เย้ ดีใจจังได้เปลี่ยนเป๋าใหม่แย้วววว

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13
    Anpan is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Anpan's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X0X6X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Talking เย้ ดีใจจังได้เปลี่ยนเป๋าใหม่แย้วววว

จากทู้เดิม
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=184769

วันนี้ จับยามสามตาแล้วเห็นเป็นฤกษ์งามยามดี
    รีบแอบซิ่งไปที่ shop lv ระหว่างทางนั่งคิดว่า จะพูดยังไงดีหว่า
    เค้าถามมาอย่างนี้ จะตอบว่าไง
    ถ้าเค้าไม่ให้เปลี่ยนจะทำไงต่อดี....

เครียด เครียด เครียด

ไปถึงจอดรถผิดตึกอีก เดินต๊อก ต๊อกหาร้าน
    เจอแล้วรีบดิ่งเข้าไป
    ในสมองบอกว่า "หลีกเลี่ยง sa ชายที่ไม่ใช่ชาย" (ข้อมูลจากเพื่อน ๆ ในนี้)
    ถึงประตู สายตา scan อย่างรวดเร็ว
    เห็นอยู่ 2 ชาย
    แต่ไม่สามารถ differential diag ได้ว่าเป็นชาย type ไหนแน่
    หันไปอีกทาง เห็น sa หญิงหน้าตาน่ารักอยู่
    "คนนี้ละกัน" ในใจคิด รับสาวเท้าก้าวเข้าไป
    เริ่มบทสนทนา.......................

ขอพักเดียว กินน้ำแป๊ป เดียวมาเล่าต่อคะ

Last edited by Anpan; 22-04-09 at 08:10.

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    suiteeruk's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X2X0X9X
    • Bank Account 2: 031X1X8X1X
    • Bank Account 3: 183X1X7X3X
    • Bank Account 4: 095X2X4X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

กรุงเทพมหานคร 10700

เย้ๆๆๆ ^_____^
    จากกระทู้เก่าเนี่ย หยกก็กังวลว่าจะเปลี่ยนได้ไหม
    ดีใจด้วยนะคร๊า ดีใจจริงๆคร๊า ที่ไปเปลี่ยนกระเป๋ามาแล้วเนอะ
    หยก 08-1010-1690
    Line ID = suiteeruk
    suiteeruk@hotmail.com

ค น จ ะ ง า ม ง า ม น้ำ ใ จ ใ ช่ ใ บ ห น้ า . . . ค น จ ะ ส ว ย ส ว ย จ ร ร ย า ใ ช่ ต า ห ว า น
    ค น จ ะ แ ก่ แ ก่ ค ว า ม รู้ ใ ช่ อ ยู่ น า น . . . ค น จ ะ ร ว ย ร ว ย สิ น ท า น ใ ช่ บ้ า น โ ต

Anpan is offline Trusted Member Newbie Brandname

Wink

ต่อคะ........
    เรา : สวัสดีคะ มาขอเปลี่ยนกระเป๋าคะ ( รื้อ รื้อ จากถุงออกมาให้ดู)
    sa คนสวย : ซื้อจากไหนคะ
    เรา : จาก ...... ใบนี้สวยทุกจุดเลย แต่มันเย็บเบี้ยวตรงนี้ อะคะ (ชี้ ให้ดู)
    sa คนสวย : มันเป็นอย่างนี้ทุกใบล่ะคะ
    เรา : แต่ใบนี้มันเห็นชัดมากมากเลย จะขอเปลี่ยนเป็นแบบเดิมอะคะ
    (ในใจลุ้น จะให้ป่าวเนี่ย)

sa คนสวย : เดินไปหยิบใบใหม่มาให้ดู
    เรา : (คิดในใจ... อย่างนี้แปลว่าให้ใช่ไหมนี่ เริ่มลิงโลด )
    sa คนสวย : (ตรวจกระเป๋าเรา check : ทุกซอก มุม ขอบ จุดนู้น จุดนี้ ......ขอดูกุญแจ ใบเสร็จ)
    เรา : (รีบบอก) ใหม่กิ๊ก ยังไม่เคยใช้เลย แค่เอามาถ่ายรูปเล่น (เป็นความสัตย์จริง)
    จริง จริง ไม่อยากมารบกวนนะคะ แต่มันเบี้ยวเกินกว่าในช่วงที่ยอมรับได้อะคะ

sa คนสวย : (หน้านิ่ง นิ่ง ตรวจกระเป๋าต่อ)
    เรา : (รอลุ้น)
    sa คนสวย : จะเปลี่ยนเป็นรุ่นเดิมลายเดิมใช่ไหมคะ
    เรา : คะ ไม่เปลี่ยนใจคะ (รักเดียว ใจเดียว )
    แล้วมีใบใหม่ให้เลือกอีกไหมคะ (ขอเถอะนะ น่านะ)

sa คนสวย : (เดินไปหยิบมาให้อีกใบ)
    เรา : (พยายามตรวจตราให้ถี่ถ้วน เอาที่ defect น้อยสุด
    จริง จริง อยากให้เอามาทั้งตู้เลย แต่ไม่กล้า )

sa คนสวย : เปลี่ยนได้ครั้งเดียวนะคะ (เอาใบเสร็จไปเขียนอะไรยิก ยิก)
    เรา : คะ (แค่นี้ก็ดีใจจะแย่แล้วววว) เอาใบนี้ค่ะ
    sa คนสวย : (พับเป๋าใส่ถุงให้)
    เรา : (ยิ้มดีใจจนออกนอกหน้า )
    ขอบคุณมาก มากเลยคะ จริง จริง ไม่อยากมารบกวนนะคะ แต่มันไม่มั่นใจอะคะ
    (พูดซ้ำอีก เพราะดีใจมากกกกก)

เรื่องก็จบด้วยประการละฉะนี้....หลังจากเครียดมาหลายวัน.......ต้องไปทำบุญหน่อยแล้ว

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนที่มาแนะนำคะ

เราว่า sa เค้าก็น่ารักนะ หน้านิ่ง นิ่ง
    แต่เราเข้าใจ ใครจะมายิ้มได้ทั้งวัน
    Last edited by Anpan; 21-04-09 at 23:38. Reason: edit color

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member Master Brandname
    PREZZO's Bank Account
    • Bank Account 1: 066X4X3X1X

เสียสละเพื่อชุมชน

A little home in BKK

ของแท้ยังไงๆ เค้าก็ต้องยอมให้เปลี่ยนอยู่แล้ว ยินดีด้วยนะครับ

potae is offline Senior Member Brandname Fan

เย้ ดีใจด้วยค่ะ

ได้น้องเป๋าใบใหม่ สวย เพอร์เฟคมาใช้

เล่าไปตื่นเต้นไปเลยนะค่ะเนี่ย

b-bo-o is offline Citizen Member Brandname Fan

ว้าววว ดีจังที่ได้เปี่ยนเป๋าใหม่นะคะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

Bangkok, Thailand

ยินดีด้วยค่ะ... แอบลุ้นตามเหมือนกันค่ะ
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

Wink ยังมีต่อคะ

กลับมา พลิกดูกระเป๋าต่อ
    ดู date code AA1019
    นับนิ้วไปมา
    ว้าว ..... มันช่วง week วันเกิดเราเลยแฮะ

สงสัยใบนี้ จะเกิดมาเพื่อเรา.... นอนรอเราพากลับบ้านอยู่ที่นี่เอง
    ..........ว่าไปนู้น

(จริง จริงเห็น defect เล็กน้อย แต่ไม่อยากจ้อง
    พยายามมองข้ามไป nobody perfect !!!)

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามคะ

iavenue is offline Trusted Member Brandname Fan
    iavenue's Bank Account
    • Bank Account 1: 403X1X6X1X

Talking ดีใจด้วยนะครับ

ดีใจจังที่คำปรึกษาของผมพอช่วยเหลือได้บ้าง

ใช้กระเป๋าให้มีความสุขนะครับ

ลุงแจ๋ม @ SBN

Lady Geordie's Avatar
    Lady Geordie is offline Registered Member Brandname Fan

ดีใจด้วยนะคะ ได้น้องเป๋าที่ถูกใจ เหมือนได้เจอเนื้อคู่เรย ^^
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)

(✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

Page 1 of 2 12 LastLast