ถามเรื่อง เข็มขัด และ อุปกรณ์ ใน shop พารากอน - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 19 of 19
    umabee is offline Banned User Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    I became Bee Birkin

Default ----------------------------------^^------------------------------

Quote Originally Posted by hermes_addict View Post
    เอิ่ม... 31000-32000นี่ซื้อที่ไหนอ่ะค่ะ ลูกชายอ้นพึ่งไปซื้อหัวเซรามิกมาแทนอันเก่าที่บิ่นไป
    เมื่อไม่กี่วันมานี้ บิลบัตรมาก็30000ถ้วนนะค่ะ
    ที่บอกซื้อบ่อยนี่ทำไมราคามันแพงเป็นพิเศษละค่ะคุณ
    โอ้ย อ้นงง คุณซื้อจากพารากอนหรอค่ะ หรือว่าลูกชายดิฉันซื้อที่เอ็มโพเรียมเลยคนละราคาอ่ะค่ะ
    แซวเล่นนะค่ะ
    มายืนยันอีกเสียงค่ะว่าไม่มีใบเซอใดๆๆค่ะมีแต่ใบเสร็จราคาอยู่ที่25500ค่ะ
    และเจาะรูฟรีค่ะ
    ^O^ อย่าเพิ่งตกใจนะตัวเอง เราเคยถามคนขาย เค้าบอกราคาเราเท่านั้นจริงๆ แต่เมื่อกี๊โทรไปถามที่ shop แล้ว เค้าบอกว่า ราคา 25,500 ka (สาย + หัวเข็มขัด H)
    ปกติเราซื้อแต่สาย (ไม่เอาหัวเข็มขัด) ^^ เพราะเราจำราคาที่เค้าบอกเรา ประมาณ 32,000 เราเลยว่าทำไมมันแพงจัง ก็เลยไม่คิดจะซื้อทั้งเซ็ต ซื้อที่SBN ดีกว่า kiki แต่ก็ไม่เอะใจอะไร ราคานั้นอาจเป็นราคาหัวเข็มขัดตัวอื่นก็ได้ เราอาจจะเข้าใจผิดไปเอง kiki
    Last edited by umabee; 30-11-10 at 11:45.

BOTANIC's Avatar
    BOTANIC is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    BOTANIC's Bank Account
    • Bank Account 1: 574X2X9X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

อ๋อคับตกลงยัง 25500 ช่ายป่ะคับ

ผมก็ว่าอยู่ตอนแรกเอาซะตกใจเลย ^^
    Dreaming about himalaya crocodile with diamond buckle every day and night....

woOdy's Avatar
    woOdy is offline Member Newbie Brandname

ใน shop เค้าแยกขายไหม เช่น ส่วนหัว หรือ สาย ไม่เคยเห็นขายแต่หัวเลย สงสัย ??

อยากทราบราคา หัว H เงินเงา ราคาเท่าไหร่เอ๋ย

ขนาดตัว H ขนาดเหมือนกันหมดไหม จะใส่ขนาด 32mm กลัวจะแยกซื้อ เดี๋ยวมันไม่เข้ากัน

เอว 29-30 อาจถึง 31 อนาคต ถ้าจะซื้อ size 90 มันจะยาวเกินไหม ถ้าเอว 29-30

พอดีจะซื้อเป็นของขวัญ เพื่ออนาคตลงพุง ห๊า ๆ ไม่มีเวลาไป shop เลยทำแต่งาน T-T

ฝากกูรู ทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยจ้า ขอบคุณทุกคนล่วงหน้า
    Last edited by woOdy; 30-11-10 at 07:44.

BOTANIC's Avatar
    BOTANIC is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    BOTANIC's Bank Account
    • Bank Account 1: 574X2X9X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ขายแยกสายคับแต่เขาไม่ขายหัวอย่างเดียวคับ

ขายรวมสายหัวธรรมดาแบบนี้ราคา25500คับ

ขนาดหัวมี3ขนาดคือ24 32 และ40กว่าจำไม่ได้แล้ว ใส่อยู่ทุกวันไม่เคยจำเลย555

ถ้าเผื่ออนาคตก็เอา90ไปก็ได้คับ

ปล ซื้อไปเลยคับเพราะว่ายังไงเส้นเดียวมันไม่มีทางพออยู่แล้วคับ

ของแบบนี้ เหมือนผมเนี่ย55555555
    Dreaming about himalaya crocodile with diamond buckle every day and night....

sushii17's Avatar
    sushii17 is offline Registered Member Newbie Brandname

Blog Entries
    1

ซื้อจากในsbn แล้วไม่มีใบเสร็จอะคะ จะเอาไปเจาะรูเพิ่มได้มั๊ยคะ ต้องทำยังไงคะ
    >>SUSHii 17<<

narumon is offline Registered Member Brandname Fan

ขออนุญาติมาแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ เนื่องจากว่าระยะ2ปีที่ผ่านมา ได้เข้าไปเป็นลูกค้าที่พารากอนบ่อยๆค่ะ

สายเข็มขัด สามารถนำไปเจาะรูที่ชอปได้ค่ะ พนักงานจะไม่คิดค่าบริการนะคะ
    อาจจะต้องรอนิดนึง หรือทิ้งสายไว้ที่ชอปซักพัก ทางSAจะแจ้งว่าให้กลับมารับภายในเวลาเท่าไหร่ค่ะ

ที่ต้องทิ้งไว้เนื่องจากที่พารากอนมีลูกค้าเดินเข้าไปในชอปค่อนข้างเยอะ
    พนักงานจะต้องดูแลลูกค้าที่เข้ามาในร้านให้เรียบร้อยก่อน ถึงจะสามารถทำให้ได้ค่ะ
    และที่สำคัญ ส่วนมากน้องSAผู้ชายจะเป็นคนเจาะรูเข็มขัดให้ค่ะ (ซึ่งมีอยู่คนเดียว นอกนั้นเป็นSAผู้หญิงค่ะ)

ตอนนี้ สายเข็มขัดที่ซื้อจากพารากอน จะใส่มาในกล่องที่มีที่วางสายเล้วนนะคะ(เริ่มได้กล่องแบบนี้ ปีที่แล้วนะคะ)
    หากเป็นสายใหญ่(แบบของผู้ชาย) เพิ่งจะมีกล่องแบบมีที่วางสายค่ะในปีนี้เองค่ะ
    ส่วนหัวเข็มขัด จะใส่มาในถุงผ้าและบรรจุอยู่ในกล่องเดียวกับสายนะคะ
    หากต้องการกล่องหัวเข็มขัดเพิ่ม สามารถแจ้งSAได้นะคะ

การซื้อสายเข็มขัด สามารถซื้อเดี่ยวได้
    แต่ถ้าต้องการซื้อหัวเข็มขัด ต้องซื้อพร้อมสายทุกครั้งค่ะ เป็นกฎของงHermesบริษัทแม่ค่ะ

ไปเอ็มโพเรียมอาทิตย์ที่แล้ว(ต้นเดือน ส.ค.)ที่เอ็มโพเรียม มีสายและหัวเข็มขัดให้เลือกหลายไซค์ มีพอสมควรนะคะ
    แต่พารากอนของหมดค่ะ
    ถ้าพรารากอนไม่มีของ ลองไปดูเอ็มโพเรียมนะคะ ของมีเยอะพอสมควร

(หากเขียนเยอะไป ขออภัยนะคะ จุดประสงค์เพื่อ แบ่งปันข้อมูลเล็กๆน้อยๆกับผู้ที่ชอบน้องม้าเหมือนกับเราค่ะ)
    Thanks Pladao, farah_lee, bejaja ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

marukojung's Avatar
    marukojung is offline Trusted Member Master Brandname
    marukojung's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X7X5X9X
    • Bank Account 2: 149X1X3X2X

Blog Entries
    1

Default Re: ถามเรื่อง เข็มขัด และ อุปกรณ์ ใน shop พารากอน

Quote Originally Posted by narumon View Post
    ขออนุญาติมาแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ เนื่องจากว่าระยะ2ปีที่ผ่านมา ได้เข้าไปเป็นลูกค้าที่พารากอนบ่อยๆค่ะ

สายเข็มขัด สามารถนำไปเจาะรูที่ชอปได้ค่ะ พนักงานจะไม่คิดค่าบริการนะคะ
    อาจจะต้องรอนิดนึง หรือทิ้งสายไว้ที่ชอปซักพัก ทางSAจะแจ้งว่าให้กลับมารับภายในเวลาเท่าไหร่ค่ะ

ที่ต้องทิ้งไว้เนื่องจากที่พารากอนมีลูกค้าเดินเข้าไปในชอปค่อนข้างเยอะ
    พนักงานจะต้องดูแลลูกค้าที่เข้ามาในร้านให้เรียบร้อยก่อน ถึงจะสามารถทำให้ได้ค่ะ
    และที่สำคัญ ส่วนมากน้องSAผู้ชายจะเป็นคนเจาะรูเข็มขัดให้ค่ะ (ซึ่งมีอยู่คนเดียว นอกนั้นเป็นSAผู้หญิงค่ะ)

ตอนนี้ สายเข็มขัดที่ซื้อจากพารากอน จะใส่มาในกล่องที่มีที่วางสายเล้วนนะคะ(เริ่มได้กล่องแบบนี้ ปีที่แล้วนะคะ)
    หากเป็นสายใหญ่(แบบของผู้ชาย) เพิ่งจะมีกล่องแบบมีที่วางสายค่ะในปีนี้เองค่ะ
    ส่วนหัวเข็มขัด จะใส่มาในถุงผ้าและบรรจุอยู่ในกล่องเดียวกับสายนะคะ
    หากต้องการกล่องหัวเข็มขัดเพิ่ม สามารถแจ้งSAได้นะคะ

การซื้อสายเข็มขัด สามารถซื้อเดี่ยวได้
    แต่ถ้าต้องการซื้อหัวเข็มขัด ต้องซื้อพร้อมสายทุกครั้งค่ะ เป็นกฎของงHermesบริษัทแม่ค่ะ

ไปเอ็มโพเรียมอาทิตย์ที่แล้ว(ต้นเดือน ส.ค.)ที่เอ็มโพเรียม มีสายและหัวเข็มขัดให้เลือกหลายไซค์ มีพอสมควรนะคะ
    แต่พารากอนของหมดค่ะ
    ถ้าพรารากอนไม่มีของ ลองไปดูเอ็มโพเรียมนะคะ ของมีเยอะพอสมควร

(หากเขียนเยอะไป ขออภัยนะคะ จุดประสงค์เพื่อ แบ่งปันข้อมูลเล็กๆน้อยๆกับผู้ที่ชอบน้องม้าเหมือนกับเราค่ะ)
    ข้อมูลแน่นมากเลย ค่ะ ขอบคุณมาก นะค่ะ

ในที่สุด..เราก้อตามหากันจนเจออ**~

momamelon19 is offline Registered Member Newbie Brandname

Default Re: ถามเรื่อง เข็มขัด และ อุปกรณ์ ใน shop พารากอน

ตอนนี้ราคาเข็มขัดในช็อปไทยพอจะทราบบ้างมั้ยคะ

Page 2 of 2 FirstFirst 12