Hime Gyaru แฟชั่น สไตล์เจ้าหญิงแสนสวย ของสาวญี่ปุ่น

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10
    jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member Brandname Fan
    jaew_waw's Bank Account
    • Bank Account 1: 097X3X5X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Wink Hime Gyaru แฟชั่น สไตล์เจ้าหญิงแสนสวย ของสาวญี่ปุ่น

Hime Gyaru เป็นแฟชั่นใหม่ที่กำลังได้รับความนิยมในโตเกียวเป็นอย่างมาก เป็นการผสมระหว่างแฟชั่น Lolita และ Gyaru ซึ่งคำว่า Hime Gyaru แปลตรงตัวว่า เจ้าหญิงแสนสวย (Hime หมายถึงเจ้าหญิงและ Gyaru หมายถึงสาว) เป็นการแต่งตัวสไตล์ตุ๊กตาบาร์บี้ เจ้าหญิง ออกแนววินเทจ คุณหนูๆ

ทรงผมจะเป็นลอนๆ ฟู่ๆ การแต่งหน้าเน้นสีชมพู บางคนใช้เวลาทำผมอย่างเดียวนานถึง 2 ชั่วโมงทีเดียว เสื้อผ้าสไตล์Hime Gyaru ถือว่ามีราคาค่อนข้างแพงโข อยู่ที่ประมาณ 50000 ¥ หรือประมาณ 17,414 บาท แต่พวกสาวๆ ก็เต็มใจเป็นอย่างยิ่ง เพราะมันทำให้พวกเธอรู้สึกถึงการเป็นเจ้าหญิงอย่างเต็มที่!!

ลักษณะเด่นๆ ของ Hime Gyaru

ผิวพรรณ : ทาผิวดำเล็กน้อย

เสื้อผ้า : เน้นสีเหลือง-ส้มเป็นส่วนใหญ่ และสีแดง, สีดำ, สีขาวบางครั้ง มีลวยลายดอกไม้ และตกแต่งด้วยผ้าลูกไม

ผม : ผมหยิกม้วนเป็นลอนยาว สีผมทอง

เล็บ : ตกแต่งด้วยจิวลี่ เพชร ให้ดูแวบวับ

เครื่องประดับ : เน้นพวกเพชร และของที่วิบวับแวววาว มักเป็นพวกขนนก, ลูกไม้, เข็มกลัดและกำไล

โทรศัพท์มือถือ : ต้องติดสติ๊กเกอร์ที่ตกแต่งด้วยอัญมณี เพื่อให้โทรศัพท์มือถือดูฉูดฉาด สวยเลิศ

รองเท้า : รองเท้าส้นสูงแนวซินเดอร์เรล่า หรือรองเท้าบัลเล่ต์ และสวมถุงน่องสูงประมาณเข่า

อุปกรณ์อื่น ๆ : ถุงมือและร่มลายฉลุลูกไม้ โบว์หรือริบบิ้นขนาดใหญ่ ประดับไว้บนศีรษะ ฯลฯ

เป็นยังไงคะ กับ แฟชั่น สไตล์ Hime Gyaru กล้าหยิบมาใส่กันที่เมืองไทยไหม???

เรียบเรียงเรื่องโดย Women.Mthai

kitty_roxy is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

น่ารักจังเลยค้า ชอบสไตล์หวาๆนแบบนี้เยย ^^

วุ้นเส้นเย็นตาโฟ is offline Registered Member Newbie Brandname

ทำผมสองชั่วโมง...แล้วแต่งหน้าอีกกี่ชั่วโมงคะ....

อยากรู้ว่าทำกันเองเหรอ หรือว่าไปทำที่ร้าน ถ้าทำเองนี่เก่งมั่กๆ เริ่ดค่า...

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

ขอบคุณ คุณ jaew_waw ที่มาแบ่งปันความรู้

และขออนุญาตใช้พื้นที่นี้ แนะนำเครื่องมือตัวใหม่ของชุมชนเราด้วยเลยนะครับ

เพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันความรู้ สามารถจัดเก็บความรู้ที่ตนให้ไว้โดยการกดแค่คลิ๊กเดียว ก็จัดเก็บความรู้ที่แบ่งปันนี้ ไว้ในบล๊อกของตนเองได้ง่ายๆด้วยครับ
    เพื่อประโยชน์ในการ บริหารจัดการความรู้ของตนเองได้ด้วยครับ รายละเอียดการจัดเก็บ ความรู้ของตนที่แบ่งปันในกระทู้ ลงบล๊อก อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ

ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

เพื่อนสมาชิกทุกคน สามารถจัดเก็บความรู้ของตนเองด้วยวิธีการดังกล่าวได้เช่นกันครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แบ่งปันความรู้

ขอบคุณครับ
    Thanks m-iez ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

devilyee's Avatar
    devilyee is offline Trusted Member Brandname Fan
    devilyee's Bank Account
    • Bank Account 1: 741X3X3X1X

น่ารักดีค่ะ

ogazzang's Avatar
    ogazzang is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ogazzang's Bank Account
    • Bank Account 1: 360X1X7X1X

1

ชอบจังค่ะ โบว์ยิ่งใหญ่ยิ่งชอบค่ะ 5555

เป็นคนบ้าอะไรที่เป็นโบว์ ชุดลูกไม้ ปุ้มๆ เป็นชั้นๆ แบบเนี้ยยยย ชอบจัง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีน่ะคะ ^^
    ~ Pairwii ~

LovelyBijoux is offline Banned User Master Brandname
    LovelyBijoux's Bank Account
    • Bank Account 1: 273X0X9X6X

1

น่ารักมากค่า ขอบคุณข้อมูลของ จขกท ค่า

airrize's Avatar
    airrize is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

น่ารักแต่ถ้าจะให้ไปใส่มั้ง
    คงไม่กล้า ค๊า 5555

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member Brandname Fan
    jaew_waw's Bank Account
    • Bank Account 1: 097X3X5X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

Quote Originally Posted by kitty_roxy View Post
    น่ารักจังเลยค้า ชอบสไตล์หวาๆนแบบนี้เยย ^^
    แอบชอบเหมือนกัน แต่ไม่กล้าคะ

Quote Originally Posted by วุ้นเส้นเย็นตาโฟ View Post
    ทำผมสองชั่วโมง...แล้วแต่งหน้าอีกกี่ชั่วโมงคะ....

ด้วยใจรักเลยคะ ไม่งั้นคงทนไม่ไหวเนอะ

อยากรู้ว่าทำกันเองเหรอ หรือว่าไปทำที่ร้าน ถ้าทำเองนี่เก่งมั่กๆ เริ่ดค่า...
    ใช่คะ เริดมากๆ

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอบคุณ คุณ jaew_waw ที่มาแบ่งปันความรู้

และขออนุญาตใช้พื้นที่นี้ แนะนำเครื่องมือตัวใหม่ของชุมชนเราด้วยเลยนะครับ

เพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันความรู้ สามารถจัดเก็บความรู้ที่ตนให้ไว้โดยการกดแค่คลิ๊กเดียว ก็จัดเก็บความรู้ที่แบ่งปันนี้ ไว้ในบล๊อกของตนเองได้ง่ายๆด้วยครับ
    เพื่อประโยชน์ในการ บริหารจัดการความรู้ของตนเองได้ด้วยครับ รายละเอียดการจัดเก็บ ความรู้ของตนที่แบ่งปันในกระทู้ ลงบล๊อก อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ

ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

เพื่อนสมาชิกทุกคน สามารถจัดเก็บความรู้ของตนเองด้วยวิธีการดังกล่าวได้เช่นกันครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แบ่งปันความรู้

ขอบคุณครับ
    รับทราบคะ ขอบคุณมากนะคะ

Quote Originally Posted by devilyee View Post
    น่ารักดีค่ะ
    Quote Originally Posted by ogazzang View Post
    ชอบจังค่ะ โบว์ยิ่งใหญ่ยิ่งชอบค่ะ 5555

เป็นคนบ้าอะไรที่เป็นโบว์ ชุดลูกไม้ ปุ้มๆ เป็นชั้นๆ แบบเนี้ยยยย ชอบจัง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีน่ะคะ ^^
    Quote Originally Posted by LovelyBijoux View Post
    น่ารักมากค่า ขอบคุณข้อมูลของ จขกท ค่า
    Quote Originally Posted by airrize View Post
    น่ารักแต่ถ้าจะให้ไปใส่มั้ง
    คงไม่กล้า ค๊า 5555
    ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ ^^

kanda is offline Registered Member Brandname Fan

(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ