส และชี้แจงประเด็นที่ต้องการให้ชัดเจน โดยแยกเป็นข้อๆ เพื่อให้ทางเราได้ทำความเข้าใจได้ง่ายขึ้น

ขอบคุณครับ

8

Quote Originally Posted by babeberry View Post
    สวัสดีค่ะ WM

อยากทราบว่าเราต้องทำอย่างไรคะ รอท่านอื่นมาแสดงความคิดเห็น หรือรอการปิด account โดยถาวร
    ยอมรับว่าไม่ได้ใส่ราคาในสินค้า 1 ชิ้น (ที่เหลือใส่ทุกชิ้น) และพร้อมจะแก้ไข

แต่ WB ก็บอกว่า ไม่มีการ discuss ที่เป็นประโยชน์นอกจากลดแต้ม
    อยากเรียนถามต้องทำอย่างไร หากเสนอว่าไม่ควรกดลดแต้มย้อนในกระทู้ที่เหมือนกันในเวลาไล่เลี่ยกัน
    เพื่อให้เจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ทันเวลาได้หรือไม่

แล้วโดนกด warning point ติดกันย้อนกระทู้เก่าภายในเวลาอันรวดเร็ว ทำให้ไม่ทันมีเวลาเข้ามาแก้ไข
    เพียงเพราะไม่ได้รับการเตือนล่วงหน้าหลายวัน
    เพียงเพราะไม่ให้เวลาได้ปรับแก้
    จะนำไปสู่การปิด account เลยหรอคะ

เราโดนกด warning point ในกระทู้วันที่ 3 มกราคม 2012 และโดนกดย้อนอีก 4 กระทู้ ในเวลาไล่เลี่ยกัน
    (โดนกดลดแต้มในวันที่ 3-4 มกราคม 2012 ของกระทู้วันที่ 24, 25, 26, 28 ธันวา และ 3 มกรา)
    เมื่อครบ 5 กระทู้ไม่สามารถทำอะไรได้เลย ไม่มีเว้นช่วงเวลาให้เข้ามาแก้ไขเลย เราไม่ได้ log in ทุกวันทุกเวลาเพื่อแก้ไขได้ทันนะคะ

เราบริสุทธิ์ใจ เป็นสมาชิกที่ดีมาโดยตลอด ไม่ได้โกงใคร ไม่ได้ขายของปลอม
    รบกวนทาง SBN ช่วยพิจารณาซักนิดนึงค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1903053 -- Posted By babeberry 03-01-12 11:17
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1889840
    -- Posted By babeberry 24-12-11 11:27
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1890992 -- Posted By babeberry 25-12-11 03:55
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1895665 -- Posted By babeberry 28-12-11 04:13
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1893318 -- Posted By babeberry 26-12-11 17:43
    ได้ตอบข้อสงสัยและชี้แจงกรณีนี้ไว้ในกระทู้ Hermes birkin เจ้าปัญหา กับการไล่กด JTP ย้อนหลัง ขอความเป็นธรรมค่ะ ของสมาชิก babeberry เองแล้ว ขอบคุณครับ

8

Quote Originally Posted by Mawmeawja View Post
    สวัสดีค่ะ ADMIN Web master SBN

เรามีข้อสงสัยเรื่องตัดแต้ม ค่ะ คือเราลงไว้ห้อง รับพรีสินค้า อยู่ๆมีการกด ผิดกฎ เลยงง และสงสัยว่าผิดรงใหน
    ในเมื่อเรา ลงรับพรี และแนะนำร้าน เราก็มาลงในห้อง
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2170566

รบกวนทีโดนแกล้งรึป่าวค่ะ งงมากค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
    Quote Originally Posted by preeyanan View Post
    จากกระทู้นี้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2205811

เรามั่นใจ 100% ว่าการขายสินค้า ทำถูกต้องทุกประการไม่ผิดกฏข้อ 2 แน่นอน จึงอยากทราบสาเหตุว่าทำไมจึงผิดกฏ

เนื่องจากศึกษาวิธีการขายมาตลอด จึงมั่นใจว่าเนื้อหาในกระทู้ไม่ผิดกฏแน่ ๆ ดังนั้นจึงขอความเป็นธรรมกับทางผู้ดูแลด้วยค่ะ

เข้าใจว่าทางคนที่กดโหวตต้องเข้าใจผิดแน่ ๆ ค่ะ

สินค้าที่ขายมี 2 ชิ้น ซึ่งเป็นสินค้าระดับ hi - street

สินค้านั้นอยู่กับตัวเราพร้อมส่ง

รูปสินค้าถ่ายร่วมกับป้ายชื่อทุกประการ

ราคาสินค้าแจ้งในกระทู้เรียบร้อยแล้ว

ไม่ได้ลง link ไปยังเว็ปไซด์ใด ๆ

ตามกฏข้อ 2

กฏในการซื้อขาย 2: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อสอง : ลงสินค้าไม่ตรงหมวด อนุญาตให้ลงขายสินค้าให้ถูกต้องตามหมวดที่ระบุไว้หน้าห้องเท่านั้น

ขอแย้งว่าตรงหมวดทุกประการ สินค้า Hi -street มีวางขายทั่วไป

ดังนั้นดิฉันไม่ได้ผิดกฏค่ะ ขอร้องให้ทางผู้ดูแลช่วยแก้ไขด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ในขั้นต้นทางเราจะส่งเรื่องให้ทางผู้รับผิดชอบระบบและเครื่องมือตรวจสอบทางเทคนิคว่ามีการใช้เครื่องมือ JTP ในการกลั่นเกล้งหรือไม่ หากเป็นการกลั่นเกล้งที่สามารถตรวจสอบทางเทคนิคพบได้ทางเราจะคืนกระทู้ให้สมาชิก แต่หากไม่ใช่ทางเราจะดำเนินการตรวจสอบในขั้นต่อไป ขอบคุณครับ

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    preeyanan's Bank Account
    • Bank Account 1: 049X0X7X8X

รับทราบ และ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ที่รับพิจารณา
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

panupong is offline Trusted Member Newbie Brandname
    panupong's Bank Account
    • Bank Account 1: 210X5X4X1X

Question ช่วยด้วยค่ะ โดนแบนด้วยข้อหาว่ามีหลายAccountทั้งๆที่มีaccountเดียวมาตลอด

ขอบอกก่ิอนเลยนะคะว่าเกิดเรื่องกับaccountชื่อ farah_lee
    แต่ยืมaccountของpanupongมาโพสท์ เพราะของตัวเองโดนแบนจนโพสท์อะไรไม่ได้เลย

จากกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2248773

เรายอมรับนะคะว่าเราโพสท์ผิดห้อง ซึ่งก็น่าจะโดนตัดแต้มเดียว
    และจริงๆแล้วพอมีเพื่อนในนี้มาเตือนเราก็ลบกระทู้ทันที แต่คงลบไม่ทันทั้งหมด

แต่อีกหนึ่งข้อกล่าวหาค่ะ เราผิดกฏข้อ 5 ซึ่งจะโดนแบนทันที

เราไม่เข้าใจถึงจุดประสงค์ของคนที่กดJTPให้เราในข้อนี้
    เรามีaccountเดียวมาตลอด ยืนยันและตรวจสอบได้แน่นอน

พอโดนแบนไปก็ไม่สามารถจะโพสท์ร้องเรียนด้วยaccountตัวเองได้เลย
    ต้องขอยืมaccountคนอื่นมาใช้

รบกวนwebmasterช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ
    และคราวหน้าอยากให้มีการช่วยตรวจสอบผู้ที่กดJTPโดยมีเจตนาไม่ดีแบบนี้ได้ไหมคะ
    มันส่งผลกระทบต่อการออร์เดอร์ของของเราค่อนข้างมากทีเดียวค่ะ

ขอบคุณค่ะ

8

Quote Originally Posted by preeyanan View Post
    รับทราบ และ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ที่รับพิจารณา
    เนื่องจากทางทีมงานที่รับผิดชอบตรวจสอบทางเทคนิค ยังติดปัญหาไม่สามารถตรวจสอบได้ แต่อย่างไร ทางเราได้แจ้งให้เร่งดำเนินการแล้ว ขอบคุณครับ

8

Default Re: ช่วยด้วยค่ะ โดนแบนด้วยข้อหาว่ามีหลายAccountทั้งๆที่มีaccountเดียวมาตลอด

Quote Originally Posted by panupong View Post
    ขอบอกก่ิอนเลยนะคะว่าเกิดเรื่องกับaccountชื่อ farah_lee
    แต่ยืมaccountของpanupongมาโพสท์ เพราะของตัวเองโดนแบนจนโพสท์อะไรไม่ได้เลย

จากกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2248773

เรายอมรับนะคะว่าเราโพสท์ผิดห้อง ซึ่งก็น่าจะโดนตัดแต้มเดียว
    และจริงๆแล้วพอมีเพื่อนในนี้มาเตือนเราก็ลบกระทู้ทันที แต่คงลบไม่ทันทั้งหมด

แต่อีกหนึ่งข้อกล่าวหาค่ะ เราผิดกฏข้อ 5 ซึ่งจะโดนแบนทันที

เราไม่เข้าใจถึงจุดประสงค์ของคนที่กดJTPให้เราในข้อนี้
    เรามีaccountเดียวมาตลอด ยืนยันและตรวจสอบได้แน่นอน

พอโดนแบนไปก็ไม่สามารถจะโพสท์ร้องเรียนด้วยaccountตัวเองได้เลย
    ต้องขอยืมaccountคนอื่นมาใช้

รบกวนwebmasterช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ
    และคราวหน้าอยากให้มีการช่วยตรวจสอบผู้ที่กดJTPโดยมีเจตนาไม่ดีแบบนี้ได้ไหมคะ
    มันส่งผลกระทบต่อการออร์เดอร์ของของเราค่อนข้างมากทีเดียวค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ในขั้นต้นทางเราจะส่งเรื่องให้ทางผู้รับผิดชอบระบบและเครื่องมือตรวจสอบทางเทคนิคว่ามีการใช้เครื่องมือ JTP ในการกลั่นเกล้งหรือไม่ หากเป็นการกลั่นเกล้งที่สามารถตรวจสอบทางเทคนิคพบได้ทางเราจะคืนกระทู้ให้สมาชิก แต่หากไม่ใช่ทางเราจะดำเนินการตรวจสอบในขั้นต่อไป ขอบคุณครับ
    Thanks panupong ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

latoonce's Avatar
    latoonce is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    latoonce's Bank Account
    • Bank Account 1: 223X1X6X9X

๛` ParaDis€ • —

มีการตัดแต้มว่าลงสินค้าไม่ตรงหมวด จากกระทู้นี้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2273538

ทั้งๆที่ขายสินค้าแบบเคารพกฏของเวปไซค์มาตลอด สินค้าทุกชิ้นเป็น Hi-Street และถุงกระดาษและกล่องก็แยกห้องแล้ว ไม่ทราบว่าผิดกฏได้อย่างไร

กระทู้ที่โพสท์ประจำค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2271772

แต่ไม่เคยถูกตัดแต้มเลย

อยากรบกวนเวปมาสเตอร์ช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ เคารพกติกามาตลอด แต่ถูกตัดแต้ม รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ~` P i a n o . . Fo R . . J a zZ `~

bell@safehouse is offline Registered Member Brandname Fan

ตามที่มีการแบนUser bell_safehouse ตามลิ้งค์ดังกล่าว
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2281803
    ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยค่ะ คือไม่เข้าไจจริงๆว่าทำไมUser เราถึงถูกแบน ทั้งๆก่อนหน้านั้นเราก็ลงมาตลอด
    ไม่เคยถูกแบนเลย ลงมาหลายปีแล้วค่ะ เลยไม่เข้าใจ เพราะว่าเราก๊ลงเหมือนๆเดิมค่ะ พอมีการเตือนมา
    เราก๊พยายามแก้ไขนะค่ะ ไม่ได้ลงขายเหมือนเดิม
    รบกวนชี้แจ้งให้เข้าใจด้วยค่ะ
    จะสอบถามว่าUserที่ฤูกแบนไป มีวิธีทำให้หายแบนได้มั้ยค่ะ
    หรื่อว่าต้องสมัครใหม่เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Page 14 of 24 FirstFirst ... 41213141516 ... LastLast