กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 233

Thread: สงสัย ขอให้ตรวจสอบ กรณี ที่เกี่ยวข้องกับแต้มเตือนที่โดนตัดโดยระับบ JTP สอบถามได้ในกระทู้นี้

Hybrid View

sacrifice is offline Trusted Member Newbie Brandname
    sacrifice's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X2X1X7X
    • Bank Account 2: 162X4X6X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: สงสัย ขอให้ตรวจสอบ กรณี ที่เกี่ยวข้องกับแต้มเตือนที่โดนตัดโดยระับบ JTP สอบถามได้ในกระทู้นี้

ต้องการทราบว่าทำไมถึงโดนตัดแต้มค่ะ
    ตามลิ้งนี้เลยคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2287758&p=1066172559#post1066172559

ใช้ยูเซอร์ sacrifice
    บอกว่าทำผิดข้อ2
    2.1 ลงขายแบรนด์ที่ยังไม่มีรายชื่ออยู่ในห้อง Brand's Position
    2.2 ตั้งกระทู้ไม่ตรงตามคำบรรยายหน้าห้อง หรือพิจารณาแล้วเป็นกระทู้ที่ไม่เหมาะสมสำหรับห้องนั้นๆ

ซึ่งไม่คิดว่าตัวเองทำผิดกฎอะไร
    ก้โพสขายกระเป๋า และกระเป๋าสตางค์coach ลงห้อง hi street และใช้หัวข้อว่า
    [TM] SALE !!!!!!!!!!!!!!!! ล้างสตอกจ้าาาา ****** C O A C H ข อ ง แ ท้ 100% ถู ก ม า กๆ ลดสุดๆ****** ทั้งกระเป๋าหิ้ว ,,,, กระเป๋าสตางค์ ,,,, ริสเลท ----- ของแท้ ราคาถูก พร้อมส่ง เหลือแค่ไม่กี่ใบเท่านั้นคะ!!!

ตามลิ้งค์นี้เลยคะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2270054

อยากให้บอกหน่อยคะว่าทำผิดอะไรคะ เพราะคิดว่าก้ทำถูกแล้ว
    ตอนนี้เลยไม่กล้าโพสอีกเลย กลัวจะโดนตัดแต้มอีก
    ขอบคุณค่ะ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

Default Re: สงสัย ขอให้ตรวจสอบ กรณี ที่เกี่ยวข้องกับแต้มเตือนที่โดนตัดโดยระับบ JTP สอบถามได้ในกระทู้นี้

Quote Originally Posted by bell@safehouse View Post
    ตามที่มีการแบนUser bell_safehouse ตามลิ้งค์ดังกล่าว
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2281803
    ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยค่ะ คือไม่เข้าไจจริงๆว่าทำไมUser เราถึงถูกแบน ทั้งๆก่อนหน้านั้นเราก็ลงมาตลอด
    ไม่เคยถูกแบนเลย ลงมาหลายปีแล้วค่ะ เลยไม่เข้าใจ เพราะว่าเราก๊ลงเหมือนๆเดิมค่ะ พอมีการเตือนมา
    เราก๊พยายามแก้ไขนะค่ะ ไม่ได้ลงขายเหมือนเดิม
    รบกวนชี้แจ้งให้เข้าใจด้วยค่ะ
    จะสอบถามว่าUserที่ฤูกแบนไป มีวิธีทำให้หายแบนได้มั้ยค่ะ
    หรื่อว่าต้องสมัครใหม่เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    Quote Originally Posted by B-side View Post
    รบกวนตรวจสอบกระทู้นี้นิดค่ะ/ขอบคุณมากค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2282036 -- Posted By B-side

โดนตัดแต้มแต่มั่นใจว่าไม่ได้ทำผิดกฎนะคะ โพสรับพรีออเดอร์ American Apparel ในห้องแนะนำร้านค้า Hi-street โพสอื่นในห้อง Hi-street ก็มียี่ห้อนี้ รวมทั้งกระทู้ปักหมุดด้วย เหตุผลที่โดนแบนกระทู้ตามนี้ค่ะ

2.1 ลงขายแบรนด์ที่ยังไม่มีรายชื่ออยู่ในห้อง Brand's Position
    2.2 ตั้งกระทู้ไม่ตรงตามคำบรรยายหน้าห้อง หรือพิจารณาแล้วเป็นกระทู้ที่ไม่เหมาะสมสำหรับห้องนั้นๆ

Quote Originally Posted by golinlaboy View Post
    รบกวนadminด้วยครับ

จากกระทู้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2288564

ที่บอกว่าผิดกฎ

กฏในการซื้อขาย 6: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อหก : แปะลิงค์ร้านค้า ลิ้งค์Facebook Blogส่วนตัว Logo ภาพ หรือคำพูดบางอย่าง ที่สามารถพิมพ์ตามหรือลิ้งค์ไปยังเว็บอื่นนอก SBN ได้ เพื่อที่จะหาผลประโยชน์ในเชิงพาณิชย์ ณ ห้องซื้อขาย หรือใช้ข้อความในการลงขายที่สามารถอ่านและเข้าใจได้ว่าเป็นการรับ pre-order (แบบเนียนๆ) เช่น"ขายแล้วค่ะ แต่สามารถสั่งเพิ่มได้" เป็นต้น

ซึ่งเป็นกระทู้เดียวกับ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2284331

เลยไม่เข้าใจว่าทำไมถึงโดนตัดแต้มข้อ6 เพราะไม่ได้แปะภาพที่สามารถลิ้งได้หรือข้อความให้พิมพ์ตามแล้วสามารถลิ้งไปเว็บนอกSBNได้ และไม่ได้ลงpre orderไม่ว่าจะเนียนหรือไม่เนียนก็ตามครับ

ที่ผ่านมามีการตักเตือนก็แก้ไขกันตลอด แต่ไม่เข้าใจว่าคราวนี้ผิดอะไรจริงๆครับ

รบกวนadminตรวจสอบด้วยนะครับ ถ้าผมผิดจะได้แก้ไขกันต่อไป

ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by sacrifice View Post
    ต้องการทราบว่าทำไมถึงโดนตัดแต้มค่ะ
    ตามลิ้งนี้เลยคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2287758&p=1066172559#post1066172559

ใช้ยูเซอร์ sacrifice
    บอกว่าทำผิดข้อ2

ซึ่งไม่คิดว่าตัวเองทำผิดกฎอะไร
    ก้โพสขายกระเป๋า และกระเป๋าสตางค์coach ลงห้อง hi street และใช้หัวข้อว่า
    [TM] SALE !!!!!!!!!!!!!!!! ล้างสตอกจ้าาาา ****** C O A C H ข อ ง แ ท้ 100% ถู ก ม า กๆ ลดสุดๆ****** ทั้งกระเป๋าหิ้ว ,,,, กระเป๋าสตางค์ ,,,, ริสเลท ----- ของแท้ ราคาถูก พร้อมส่ง เหลือแค่ไม่กี่ใบเท่านั้นคะ!!!

ตามลิ้งค์นี้เลยคะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2270054

อยากให้บอกหน่อยคะว่าทำผิดอะไรคะ เพราะคิดว่าก้ทำถูกแล้ว
    ตอนนี้เลยไม่กล้าโพสอีกเลย กลัวจะโดนตัดแต้มอีก
    ขอบคุณค่ะ

ทางเราจะตรวจสอบได้ในเบื้องต้นโดยทางเทคนิค เช่นใช้แอคเคาเปิดเพื่อกลั่นเกล้งหรือไม่ ซึ่งจะทำได้ทันที ในกรณีโดนแบนเนื่องจากมีมากกว่า สองแอคเคา หรือ โดนแบนแล้ว อยากทราบว่า มีการกลั่นเกล้งหรือไม่ หากเป็นกรณีอื่นๆ เพื่อนสมาชิกต้องตรวจสอบและทบทวน การตั้งกระทู้ของตนเองให้ชัดเจน หรือ สอบถามหรือแจ้งให้รู้ในกระทู้ที่ตั้งก่อนประกาศของตนเอง ว่าหากมีข้อผิดพลาด ให้เพื่อนสมาชิกช่วยแจ้ง จะได้แก้ไข เนื่องด้วยการดูแลชุมชนแห่งนี้ ได้รับความร่วมมือจากเพือนสมาชิกทุกคน แม้แต่การตัดสินกระทู้ผิดกฎ ไม่ใช่เกิดจากการตัดสินใจของทางเรา โดยการดูแลชุมชนแห่งนี้โดยเพื่อนสมาชิกนั้น จะดูแลผ่านระบบและเครื่องมือต่างๆ ได้ออกแบบไว้เพื่อรองรับปัญหาที่จะเกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกแล้ว สามารถหาอ่านได้ในกระทู้นี้ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน

หากให้ทางเราช่วยตรวจสอบ ขอความร่วมมือแจกแจ้งว่ามีกระทู้ใดบ้างและแต่ละกระทู้ดังกล่าว ผิดในกฎข้อใด หากเป็นกฎทั่วไปที่ไม่เกี่ยวข้องกับ สินค้าแบรนด์เนม ทางเราสามารถช่วยกด JTP ร่วมกับเพื่อนสมาชิกได้ทันที แต่หากเป็น ปัญหาที่เกี่ยวข้อง กับตัวสินค้า ทางเราไม่มี ความรู้ ในด้านนี้เลย จำต้องได้ความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกในการดูแล

และหากต้องการประท้วงการใช้เครื่องมือของเพื่อนสมาชิกสามารถแจ้งได้ตามรายละเอียดที่ได้ในห้อง
    Just this Post (JTP) ชี้แจง ร้องเรียน เพื่อแก้ไข ที่เกี่ยวข้องกับเครื่องมือ JTP, >Click< ทางผู้รับผิดชอบจะได้ตรวจสอบตามการร้องขอ

แต่หากระบบและเครื่องมือที่ออกแบบไว้ไม่เพียงพอเพื่อนสมาชิกสามารถใช้ห้องนี้ Community Justice เพื่อนสมาชิกไว้หาข้อตกลงชุมชนร่วมกัน ในการร่วมหาข้อตกลงเพื่อ หากฎ ออกแบบ ระบบ และเครื่องมือ สำหรับป้องกันปัญหา ใหม่ที่เพื่อนสมาชิกเจอได้ครับ

ซึ่งเพื่อนสมาชิกที่ต่างอาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ และคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน
    ได้ใช้ หลักการ กรอบความคิด กลไก ดังกล่าว ตามที่เราแจ้งไปนี้ เพื่อใช้ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ซึ่งเพื่อนสมาชิกทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันที่จะร่วมสร้างชุมชนแห่งนี้ได้ จึงอยากให้ สมาชิกศึกษา รายละเอียด ตามที่เราได้ชี้แจงในกระทู้นี้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice

ปัญหาที่ประสบของเราแต่ละคน หากเราช่วยกันตามที่ชี้แจงนี้ จะช่วยในการทำงานเพื่อพัฒนาชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน

ปล. หากพบเห็นกระทู้ผิดกฎแน่ชัดและไม่มีเพื่อนสมาชิกกดโหวตเพื่อแจ้งเตือนสามารถแจ้งทางเราเพื่อให้รวมกดโหวตกระทู้ผิดกฎที่ยังไม่ได้กดโหวตเพื่อแบ่งเบาภาระการดูแลชุมชนของเพื่อนสมาชิกให้ทั่วถึงยิ่งขึ้นได้

B-side is offline Trusted Member Brandname Fan
    B-side's Bank Account
    • Bank Account 1: 155X1X2X2X

รบกวนตรวจสอบเบื้องต้นให้ด้วยนะคะ ว่าทำไมถึงโดนตัดแต้ม เรามี account เดียวค่ะ กระทู้ที่โพสก็ลงแนะนำสินค้ายี่ห้อเดียวกับ account อื่นๆ

เราจะตั้งกระทู้ใหม่ และจะตรวจสอบ/ระวังไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดอีกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทางเราจะตรวจสอบได้ในเบื้องต้นโดยทางเทคนิค เช่นใช้แอคเคาเปิดเพื่อกลั่นเกล้งหรือไม่ ซึ่งจะทำได้ทันที ในกรณีโดนแบนเนื่องจากมีมากกว่า สองแอคเคา หรือ โดนแบนแล้ว อยากทราบว่า มีการกลั่นเกล้งหรือไม่ หากเป็นกรณีอื่นๆ เพื่อนสมาชิกต้องตรวจสอบและทบทวน การตั้งกระทู้ของตนเองให้ชัดเจน หรือ สอบถามหรือแจ้งให้รู้ในกระทู้ที่ตั้งก่อนประกาศของตนเอง ว่าหากมีข้อผิดพลาด ให้เพื่อนสมาชิกช่วยแจ้ง จะได้แก้ไข เนื่องด้วยการดูแลชุมชนแห่งนี้ ได้รับความร่วมมือจากเพือนสมาชิกทุกคน แม้แต่การตัดสินกระทู้ผิดกฎ ไม่ใช่เกิดจากการตัดสินใจของทางเรา โดยการดูแลชุมชนแห่งนี้โดยเพื่อนสมาชิกนั้น จะดูแลผ่านระบบและเครื่องมือต่างๆ ได้ออกแบบไว้เพื่อรองรับปัญหาที่จะเกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกแล้ว สามารถหาอ่านได้ในกระทู้นี้ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน

หากให้ทางเราช่วยตรวจสอบ ขอความร่วมมือแจกแจ้งว่ามีกระทู้ใดบ้างและแต่ละกระทู้ดังกล่าว ผิดในกฎข้อใด หากเป็นกฎทั่วไปที่ไม่เกี่ยวข้องกับ สินค้าแบรนด์เนม ทางเราสามารถช่วยกด JTP ร่วมกับเพื่อนสมาชิกได้ทันที แต่หากเป็น ปัญหาที่เกี่ยวข้อง กับตัวสินค้า ทางเราไม่มี ความรู้ ในด้านนี้เลย จำต้องได้ความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกในการดูแล

และหากต้องการประท้วงการใช้เครื่องมือของเพื่อนสมาชิกสามารถแจ้งได้ตามรายละเอียดที่ได้ในห้อง
    Just this Post (JTP) ชี้แจง ร้องเรียน เพื่อแก้ไข ที่เกี่ยวข้องกับเครื่องมือ JTP, >Click< ทางผู้รับผิดชอบจะได้ตรวจสอบตามการร้องขอ

แต่หากระบบและเครื่องมือที่ออกแบบไว้ไม่เพียงพอเพื่อนสมาชิกสามารถใช้ห้องนี้ Community Justice เพื่อนสมาชิกไว้หาข้อตกลงชุมชนร่วมกัน ในการร่วมหาข้อตกลงเพื่อ หากฎ ออกแบบ ระบบ และเครื่องมือ สำหรับป้องกันปัญหา ใหม่ที่เพื่อนสมาชิกเจอได้ครับ

ซึ่งเพื่อนสมาชิกที่ต่างอาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ และคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน
    ได้ใช้ หลักการ กรอบความคิด กลไก ดังกล่าว ตามที่เราแจ้งไปนี้ เพื่อใช้ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ซึ่งเพื่อนสมาชิกทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันที่จะร่วมสร้างชุมชนแห่งนี้ได้ จึงอยากให้ สมาชิกศึกษา รายละเอียด ตามที่เราได้ชี้แจงในกระทู้นี้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice

ปัญหาที่ประสบของเราแต่ละคน หากเราช่วยกันตามที่ชี้แจงนี้ จะช่วยในการทำงานเพื่อพัฒนาชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน

ปล. หากพบเห็นกระทู้ผิดกฎแน่ชัดและไม่มีเพื่อนสมาชิกกดโหวตเพื่อแจ้งเตือนสามารถแจ้งทางเราเพื่อให้รวมกดโหวตกระทู้ผิดกฎที่ยังไม่ได้กดโหวตเพื่อแบ่งเบาภาระการดูแลชุมชนของเพื่อนสมาชิกให้ทั่วถึงยิ่งขึ้นได้
    Like De Passion ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

Blog Entries
    8

Quote Originally Posted by B-side View Post
    รบกวนตรวจสอบเบื้องต้นให้ด้วยนะคะ ว่าทำไมถึงโดนตัดแต้ม เรามี account เดียวค่ะ กระทู้ที่โพสก็ลงแนะนำสินค้ายี่ห้อเดียวกับ account อื่นๆ

เราจะตั้งกระทู้ใหม่ และจะตรวจสอบ/ระวังไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดอีกค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ขอแจกแจงกระทู้ที่เกี่ยวข้อง และ รายละเอียด ที่เป็นประเด็นทางเราจะได้ส่งเรื่องให้ทางผู้รับผิดชอบระบบและเครื่องมือตรวจสอบ

ขอบคุณครับ

kop_pawi is offline Banned User Brandname Fan

รบกวนช่วยตรวจสอบกระทู้ให้ด้วยค่ะ บอกว่าผิดกฎข้อ 2 ทั้งคู่เลย

ห้องซื้อขายย hi-street ค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showt...post1066254172

ห้อง pre-order hi-street ค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2322199

กฏ ของชุมชน Siambrandname.com

กฏของชุมชน SBN 2: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อสอง : ลงสินค้าไม่ตรงหมวด อนุญาตให้ลงขายสินค้าให้ถูกต้องตามหมวดที่ระบุไว้หน้าห้องเท่านั้น

หากมีสินค้าต้องการลงขายหลายชิ้น ต้องแยกลงตามกฏหน้าห้องให้ถูกต้อง ห้ามนำสินค้าหลายหมวด มาลงปะปนกันในห้องเดียวกัน เช่น ตั้งกระทู้ห้อง Hi-Street แต่กลับลงขายสินค้าไม่มีแบรนด์ปะปนในกระทู้เดียวกัน หรือปนแบรนด์ Hi-Street ในกระทู้ขายห้อง Hi-End หรือ เอาสินค้าพร้อมขายไปตั้งกระทู้ในห้อง Pre-Order หรือ ลงขายเสื้อผ้ารองเท้ากระเป๋าที่ไม่มีแบรนด์ในห้อง ETC และข้ออื่นๆที่เข้าข่าย

*** อนุญาตให้ฝากลิงค์(รูปและรายละเอียดห้าม)ของตนเองที่ลิงค์ไปยังกระทู้ห้องอื่นในสยามแบรนด์เนมได้

ฝากด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

S_brandname is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอถามต่ออีกนะคะ แล้วทำไมกระทู้ที่ตั้งในห้องร้องเรียนเพื่อแจ้งและถามสมาชิกในชุมชน ถึงได้มีระบบแจ้งเตือนว่า ทำผิดกฎข้อที่2 ห้ามนำสินค้ามาลงขายในห้องนี้ซึ่งเราเองไม่ได้ลงขายอะไรเลยค่ะ แล้วก็เห็นว่ามีหลายคนที่โดนแบบนี้เหมือนกัน และก็มีคนส่งไปแจ้งทางเวบมาสเตอร์ให้ตรวจสอบ แต่ยังไม่เห็นมีความคืบหน้าอะไร ทั้งๆที่จิงๆแล้วเรายังไม่ควรโดนแบนด์เพราะโดนตัดไป3แต้ม แต่กลายมาเป็นว่ามาโดนแบนด์ทั้งๆที่ข้อที่มาแบนด์ไม่ได้ทำผิดอะไรเลย เราเข้าไปตั้งกระทู้ร้องเรียน แต่กลับมาหาว่าเราโพสลงขายของ อันนี้เรางงมากกกกกกก เพราะหัวข้อที่เราโพสก็คือ Help me plzzz และแจ้งถึงปัญหาของเราไว้เฉยๆอะคะ สุดท้ายย ไม่ทราบว่าเราจะสามารถส่งเรื่องขอแอคเคาท์เดิมได้ยังไงบ้างค่ะ ร้อนใจ และอยากใช้แอคเคาท์เดิมมากกกกค่ะทั้งนี้ขอขอบคุณ คุณKat ด้วยนะคะ ที่เข้ามาช่วยตอบให้ ต่อไปจะระมัดะวังให้มากขึ้นค่ะ แต่อยากได้แอคเคาท์เก่ากลับมาใช้มากกกกค่ะ ขอบคุณอีกครั้งจากใจจริงค่ะ

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

Quote Originally Posted by S_brandname View Post
    ขอถามต่ออีกนะคะ แล้วทำไมกระทู้ที่ตั้งในห้องร้องเรียนเพื่อแจ้งและถามสมาชิกในชุมชน ถึงได้มีระบบแจ้งเตือนว่า ทำผิดกฎข้อที่2 ห้ามนำสินค้ามาลงขายในห้องนี้ซึ่งเราเองไม่ได้ลงขายอะไรเลยค่ะ แล้วก็เห็นว่ามีหลายคนที่โดนแบบนี้เหมือนกัน และก็มีคนส่งไปแจ้งทางเวบมาสเตอร์ให้ตรวจสอบ แต่ยังไม่เห็นมีความคืบหน้าอะไร ทั้งๆที่จิงๆแล้วเรายังไม่ควรโดนแบนด์เพราะโดนตัดไป3แต้ม แต่กลายมาเป็นว่ามาโดนแบนด์ทั้งๆที่ข้อที่มาแบนด์ไม่ได้ทำผิดอะไรเลย เราเข้าไปตั้งกระทู้ร้องเรียน แต่กลับมาหาว่าเราโพสลงขายของ อันนี้เรางงมากกกกกกก เพราะหัวข้อที่เราโพสก็คือ Help me plzzz และแจ้งถึงปัญหาของเราไว้เฉยๆอะคะ สุดท้ายย ไม่ทราบว่าเราจะสามารถส่งเรื่องขอแอคเคาท์เดิมได้ยังไงบ้างค่ะ ร้อนใจ และอยากใช้แอคเคาท์เดิมมากกกกค่ะทั้งนี้ขอขอบคุณ คุณKat ด้วยนะคะ ที่เข้ามาช่วยตอบให้ ต่อไปจะระมัดะวังให้มากขึ้นค่ะ แต่อยากได้แอคเคาท์เก่ากลับมาใช้มากกกกค่ะ ขอบคุณอีกครั้งจากใจจริงค่ะ
    โดนกดว่าผิดข้อ 2 ในห้องร้องเรียน ความหมายของกฎข้อ 2 ก็คือคล้ายๆ กับว่า คุณตั้งกระทู้ไม่ถูกห้อง
    (เหมือนกับลงขายสินค้าไม่ถูกห้อง) แต่พอดีข้อความในกฎ มันไม่ได้เขียนเฉพาะเจาะจงมากๆ ชัดเจนมากๆ
    สมมติว่า มีคนมาตั้งกระทู้รีวิวโชว์กระเป๋าในห้องซื้อขาย เค้าก็จะโดนกดโหวตว่าผิดข้อ 2 เหมือนกัน ทั้งๆ ที่เค้าก็ไม่ได้ลงขาย

ส่วนเรื่องผิด 3 แต้มแล้วโดนแบนเลย กับ เรื่องขอชื่อ account เก่าคืน แคทได้ชี้แจงไว้แล้วข้างต้นค่ะ
    หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521