เรื่องของ Logo Kloset มีแบบนี้ด้วยค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4
    nancoala's Avatar
    nancoala is offline Trusted Member Master Brandname
    nancoala's Bank Account
    • Bank Account 1: 018X5X1X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    1

Default เรื่องของ Logo Kloset มีแบบนี้ด้วยค่ะ

พอดีวันนึงแนนไปเดินซื้อชุด ไปเจอเดรสสวยๆอยู่ร้านหนึ่ง (ขอไม่บอกที่นะค่ะ แต่ไม่ใช่ในห้างใหญ่) เป็นเดรสงานตัดที่ถือว่าดีใช้ได้เลยทีเดียว ชอบมาก ก็ไปลองดูยี่ห้อ

เป็นรูปเด็กและเขียน Kloset ด้านล่าง เหมือนแบบที่แนนหารูปมาให้ดูนะค่ะ (ก๊อปมาจากในเนตอีกที ที่ร้านไม่กล้าถ่ายมาเดี๋ยวแม่ค้าว่า) แนนเลยเรียกว่า Kloset เด็กน้อย

ที่จริงไม่ได้ติดใจอะไรมาก เพราะคุณภาพกับราคาก็ถือว่า OK แบบ เนื้อผ้า งานก็ไม่ได้ก๊อป Kloset ผีเสื้อ เพราะคนละแนวกันเลย เลยไม่ได้คิดเรื่องว่า เลียนแบบอะไร ชุดเป็นแซกยาวคลุมเข่า ราคาเค้าขายที่ 890 บาท สวยชอบมาก

แต่ที่ไม่ค่อย get คือ แม่ค้าบอกว่าชุดนี้ แบรนด์ขึ้นห้างเลยนะค่ะคุณ บนห้างขาย 2-3 พัน พี่เอามาขายแค่นี้ แนนเลยถามอยากร้ไปว่า งานเดียวกับแบรนด์บนห้างเลยเหรอค่ะ รับมาจากที่เดียวกันเหรอค่ะ พี่เค้าก็บอกว่าเอามาจากแหล่งเดียวกันเลย แต่ตัดมาขายไม่กี่ตัวในราคาถูกมากๆเลย และคะยั้นคะยอให้ซื้อมากๆ

ด้วยอานิสงค์จากที่เป็นสมาชิก SBN แบรนด์นี้ก็รู้จักอยู่นะ มันไม่ใช่รูปนี้นี่นา

ของจริงแบบนี้ ขอยืมรูปจากใน SBN มานะค่ะ

แต่ Kloset รูปเด็กน้อย ไม่รู้ของแท้ Local หรืออะไรนะค่ะ ไม่มีความรู้จ้ะ ไม่ค่อยเห็น

สรุปไม่ได้ซื้อหรอกนะค่ะ เค้าลดให้ 750 บาท แต่แนนไม่ได้ซื้อ เพราะเหมือนแม่ค้าเค้าหลอกเรา ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจไม่ทราบได้ ไม่รู้ว่าตัวเค้าเอง ก็ไม่รู้ว่าของแท้เป็นแบบไหนหรือเปล่าก็ไม่ทราบนะค่ะ

แต่วันนี้เดินไปเจออีกร้าน ขายชุด Kloset เด็กน้อยเป็นสิบชุดเลย เค้าก็ไม่ได้บอกว่าแบรนด์เดียวกับห้าง แถมตั้งราคาแค่ 500 บาทเอง ยังไม่ได้ต่อเลยนะเนี่ย

เลยมาแชร์ให้เพื่อนๆคอยสังเกตโลโก้ไว้ด้วยนะค่ะ

บางทีแม่ค้าเค้าก็อาจจะไม่รู้จริงๆก็ได้

Thanks Maggula, PingAn ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like tinktink ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Maggula's Avatar
    Maggula is offline Citizen Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

สงสัยจะเป็นแบรนด์ใหม่ที่ก็อปแบบมาจากไฮ สตรีทอีกทีรึเปล่าคะ แบบเสื้อยี่ห้อ MO-KE (ไม่แน่ใจว่าเขียนแบบนี้รึเปล่า) ที่จะก็อปแบบจากแบรนด์ประมาณ ZARA Topshop อ่ะค่ะ ราคาก็ประมาณนี้ แต่ส่วนตัวแล้ว ยังไม่เคยเห็นยี่ห้อ Kloset เด็กน้อยเลย สงสัยต้องไปเดินสำรวจตลาดแถวเต้นท์ข้างออฟฟิสซะหน่อยแล้ว อิอิ

prez_nan's Avatar
    prez_nan is offline Trusted Member Brandname Fan
    prez_nan's Bank Account
    • Bank Account 1: 157X0X9X6X

เดี๋ยวนี้ Kloset เด็กน้อยด้วย แสดงว่าของเค้าดังจริง อะไรจริง
    I BELIEVE WHATEVER IS IN STORE FOR US WILL BE FOR US!!!!

nancoala's Avatar
    nancoala is offline Trusted Member Master Brandname
    nancoala's Bank Account
    • Bank Account 1: 018X5X1X9X

Blog Entries
    1

แต่ก่อนแนนไม่สังเกตก็ไม่เห็นนะ เดี๋ยวนี้เลยลองสังเกตดู แถวเดรสแซก แนวทำงานที่ยาวประมาณเข่า นะค่ะ มันจะมีหลาย Local brand ปนๆกันมา และมี Kloset เด็กน้อย อยู่ในนั้นด้วยค่ะ

วันนี้ไปเดินดู ราคาจะอยู่ประมาณ 700-800 บาทนะค่ะ แต่ถ้าจัดลดก็เห็นขาย 500 บาท แต่มันจะไม่มีให้เลือก อิๆๆ

แต่อย่าให้แม่ค้าหลอกได้นะว่า เป็นตัวละ 2-3 พัน เอามา SALE อ่ะค่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ