หากคุณให้โอกาสคนอื่นได้ โดยที่คุณแทบไม่ต้องเสียอะไรเลย ในฐานะผู้บริโภคคนหนึ่ง คุณยินดีจะให้โอกาสคนอื่นหรือไม่ - Page 4

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ในฐานะผู้ใช้สินค้าแฟชั่น หากคุณให้โอกาสคนอื่นได้ โดยที่คุณแทบไม่ต้องเสียอะไรเลย คุณจะ

Voters
1014. You may not vote on this poll
  • คุณยินดีจะให้โอกาสผู้ผลิตไทย และ ดีไซเนอร์ ไทยที่เกิดใหม่มีโอกาสเติบโต

995 98.13%
  • คุณไม่ยินดีให้โอกาสแบรนด์ หรือ ผู้ผลิตใด หากแบรนด์นั้นยังไม่ดัง

19 1.87%
Page 4 of 8 FirstFirst ... 23456 ... LastLast
Results 31 to 40 of 77
    kittyshows is offline Banned User Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

น้อมรับการตัดสินใจของทุกฝ่ายค่ะ สนับสนุนความคิดเห็นของทุกท่านที่กล่าวมา
    ขอออกความเห็นส่วนตัวนิดนึงค่ะ....
    คิดว่า ห้อง Local มีปัญหาที่ดูแลได้ยากคือการโพสของเลียนแบบ ในที่นี้หมายถึงลอกมาเลยนะคะ
    เช่น กระเป๋าลายหลุยส์ กระเป๋าพิมพ์มลายยี่ห้อกุชชี่ ฯลฯ แต่แม่ค้านำมาบอกว่า กระเป๋าสไตล์หลุยส์
    แต่คิดว่า ใคร ๆ ดูแล้วมันไม่ใช่ และดูจงใจเกินไปน่ะค่ะ

ส่วนเสื้อผ้า อันนี้คงควบคุมยาก เพราะเวลาฮิตแบบไหน ทรงไหน หลาย ๆ ยี่ห้อก็มักจะทำออกมาคล้าย ๆ กัน
    อาจทำให้แม่ค้าจำเป็นต้องใช้ึคำว่า สไตล์ Topshop สไตล์ Landmee'
    อย่างบอดี้คอน ที่มันร้านไหน ๆ ก็ดูจะเหมือนกันแทบทุกแบบ (แต่คุณภาพก็อีกเรื่องหนึ่งนะคะ)
    จะให้บอกว่าเป็น Topshop ของปลอมเลยก็ไม่ใช่ .... มันก็เลยทำให้ควบคุมยากน่ะค่ะ

ส่วนที่ทางเว็บมาสเตอร์ อ้างอิงสถิติของห้องพูดคุยกับห้องขาย ของหมวดต่าง ๆ
    ส่วนตัวคิดว่า สาดหตุหลักที่ ทำให้สถิติออกมาเช่นนี้ เรียงตามระดับของแบรนด์ ระดับ Hi ไปยัง Local
    อาจไม่สามารถบอกได้ชัดเจนว่า คนที่เล่นห้อง Hi-Street และ Local ต้องเข้ามาหาผลประโยชน์มากกว่า
    แต่อยากให้คิดถึง "ประเด็นหลักในการสนทนา" ที่เราคิดคือ....
    การที่เราเล่นห้อง Local มันเหมือนเราไม่มีประเด็นในการพูดคุยเรื่อง เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า อะไรที่น่าสนใจมากมายเท่าของแบรนด์ใน Hi End
    น่ะค่ะ
    ไม่ได้บอกว่า ของ Local ไม่ดี เพราะเราเองเล่นห้องนี้ประจำ เสื้อผ้าจากสยาม สวนจตุจักร เยอะแยะที่สวย คุณภาพดี และราคาถูก
    แต่ประเด็นคนที่จะมาพูดคุยอย่างมากคงแค่ ถามว่า เสื้อตัวนี้มีขายที่ไหนบ้างคะ? ซึ่งต่างจากของแบรนด์ดังที่มีเรื่องราว และรายละเอียดที่น่าสนใจมากกว่า
    ..... ประมาณนี้ค่ะ
    เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ คิดว่ามันอาจจะเป็นแบบนี้ มากกว่าที่คิดว่าสมาชิกจะมาหาผลประโยชน์มากกว่าน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    pop_pop_dc@hotmail.com's Bank Account
    • Bank Account 1: 051X5X9X2X
    • Bank Account 2: 782X0X8X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

น้อมรับและปฎิบัติตามค่ะ โหวดไปแล้วค่ะ
    ขอสอบถามนิดนึงค่ะ แล้วเวลายุบห้องรวมกันสามารถตั้งกระทู้ขายได้กี่ครั้งอ่ะค่ะ เพราะปกติแล้ว ถ้าเป็น TM ก็จะตั้งได้สองครั้ง คือที่ห้องธรรมดา 1 ครั้ง และห้อง TM อีก 1 ครั้ง
    ขอบคุณมากค่ะ SBN จงเจริญ
    086-5670775

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member Brandname Fan
    Wiarathis's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X8X3X4X

203/1 Soi Sribamphen Yen-Arkard Rd., Kwang Thungmahameak, Khet Sathon, Bangkok 10120

โหวตไปแล้วค่ะ
    เพราะเชื่อว่า อย่าทำตนเป็นคนที่มองหาโอกาส แต่จงทำตนให้เป็นผู้สร้างโอกาส
    ขอบคุณ SBN และ Webmaster นะคะ ที่แห่งนี้ได้ให้โอกาส และ ช่วยเป็นแหล่งให้ความรู้ข้อมูลที่มีค่ามากมายเสมอมา
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member Master Brandname
    wnonach's Bank Account
    • Bank Account 1: 057X3X8X5X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

Blog Entries
    22

โหวดให้แล้วค่ะ ยินดีให้โอกาสดีไซเนอร์ไทย สร้างแบรนด์ของตัวเอง ทำให้ได้นะคะเพื่อนๆเอาใจช่วย
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

deewib's Avatar
    deewib is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    deewib's Bank Account
    • Bank Account 1: 395X0X1X5X

Smile

โหวตแล้วจ้า และก็เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นี้เลย ถูกสุดดดดดด

Quote Originally Posted by farah_lee View Post
    ยินดีสนับสนุนแบรนด์ไทย และดีไซเนอร์หน้าใหม่ค่ะ
    ขอแค่อย่าไปลอกลิขสิทธิ์ใครมาก็พอเนอะ
    Last edited by deewib; 21-04-10 at 10:33.
    deewib@@deewib@@deewib

Maggula's Avatar
    Maggula is offline Citizen Member Master Brandname

โหวตไปแล้วค่ะ
    เห็นด้วยค่ะ ที่มีพื้นที่สำหรับให้โอกาสกับดีไซน์เนอร์ไทย หลายคนมีไอเดีย แต่ปัญหาคือ ไม่รู้จะเผยแพร่ยังไง
    ขอบคุณ SBN มาก ๆ ค่ะ

yapanee_1987_belle is offline Banned User Master Brandname
    yapanee_1987_belle's Bank Account
    • Bank Account 1: 786X0X5X1X
    • Bank Account 2: 068X2X8X9X
    • Bank Account 3: 206X1X3X7X

Singapore, Back to Bangkok now

รับทราบค่า

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

โหวตให้แล้วค่ะ

และอยากบอกว่า

ไม่มีเว็บไหนทำเพื่อประโยชน์ของสมาชิกได้มากมายเท่า SBN แล้วค่ะ

รักที่นี่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ คุณ WM ที่เสียสละตัวเองเพื่อดูแลพวกเรา รวมถึงต้องมานั่งแก้ปัญหาที่ตัวเองไม่ได้ก่อมาตลอด

ขอบคุณ คุณ ANT ที่ริเริ่มก่อตั้งเว็บดีๆอย่างนี้ขึ้นมา

และขอบคุณทีมงานทุกท่านมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆด้วยค่ะ

สัญญาว่าจะเป็นสมาชิกที่รักษากฎระเบียบอย่างเคร่งครัดตลอดไปค่ะ ^____^
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"

asia is offline Trusted Member Newbie Brandname
    asia's Bank Account
    • Bank Account 1: 608X1X8X9X

มาร่วมโหวตด้วยคนค่ะ..
    ดีใจที่sbnเห็นความสำคัญดีไซเนอร์ไทย..เพราะคิดว่าดีไซด์เนอร์ของไทยฝีมือดีมีมากมายแต่การทำให้เป็นที่รู้จักรู้สึกว่ายังไม่ค่อยแพร่หลาย
    รับรองว่าถ้ามีส่วนนี้เข้ามาใหม่..คงช่วยสนับสนุนคนไทยด้วยกันอีกทางหนึ่งค่ะ
    ขอบคุณคุณแอ๊นท์์และทีมงานsbnที่น่ารักทุกคน...^_ ^

BirdBizBijoux's Avatar
    BirdBizBijoux is offline Trusted Member Brandname Fan
    BirdBizBijoux's Bank Account
    • Bank Account 1: 324X5X4X6X

ชอบบ้านหลังใหม่มากค่ะ สะดวกเห็นผู้ขายที่เป็น "TM" ชัดเจน
    และไม่ต้องคอยกระโดดจากบ้านHi-endธรรมดา ไปบ้าน Hi-end "TM" เหมือนก่อนด้วย

ขอชื่นชมการทำงานของทีมงานSBN จากใจนะคะ ขอบคุณคุณแอ๊นท์ที่สร้างบ้านSBNมาให้พวกเราได้อาศัยค่ะ

ถ้าไม่มีSBNเราคงเฉาตาย...

...นำ้ใจ...ความรัก...ความดี...
    ...เป็นของดีและฟรี ที่มีอยู่จริงในโลก...
    ...แค่แบ่งปันให้คนรอบข้างคุณทุกวันค่ะ...

Page 4 of 8 FirstFirst ... 23456 ... LastLast